What's new

Tìm bạn đồng hành xuyên 1/3 Việt (Sài Gòn - Hà Tĩnh) 28/04/15-05/05/15

Chào mn !

Mình đang có dự định làm 01 chuyến xuyên 1/3 VN vào dịp lễ này. Mình đăng lịch trình của mình như sau không biết có bạn nào có thể tham gia cùng mình hết/hơn/một phần của chặng đường.
Cung đường: Sài gòn – Bình Dương – Bình Phước – Đaknong – Daklak – Gia Lai – Komtum – Quãng Ngãi - Quãng Nam – Huế - Quảng Trị - Quảng Bình – Hà Tĩnh.

+ Ngày 1 (28/04/15) 337Km: 5h Sài Gòn - Bình Dương (24km) - Bình Phước(107km) - Đray Sáp (206km) - Nghỉ ngơi Dray Sáp

+ Ngày 2 (29/04/15): Ăn sáng và tham quan Thác Dray Sáp, lên BMT chơi. 14h xuất phát đi Komtum (255km). Nghỉ ngơi tại Komtum.

+ Ngày 3 (30/04/15) 234km: 5h Komtum - Quãng Ngãi (190km)- Đảo lý Sơn (44km) nghỉ ngơi tham quan ĐLS

+ Ngày 4 (01/05/15): Tham quan tiếp ĐLS, 11h ĐLS - Hội An (162km). Tối nghỉ ngơi ở HA

+ Ngày 5 (02/05/15): 5h Hội An - Huế (135km) Leo đèo Hải Vân, tối nghỉ ngơi ở Huế (do ĐN, HA, Huế mình đã đi rùi nên chỉ muốn leo đèo HV thôi, cảnh cực đẹp). Và tối ăn uống tham gia chèo thuyền trên sông Hương núi Ngự ^^. Nghỉ đêm ở Huế.

+ Ngày 6 (03/05/15) 217Km: 5h Huế - Quảng Trị (77km) thắp hương NT Trường Sơn -Đồng Hới (140km)

+ Ngày 7 (04/05/15): Thắp hương mộ bác Giáp (45km), vui chơi Phong Nha, Thiên Đường... Tối nghỉ lại 1 đêm nữa ở QB.

+ Ngày 8 (05/05/15): 5h Đồng Hới - Hà Tĩnh ( 170km) thăm chùa Hương, Ngã 3 Đồng Lộc.

Vì lý do công việc nên mình sẽ ở lại đây một thời gian, do vậy mình sẽ kết thúc hành trình tại Hà Tĩnh, MN có thể lên tàu/xe/máy bay về lại SG hoặc đi tiếp.

Tổng quãng đường SG-HT: ~1300-1600km. Bình quân 200km/ngày.
Chi phí dự kiến:

+ Xăng: 30km/1lit~18k => 1600km ~960k/xe
+ Nhớt/bảo trì xe: 400k/xe
+ Ăn, uống: 100k/ngày => 800k/người
+ Nhà nghỉ: 8*100k=800k/người
+ Phí tham quan: ~ 500k/người
Cộng: ~ 3460k ( 1người/xe); 2780k ( 2 người/xe)

RẤT MONG MN GÓP Ý CHO MÌNH:
1/ Cung đường mình chọn trên có qua nhiêu con dốc k? và dốc có quá nguy hiểm k?
2/ Khoảng cách như trên đã đúng chưa ? Vì mình search trên google thấy nói vậy nhưng k chắc.
3/ Đoạn đường từ SG- Komtum phải chú ý những gì? : Gian tặc? (mình nghe nói đoạn nay hay có cướp vì đường vắng ...?), xăng xe? đường khó đi?chổ nghỉ ngơi?
4/ Thời gian như trên có thể hoàn thành được k?

P/s: Từ trước tới giờ mình đi bụi thì khoản chi phí nhà nghỉ 90% là không mất vì mình thường chon phương án ngủ lều bằng cách: nhờ trường học/chùa/nhà trống ....ngủ vậy cảm giác rất thích nếu đi 3-5 người thì mình nên chọn PA ngủ lều/võng. Do vậy khoản nhà nghỉ nếu tiết kiệm được thì quá tuyệt vì thực ra chúng ta chỉ cần chổ để tắm rửa và nghi ngơi trong vài h ^^ Đôi với khu vực Đảo Lý Sơn/Hội An/Huế (gởi xe rùi kiếm chổ nào gần đó dựng lều ngủ/ mình đã làm vậy ở đây)
Đi với mình thì mn sẽ được cảm nhận thế nào là ăn bờ ngủ bụi (mình đã từng dựng xe bên đường vắng dựng lều ngủ) nói thiệt chỉ mỗi tội sợ mất xe thui nên luôn đem theo khóa xích ^^), tắm tiên, KS ngàn sao,...
Mình là Nữ nhé (đã đi cung các tĩnh miên tây/một số tỉnh miền bắc/miền trung bằng xe máy) Phương châm của mình đi là "Tiết kiệm, An toàn & Hưởng thụ cảnh"
Cảm ơn mn rất rất .... nhiều :)
Rất mong tìm được 1 vài bạn đồng hành cùng chuyến đi này.
Chào thân ái và quyết thắng ^^

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành xuyên 1/3 Việt (Sài Gòn - Hà Tĩnh) 28/04/15-05/05/15

Cung này thấy có cái đèo Đá Đẽo (từ Phong Nha qua Hương Khê) là vắng và hơi dốc thôi. Chuẩn bị đồ sửa vá xe cho đầy đủ chút là được.

