What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn trekking Annapurna Circuit Nepal ~18 ngày ~ Tháng 11/2019

Chào các bạn,

Mình đang lên kế hoạch cho chuyến trekking Annapurna Circuit tháng 11 sắp tới.

- Thời gian: tầm 16-18 ngày, khoảng từ giữa đến cuối tháng 11. Thời gian mình linh hoạt nên mình có thể đi sớm hơn hoặc muộn hơn. Tháng 11 thì vẫn là tháng cao điểm của trekking ở Nepal, thời tiết nhìn chung vẫn thuận lợi, nhưng đỡ đông hơn tháng 10.

- Chi phí: mình cũng đã nghiên cứu kha khá và email 1 số agency đc khen trên mạng. Mình plan trek tự túc chứ ko đi theo tour, nên mình chỉ cần thuê 1 guide và 1 porter. Mặt bằng chung thì porter khoảng 15-20$/ ngày, còn guide thì 25$/ngày. Nếu đi nhòm 2-3 người chia số tiền đó ra thì rất rẻ. Mình cũng ko muốn tự mang đồ vì khi thuê porter và guide là giúp họ kiếm sống. Vé máy bay thì mình thấy khoảng 500-600$. Còn chi phí ăn ở, permit thì rất nhiều người đã đi chia sẻ là khoảng 22-25$/ngày. Tổng chi phí khoảng ~$1500.

- Cung đường: Annapurna thì quá nổi tiếng rồi, ko cần phải giới thiệu thêm. Mình dự định là sẽ bao gồm side trip tới Tilicho Lake, hồ cao nhất thế giới. Mình có đọc qua các topics chia sẻ về Annapurna thì thấy cũng ko nhiều bạn đi hồ này. Phần lớn mọi người đi standard Annapurna route, nhưng những ai đi Tilicho đều khen là đáng từng giọt mồ hôi :D

Nếu bạn nào cũng sắp đi Annapurna Circuit tháng 11 này thì comment chúng ta trao đổi, nếu có duyên thì đi cùng nhau. Mình đã đi Tibet rồi nên thích vùng Himalaya lắm. Mình là nam, ở Hà Nội :)

P/S: Đây là ảnh demo của Tilicho Lake hehe.
Screen Shot 2019-08-20 at 8.39.45 AM.png

Chào bạn, mình cũng đang có ý định đi leo núi tháng 11 này. Mình là nữ sinh năm 85 đã có kinh nghiệm du lịch 1 chút, đã từng đi Ladakh nên chắc cũng ko có vần đề gì với việc trekking khu vực độ cao 5000m. Nếu bạn vẫn cần người đồng hành thì cho mình cách liên lạc.

Chào bạn, mình cũng đang có ý định đi leo núi tháng 11 này. Mình là nữ sinh năm 85 đã có kinh nghiệm du lịch 1 chút, đã từng đi Ladakh nên chắc cũng ko có vần đề gì với việc trekking khu vực độ cao 5000m. Nếu bạn vẫn cần người đồng hành thì cho mình cách liên lạc.

Chào bạn. Uh mình vẫn đang tìm bạn đồng hành, mình vừa nhắn tin cho bạn trên phượt đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,122
Latest member
tomulan
Back