What's new

[Tin tức] Tình hình Tam Giác Mạch - Hà Giang 2012

Đã nhìn thấy 1 số bức ảnh từ Hà Giang có hoa Tam Giác Mạch nở rồi nhưng em vẫn băn khoăn nên up lên 1 topic mới để phuot-er nào đi rồi về cập nhật tình hình hoa nở đến đâu, đã rộ chưa, share ảnh và những nơi hoa đẹp để mọi người tính kế!

Cùng chung tay vì 1 mùa Tam Giác Mạch và những chuyến đi để đời!

Topic có sai phạm gì mong mod chỉnh sửa giúp!

Mình mới từ Hà Giang về hôm 30/9. Đây là lần đi đầu tiên nên không biết vào mùa hoa tam giác mạch thì hoa nở nhiều ở khu vực nào. Tuy nhiên, khi mình đi thì thấy hoa nở một ít trên đường từ Dinh nhà Vương đi Lũng Cú. Gần khu vực cột cờ Lũng Cú cũng có 1 mảnh hoa tam giác mạch nho nhỏ. Chắc chưa vào mùa nhỉ. Hoa còn tim tím be bé thôi.

Hôm qua mình cũng có hỏi về hoa Tam Giác Mạch, và được 1 bác ở Hà Giang trả lời thế này.
Tôi sống ở Hà Giang.
Cả nhà cho em hỏi 1 chút, tầm khoảng 20 tháng 10 này hoa tam giác mạch đã nở chưa ạ? Tầm thời gian đó em định làm 1 vòng Đồng Văn mà không biết hoa đã nở chưa. Nếu chưa nở em lùi lịch lại 1 chút. Em cảm ơn cả nhà.

Tầm này tam giác mạch bắt đầu có rồi nhưng đẹp nhất thì phải tầm 1 tháng nữa bạn ạ.

Các bác ơi, nếu mà chỉ bàn về chất lượng đường đi thì thời điểm hiện tại giữa đường lên Hà Giang xem Tam Giác Mạch và đường lên Ý Tý thì đường nào dễ đi hơn ạ? Em chuẩn bị ra ngoài miền ấy 28 tháng 10 mà vẫn cứ còn bị quay mòng mòng cái vấn đề đường xá, sợ xấu quá thân con gái chạy không được ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back