What's new

[Tổng hợp] Tìm bạn đồng hành phượt Miền Tây khởi hành T7 20.12

MinHoon

Phượt tử
Cuối tuần mình định làm 1 tour miền Tây, có bác nào sắp xếp tham gia cùng mình cho vui không? Chương trình là sáng T7 khởi hành. Đi tới đâu hay tới đó

Nhưng mình dự định là sẽ đi đường Đức Hòa, qua Đồng Tháp, An Giang, xuống tới Hà Tiên tắm biển. Nếu sớm thì đi tàu ra Phú Quốc luôn. Đường về thì tùy cơ ứng biến, nếu đạp nổi thì đi đường càng ngắn càng tốt về lại SG. Khỏe nữa thì vòng qua Cà Mau, Sóc Trăng, rồi xuôi lên Trà Vinh, Vĩnh Long, Bến Tre, qua Mỹ Tho về Sài Gòn. Còn không thì cho lên xe đò từ Hà Tiên về lại SG. hi.

Dự kiến khởi hành sớm sáng T7 (cuối tuần này). Ngày về linh hoạt.

Đi phượt có bạn đồng hành đỡ buồn. Bớt 1/2 tiền nhà nghỉ. hi. Mình thể lực có hạn, đạp thì cũng không nhanh (ráng thì 30kph, đuối thì 16-18, tb thì tầm 20-25), đam mê thì nhiều nên tạm tính như vậy. Các bác có kinh nghiệm gì chia sẻ em với ạ. Còn nếu sắp xếp đi được thì reply/ inbox/ alo dùm mình 01207505168 (Hùng, 36t, quê Long An, làm việc tại TP.HCM). (Mình là man straight (married), tìm bạn đồng hành cũng là man straight. Mình nói thẳng mong các bác thông cảm. Hy vọng tìm được bạn đồng hành trong chuyến đi.)

Cảm ơn các bác đã đọc!

Mình đang lên kế hoạch cho xe đạp miền Tây, nhưng phải khoảng 29/12 mình mới lên đường dc.
Nếu bạn hoãn lại bớt 1 tuần, mình đu theo bạn.

Mình đang lên kế hoạch cho xe đạp miền Tây, nhưng phải khoảng 29/12 mình mới lên đường dc.
Nếu bạn hoãn lại bớt 1 tuần, mình đu theo bạn.

Thanks pxtanh. Tiếc quá, tại mình lên kế hoạch gấp quá nên cũng khó cho các bác. Trót xin nghỉ phép năm 1 tuần rồi nên không hoãn được pxtanh ơi, hẹn bác lần phượt sau nha. Về có tg mình cafe SG nha!

Thanks pxtanh. Tiếc quá, tại mình lên kế hoạch gấp quá nên cũng khó cho các bác. Trót xin nghỉ phép năm 1 tuần rồi nên không hoãn được pxtanh ơi, hẹn bác lần phượt sau nha. Về có tg mình cafe SG nha!

Có thể mình sẽ khởi hành sau bạn 2 ngày. là ngày 29

Mình cũng tính đạp miền Tây nhưng khởi hành khoảng 26/12, pxtanh có thể sắp xếp được không?

Các bạn cho mình hỏi đi miền Tây nhà xe nào chịu chở xe đạp hay cứ bắt xe đò nào cũng được? Gửi xe đạp theo xe đò thì có cần lưu ý gì để tránh hư hỏng không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back