Còn lại thì chỉ cần chú ý chạy đúng tốc độ theo biển báo.

tour thú vị đó bạn ơi, bạn có thể inbox vào FB và số Đt của mình để lên kế hoạch tiếp nha, mình cũng có việc ở Đồng Hới ^^
À bạn có thể bắt đầu tour sớm hơn không? từ 26/4 đi được không.
FB: www.Facebook/alfrerado.pham
SDT: 0904985748 Quý

Mình rất hứng thú với chuyến đi này, nhưng về khoản chi phí ko rõ có thể rút gọn lại đc chút nữa ko vì đi xe đò vào + gửi thêm 1 xe máy cũng kha khá tiền

Cảm ơn Runner ^^ mình sẽ chú ý đoạn này :) Xe m là loại k ruột k biết ổn k nữa :(

Alfredo_pham: mình đã add fb của bạn ^^
M chỉ có thể đi sớm nhất là 27/04 thôi, còn về công việc thì m đang đợi quyết định cuối cùng (thứ 3 -21/04/15) mới chắc chắn được :).
Có j trao đổi thêm qua FB nha :)

Shizenvn: Chi phí chỉ có thể rút ở khoản NHÀ NGHỈ 800k/người - bằng cách dựng lều nghỉ trong kv chùa/trường học/nhà dân/thậm chí là lề đường ... ^^ nói chung cảm giác này rất ok m đã thử nhiều rồi. Và nghe nói nhớt (400k) cũng k đổ nhiều vậy chắc cở 200k/xe là ổn :)

day kem lop 2 giỏi và uy tín nhất tại Tp.hcm.
Lớp 7 là một bước đệm quan trọng chuẩn bị kiến thức cho các em học trò bước vào năm cuối cấp, là lớp 9. do vậy việc dạy học cho học trò day kem lop 3 cần được các gia sư lớp 7, gia sư dạy kèm và đặc biệt là các bậc bố mẹ quan tâm một cách nghiêm chỉnh.
Hãy đến với trọng điểm gia sư chúng tôi là trọng tâm gia su tai nha uy tín và chất lượng tại tphcm.Với đội ngũ gia sư day kem lop 11 giàu kinh nghiệm. Chúng tôi bảo đảm kết quả học tập của các em với phương châm: thầy giỏi trò giỏi, con em học hành tiến bộ.
Với tri thức và kĩ năng sư phạm các day kem lop 4 tai nha của chúng tôi, chúng tôi sẽ tới tận nhà dạy kèm giúp các em học sinh nâng cao được trình độ chỉ trong một thời kì ngắn. Đặc biệt, với một hàng ngũ gia sư sinh viên chuyên nghiệp, từng tham gia giảng dạy cho rất nhiều thế hệ học sinh, thì quý vị phụ huynh có thể hoàn toàn tin cậy vào năng lực, trình độ cũng như chất lượng của trung tâm day kem lop 1 của chúng tôi.
Chúng tôi đảm bảo kết quả học tập của các em với phương châm: thầy giỏi trò giỏi, day kem lop 12 con em học hành tiến bộ.
- Dạy chắc tri thức, vực học trò yếu, bổ dưỡng học trò giỏi, đưa ra phương pháp học tốt nhất cho từng học sinh.
- đoàn luyện tư duy độc lập, giúp phân loại, tổng kết hóa các day kem lop 9, luyện kỹ năng giải bài tập …
Dịch vụ của chúng tôi:
- Bổ sung kiến thức day kem lop 8 cho HS mất gốc, nấng cao HS giỏi
- Bổ sung phương pháp học tập và niềm đam mê môn học
- Dạy kèm từng em HS hoặc dạy kèm theo nhóm
- Luyện thi tuyển sinh vào lớp 10 trường công, trường chuyên.
- Dạy day kem lop 5 , các môn: Toán, Lý, Hoá, Văn, Anh…
Hãy liên tưởng ngay để nhận được gia sư day kem lop 6 tốt nhất, hạp nhất với trình độ của bạn!
trung tâm Nhận Dạy Kèm Tại Nhà Quận 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12 , Tân Bình, Tân Phú, Gò Vấp, Phú Nhuận, Bình Thạnh, Bình Tân, Nhà Bè, Hóc Môn. day kem lop 10
Mọi chi tiết xin liên can với trung tam gia su day kem lop 7 chúng tôi.

Mình đi từ ngày thứ 5 từ Hội An tới Huế được không bạn. Mình ở SG ngày 30/4 mình ra Quy Nhơn hết 1/5. Mình tranh thủ ra Hội An nhập chung với đoàn được không bạn. Nếu được thì PM cho mình nhé. sđt của mình 0942.788.777 Mr Tun 30tuoi

Hi Thớt ! Mình xin tham gia từ ngày thứ 4 nha. Mình người Đà Nẵng, thời gian đó hết lễ chắc mình sẽ lang thang được, nếu ok thớt llac mình với nha. sdt 0914231931.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back