What's new

[Hết hạn] Tìm người gấp đi cung Hà Nội - Tây Thiên thiền viện Trúc Lâm Chủ nhật ngày 12/5/2013

Tìm người gấp đi cung Hà Nội - Tây Thiên thiền viện Trúc Lâm Chủ nhật ngày 12/5/2013

Chào cả nhà,cuối tuần này mình muốn tìm người đi phựơt cùng cung Hà Nội - Tây Thiên bằng xe máy ,đi về trong ngày Chủ nhật 12/5/2013,bạn nào rảnh rỗi đi được thì đi cho vui nhé.Chi phí chúng ta lệ quyên chia đều cho nhau, thiếu góp thêm, thừa trả lại hoặc đánh chén tiếp sau khi về HN..xăng thì xế ôm tự chia hoặc các bạn tự đổ. Ai tham gia hoặc muốn đi cùng thì đặt gạch cho mình ở đây nha.
Các bạn muốn biết rõ thông tin chi tiết hơn thì liên lạc cụ thể với mình qua nick yahoo nhé :traitimbebong20032003 ,hoặc số điện thoại là :0915815730, các bạn có thể add fb hội phượt của mình:
Chi phí dự kiến mất tầm 100k- 300k ( bao gồm cả phí đi cáp treo ở Tây Thiên khứ hồi rùi,tầm tiền này là ăn tiêu thoải mái,thừa sẽ trả lại nên các bạn yên tâm nhé),còn ko thì chúng ta tự leo (tùy mọi người)thì chi phí khoảng 200k là nhìu thui..hihi..
Địa điểm tập trung đúng 7h30 phút sáng( đề nghị các bạn đúng giờ ko cao su) tại cổng trường ĐH Quốc Gia đường Xuân Thủy- Cầu Giấy
Lưu ý : Khi đi xế nhớ mang theo đầy đủ giấy tờ xe,bằng lái ,bảo hiểm xe máy,đội mũ bảo hiểm tốt và nên đi xe có gương,mang theo áo mưa đề phòng,nên mang máy ảnh đi chụp phong cảnh ở 2 bên đường cực đẹp nhé,có đồ sửa xe thì càng tốt.
Khu danh thắng Tây Thiên có diện tích khoảng 148 ha, nằm trên sườn ngọn núi Thạch Bàn thuộc dãy Tam Đảo (Vĩnh Phúc), là một vùng đa dạng sinh học. Theo nghiên cứu của các nhà khoa học, hệ thực vật Tây Thiên có 130 họ, 344 chi và 490 loài, một số loài có giá trị khoa học và giá trị kinh tế đáng kể như pơ mu, la hán, sam pông… Rừng Tây Thiên có những cây thông đã sống đến ngàn năm tuổi.Cách Hà Nội khoảng 85 km, Thiền viện Trúc Lâm Tây Thiên thuộc xã Đại Đình, huyện Tam Đảo, Vĩnh Phúc. Thiền việc khởi công xây dựng từ ngày 4/4/2004 ngay cạnh khu di tích danh thắng Tây Thiên, trên nền ngôi chùa Thiên Ân cổ với tổng số vốn đầu tư 30 tỷ đồng, có diện tích rộng 4,5 ha, rừng ngoại vi rộng 50 ha.
Thiền Viện Trúc Lâm là một thiền viện thuộc dòng thiền Trúc Lâm Yên Tử. Không chỉ là ngôi chùa có kiến trúc hoành tráng nhất miền bắc Việt Nam, đây còn là một trong 3 thiền viện lớn nhất nước.
Đến đây vào mùa hè, đứng dưới chân núi nhìn lên, thiền viện thấp thoáng trong rừng thông và mây ngàn. Khi lên đến đỉnh núi, là một cảnh quan thiên nhiên hoang sơ kỳ vĩ, vẻ đẹp thoát tục của một thiền viện ẩn mình giữa mây, rừng thông và núi Ba Vì, Tam Đảo xa xa.

Last edited:
Re: Tìm người gấp đi cung Hà Nội - Tây Thiên thiền viện Trúc Lâm Chủ nhật ngày 12/5/2

Cả nhà ơi có ai đi thì đặt gạch nhanh hoặc join cho mình ở đây nhé

Last edited by a moderator:
Re: Tìm người gấp đi cung Hà Nội - Tây Thiên thiền viện Trúc Lâm Chủ nhật ngày 12/5/2

Thế đăng link fb ko có đc ko mod ui..có ai đi ko nhỉ

Mình bảo tùy mọi người mà,có bắt buộc phải đi cáp treo đâu,ai đi thì đi..cho mọi người thoải mái

nhóm có mấy người rồi hả bạn? tớ muốn đi, nhưng xe ga có được không nhỉ?

nhóm có mấy người rồi hả bạn? tớ muốn đi, nhưng xe ga có được không nhỉ?

Đi được bạn ạ,đường đẹp nhé,vì cung này gấp nên mình chưa chốt được người,bạn tên gì nhỉ,cho số đt để mình tiện liên lạc nhé

Bạn ơi đi phượt Tây Thiên mà còn đi Cáp treo nữa thì còn gì là thú vị ạ. Leo bộ và ăn cơm năm đê! Đoàn nhà tớ vừa đi xong chi phí bét tè lè nhè hết trung bình 78k/người.
Mình vừa đi về rồi nên không muốn đi nữa.
Đi bộ và leo đường suối khá đẹp. Hơi mệt tí nhưng đi vừa vặn 1 ngày...
Lên đến đỉnh thì thành được chính quả nhé.
Chúc đoàn đi may mắn!

Bạn ơi đi phượt Tây Thiên mà còn đi Cáp treo nữa thì còn gì là thú vị ạ. Leo bộ và ăn cơm năm đê! Đoàn nhà tớ vừa đi xong chi phí bét tè lè nhè hết trung bình 78k/người.
Mình vừa đi về rồi nên không muốn đi nữa.
Đi bộ và leo đường suối khá đẹp. Hơi mệt tí nhưng đi vừa vặn 1 ngày...
Lên đến đỉnh thì thành được chính quả nhé.
Chúc đoàn đi may mắn!
Cám ơn bạn nhé,sợ ko kịp,leo thoải mái mà,sợ một số người mới đi ko quen ko leo đc nên mình cho 2 phương án có thể leo cáp treo mà,hihi,còn cơm nắm thì ko bạn ạ,tiện đâu ăn đấy thui,hihi,chứ trời nắng thế này mà mang đi nó thiu mất,hihi..

đi chùa Hương với mình ko :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back