What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành SG-Kon Tum-Đà Nẵng-SG bằng xe máy!

Xin phép ad. Chào mọi người!
Mình 86, cung này hiện tại có 3 thành viên đang hứng thú tham gia. Mình cần tìm thêm khoảng 3-5 anh chị em cùng đồng hành xe máy cung SG-Kon Tum-SG theo hướng QL1A-Trị An-DT767-cầu Mã Đà qua Chiến Khu D-DT761-DT753-Đồng Xoài-DT741-Phước Long-QL14C-Đắk Song-Đắc Mil-Chư Mơ Rông- Đức Cơ-Ngọc Hồi-QL14-Đèo Lò Xo- Đà Nẵng- Ven Biển-SG. Cung đường ôm sát biên giới phía Tây, sẽ qua các VQG Bù Gia Mập, VQG Yok Đôn, VQG Chư Mom Ray, Ngã 3 Đông Dương, Bờ Y, Măng Đen, Ngọc Linh...... Cung có vẻ hành xác quá không? Không biết đường xá vậy chạy xe máy và các vấn đề về sức khỏe, an ninh, an toàn có khả thi hay không???
Nên mong gặp các anh chị tiền bối có kinh nghiệm có hứng thú để cùng lên kế hoạch, cùng tham gia cho vui. Và các anh chị đã từng đi cung này có thể chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm ạ!
P/s: Ở SG êm ấm không chịu, lại muốn lang thang tới những nơi xa xôi tận cùng trên dải đất hình chữ S này, mặc dù chưa thể đi được nhiều!
Dự kiến có thể xp sáng 19/7/2019. Ace từ đây đến đó thảo luận thêm! Nếu đủ tối thiểu 3 xe hoặc 5-6mem thì triển luôn ạ.
Fb Khưu Phạm Trần

Attachments

169.6 KB · Views: 62
Last edited:
Đi cung này chạy 300km +-10% / ngày là được qua đèo lò xo ban ngày thì không vấn đề gì
Dạ cám ơn anh. Cung này vòng vèo cỡ 1200km xa hơn QL14 nhiều nên chạy khá mất thời gian, em chỉ dự định chạy thong dong tham quan nữa nên sẽ không quá 200km/ngày. Phải cần khoảng 10-15 ngày để hoàn thành nên không biết có tìm được mem nào sắp xếp tham gia được không? Anh chị em nào hào hứng thì mình đi chung cho vui nha!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back