[Chưa chốt đoàn] TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH ROADTRIP ÚC & NEW ZEALAND DỊP 22/4 - 10/05/2020

lacmun06

Phượt thủ
Hi mọi người,

Mình dự định sẽ đi Úc và NZ từ ngày 22/04/2020 đến 10/05/2020 (mình chưa book vé nên có thể du di sớm muộn 1-2 ngày). Đây là dịp đúng mùa thu, nên thời tiết mát mẻ, rất hợp road trip.
Mình cần tìm 3 bạn nữa để đi road trip cho vui và cũng là để share chi phí.
Ưu tiên có kinh nghiệm lái xe road trip, cẩn thận, có flycam ^^ (Vì cung đường sẽ rất đẹp).

Lịch trình dự kiến:
VN - Brisbane - Gold Coast - Byron Bay – Port Macquarie - Anna Bay - Hunter Valley - Sydney - Blue Mt – Sydney – Canberra - Canberra - Mel - Auckland - Rotorua - Queenstown - Lake Tekapo
(Cái này mình tham khảo trên mạng thui, chứ chưa fix)

Kinh phí:
Thuê xe: Khoảng 2tr/ ngày (chia 4 người) x 17 ngày = 8,5tr
Ăn uống: Khoảng 500k/người/ngày x 17 ngày = 8,5tr
Khách sạn: 500k/người/ngày = 8,5tr
Chi phí khác: 5tr - 10tr
~> Khoảng 25 - 35tr/người

Mình còn kể thiếu chi phí gì ko ta?

Ai có visa rồi, hoặc đang muốn đi thì join nhé. Mình là nữ, sn 91, ở HN.

163838

Last edited:

kktx

Phượt thủ
Hi mọi người,

Mình dự định sẽ đi Úc từ ngày 23/04/2020 đến 04/05/2020 (mình chưa book vé nên có thể du di sớm muộn 1-2 ngày). Đây là dịp đúng mùa thu, nên thời tiết mát mẻ, rất hợp road trip.
Mình cần tìm 3 bạn nữa để đi road trip cho vui và cũng là để share chi phí.
Ưu tiên có kinh nghiệm lái xe road trip, cẩn thận, có flycam ^^ (Vì cung đường sẽ rất đẹp).

Lịch trình dự kiến:
VN - Brisbane - Gold Coast - Byron Bay – Port Macquarie - Anna Bay - Hunter Valley - Sydney - Blue Mt – Sydney - Sydney – Canberra - Canberra - Mel - VN
(Cái này mình tham khảo trên mạng thui, chứ chưa fix)

Kinh phí:
Thuê xe: Khoảng 2tr/ ngày (chia 4 người) x 10 ngày = 5tr
Ăn uống: Khoảng 500k/người/ngày x 10 ngày = 5tr
Khách sạn: 500k/người/ngày = 5tr
Chi phí khác: 5tr - 10tr
~> Khoảng 20 - 25tr/người

Mình còn kể thiếu chi phí gì ko ta?

Ai có visa rồi, hoặc đang muốn đi thì join nhé. Mình là nữ, sn 91, ở HN.

View attachment 163838
thiếu tiền vé máy bay với cp xin visa nà kaka

Jamie

Phượt thủ
Mình thì có biết lái xe, có visa nhưng muốn đi luôn mặc dù biết mùa thu rất đẹp.

lacmun06

Phượt thủ
Mình thì có biết lái xe, có visa nhưng muốn đi luôn mặc dù biết mùa thu rất đẹp.
Luôn thì mình không đi được, nếu bạn có chờ được đến T4 năm sau thì join nhé!

anhvan

Phượt tử
minh biết lái xe, đi từ SG chưa có visa Úc nhưng đã có visa Mỹ. đang dự tính đi mỹ cuối tháng 8 này.. add minh vào nhóm vs nhé..zalo 09650563 ba ba