What's new

[Hỏi đáp] Tìm bạn giúp đỡ ở Northern Ireland

Phuong Dublin

Phượt tử
Mình hiện đang ở Dublin, Ireland. Có bạn nào ở NI có thể tình nguyện cho mình ở trọ mấy hôm (từ khoảng 31/12 đến 1/1). Khi các bạn đến Dublin, mình sẽ hậu tạ. Thú thực vì mình không xin được Visa Schengen, ở nhà buồn quá k có ai nên mời mạo muội nhờ vả thế này. Mong được Quý nhân phù trợ :)

Ko rõ bây giờ thế nào chứ hồi 2007, cả năm tớ cũng chẳng tìm ra tên cộng nào ỏ NI!!! Phòng dorm ở Belfast rẻ bèo mà, có hơn chục pounds. Ở dorm ko sợ như mọi người nghĩ đâu, nếu cẩn thận thì chọn dorm female là ok cả. Check hostelbooker, nhớ tìm dorm nằm trong khu vực Đại học Queen's, nơi đó mói an toàn. Ban tối ở khu vực quanh ĐH thì ok, nhưng ko nên đi ra ngoài, nhất là khu phía Tây khá nguy hiểm. Thời điểm này mà lên NI thì lạnh cóng à, gió rít suốt ngày luôn.

Em bé đi lạc lại gặp Mẹ Mìn ở đây rồi :D Tớ đang lang thang khắp nơi tìm chỗ nương thân. Tại ở nhà mùa này buồn quá. Cũng biết là lạnh nhưng cô đơn trên mạng :) Thực ra là tớ muốn tìm người đi chơi cùng cho vui thôi. Vì ở đây mọi người xin đi nước khác nên có Visa hết rồi. Chỉ tớ xin đi Pháp nên đau lòng vậy thôi. Ước gì con được đi UK !

Em bé quàng khăn đỏ nhớ đề phòng sói già đới! Ở nhà buồn thì đi chơi đi ko lại tiếc, như Mẹ Mìn tiếc mãi vụ chần chừ thế là ko lượn Ireland được. Biết bao giờ mới tới đó được cơ chứ!!! Hồi ở NI có thể xuống đó mà ko cần visa (nếu ko gặp cảnh sát!). Từ SI lên NI cũng chả cần visa gì hết, cảnh sát ít khi hỏi. Mà nếu hỏi thì chìa cho họ cai thẻ SV là ổn ngay.

Me Min sang Dublin Ireland di. To san sang don tiep. Ma Me Min la con gai nhi? Con gai thi to don tiep an ngu tu A-Z duoc, con con trai thi to chi choi boi duoc thoi :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back