What's new

Tìm bạn đồng hành tour Đức - Hà Lan - Bỉ 1 từ ngày 13/6 đến 18/6/2011

Tìm bạn đồng hành tour Đức - Hà Lan - Bỉ 1 từ ngày 13/6 đến 18/6/2011

Mình có chuyến công tác 1 tuần tại Thụy Điển vào tháng 6. Mình muốn tranh thủ dịp này đi mấy nước Châu âu là Đức - Hà Lan - Bỉ. Mình sẽ khởi hành từ Berlin do người thân mình ở đó. Nếu bạn nào trong dịp này có chuyến hành trình Châu Âu có thể cho mình join cùng hoặc join cùng với mình.

Mình rất mong mọi người cho mình lời khuyên khi tự đi du lịch Châu Âu (đặt vé máy bay, khách sạn, food, transport..... ) vì mình không có kinh nghiệm về Châu Âu mặc dù đã download guidebook về.

Many tks cả nhà trước

Re: Tìm bạn đồng hành tour Đức - Hà Lan - Bỉ 1 từ ngày 13/6 đến 18/6/2011

Hi em Yến,

Chị hiện cũng đang công tác ở Đức. Tiếc quá không đọc topic này sớm vì chị lại lên plan cuối tuần này đi Bỉ hoặc Hà Lan rồi. Cuối tuần sau đi TBNha, ngày 17-19/06 chị đi Pháp.
Nếu tuần này đi Bỉ thì tuần đầu tháng 06 sẽ đi Hà Lan.

Chị chỉ đi được cuối tuần thôi, em đi từ 13-18/06 thì chị k join được rồi, tiếc quá, vì chị cũng chỉ đi 1 mình.

Vé máy bay giá rẻ em có thể book ở ryanair.com, vé xe bus book tại: http://www.eurolines.com/

Chị k biết em đi từ Beclin thì vé có đắt hơn k nhưng chị đi từ Dusseldorf, thì vé xe bus rất rẻ, đi Bỉ và Hà Lan chỉ có hơn 20 và hơn 30 euro/roundtrip, đi chỉ có mất hơn 3 tiếng-4 tiếng là đến thủ đô.

Đi bus vừa rẻ vừa k mất nhiều time, còn đi tàu hỏa thì đắt lắm, nếu book sớm tầm 2 tháng thì mới có vé rẻ nhưng vẫn đắt hơn bus 1 chút.
Chúc em đi vui vẻ nhé.

Nếu có đến Dusseldorf thì chị cho tá túc :D

Tks chị Tigon nhé. Em tìm mãi không có ai đi chặng đó cả nên em đã đổi sang chặng Thụy Điển - Đan Mạch và Nauy rùi chị àh vì đi một mình em cũng chưa yên tâm lắm. Em đang định book vé tàu thủy đi từ Stockholm qua Copenhagen. Nếu chị có kinh nghiệm du lịch Bắc Âu chị chia sẻ cho em với nhé. Em cảm ơn chị nhiều và chúc chị có chuyến đi vui vẻ

@tigon1508: chị ơi, chị chỉ cho em book vé bus ở Euroline với, em canh vé bus từ Paris đi Thụy Sĩ (Bern hay Interlaken) mà ko tìm thấy thông tin. :(

Chị giúp em với nhé. Em cảm ơn nhiều ạ.

@lilac: Cháu vào trang eurolines theo link của tigon, sẽ thấy 1 bản đồ. Dò tìm click vào bản đồ Pháp (nằm ngoài cùng bên trái, hướng trên chiếc boot của Ý 1 chút đó). Sẽ hiện ra trang reservation. Bác tìm thử thì không thấy từ Paris đi Bern hoặc Interlaken mà chỉ có từ Paris đến các điểm sau đây của THụy Sỹ (Suisse): Bale ( Basel) , Zurich vá Geneve. Chọn thử Zurich (từ Zurich đi tàu đến Bern hoặc Interlaken đều rất tiện) thì thấy giá cho 1 người vào khoảng tháng 8 là 65E. Chúc cháu may mắn

Hello cả nhà,
Mấy hôm vừa rồi mình đi Bỉ, 2 ngày thứ 7 và CN nên k bít em lilac hỏi, vừa nãy vào check lại thì trang web của eurolines tại Pháp đang bị lỗi nên k gửi link trực tiếp cho em được.

Nhưng em có thể vào link này trong ngày mai (vì bây giờ đang ban đêm ở châu Âu nên họ down hệ thống để maintenance):
http://www.eurolines.com/

Sau đó chọn "Choose your country of departure" là France, rồi chọn language là English trên góc phải màn hình, rùi chọn tiếp địa điểm em cần đến là xong.

Hôm qua chị mới đi Bỉ về, vé khứ hồi của eurolines là 38euro thêm 3E lệ phí là 41.
Tới đó chỉ ở Brussel 1 ngày thứ 7, chiều lên tàu đi Brugge, vé khứ hồi là 13.8E, đi hết có 1 tiếng.
Cảm giác ở Brugge vô cùng tuyệt vời, nó đã được Unessco công nhận và được mệnh danh là Venice thứ 2 của châu Âu. Mọi người có cơ hội thì đến đó đi :D

@Yen: chị chưa đi tàu thủy bao giờ cả, chỉ thấy mọi người hay đi tàu hỏa, xe bus thôi. Từ Stockholm qua Copenhagen em có thể đi eurolines được mà, nếu vẫn muốn đi tàu thủy thì để chị hỏi bạn rồi trả lời em :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back