What's new

[Hỏi đáp] Tối thiểu bao nhiêu tiền để xuyên Việt bằng xe máy???

taro

Phượt tử
Alo bro! có bác nào kinh nghiệm xuyên Việt từ Bắc vào Nam thì cho iem hỏi cái:
Tối thiểu bao nhiu xiền thì đủ xuôi Nam từ HN tới SG bằng xe máy trong 20 ngày!! iem vừa từ Đông Bắc về giờ lại thèm xuôi Nam.......:D

Re: Bao nhiêu xiền thì tối thiểu để xuyên Việt bằng xe máy???

Chả có kinh nghiệm gì bằng xe máy cả nhưng cứ tính thì ra:
- Xăng: 2500km tính cả tạt té. Xe bình thường 3l/100km vị chi: 75lx20k = 1.5m
- Ăn: 20k sáng + 50k trưa + 50k chiều = 120k/ngay x 20 = 2.4m
- Ngủ:100k/ngày x 20 = 2M
- phát sinh:1M

Như vậy là 6.9M. Có nghĩa là nếu trong túi có 6M là lên đường thôi
Nếu đi 2 người/1xe thì chi phí mỗi người sẽ giảm mạnh với điều kiện share được phòng.

bạn giống mình quá đi, đang tính y như bạn đấy, đầu tuần sau mình đi, nhưng cũng đang băn khoăn ko biết chừng đó có đủ ko nữa.
Mình định đi tàu từ Hn- Huế( cho xe lên tàu) sau đó đi xm từ Huế - sài gòn. Trong quá trình đi xm còn tạt té linh tinh thăm quan nữa. Rồi về cho xe máy lên tàu về thẳng Hn rồi về hp ( mình ở hp). Tổng thời gian dự kiến là 2 tuần. Nhưng về các địa điểm thì mình chưa rõ nhiều lắm. Bạn có thể cho mình xem lịch trình của bạn như thế nào ko ?

Lịch trình là ko có lịch gì hết!!!:D! Đi từ Hn dọc theo đường Hồ chí minh theo dấu chân bộ đội cụ Hồ. cứ sách balo lên xe mô tô là chạy thôi. đói đâu là ăn, tối đâu là ngủ, thích đâu là vào.:b! Ko đi đêm! Mình nghĩ 10 M là ổn nhất!

Mùng 3 tết âm lịch mình với bạn mình cũng đi xuyên Việt, nói chung là cũng không tốn kém lắm đâu, 2 người đi xe máy từ Hà Nội vào đến Sài Gòn mất tầm 11tr. Lịch trình của mình : Hà Nội -> Nghệ An( Kỳ Anh)-> Huế->Bình Định->Nha Trang->Đà Lạt-> Phan Thiết->HCM. Bọn mình toàn chi tiền vào ăn uống với tiền phòng ks thôi, ks lúc đó đắt lắm toàn 200k/đêm. Còn mua quà nữa, cũng may cái là xe mình không bị hỏng hóc j, chỉ đổ 1 bình dầu với xăng thôi, chúc bạn may mắn, có j liên lạc mình nhé

Lịch trình là ko có lịch gì hết!!!:D! Đi từ Hn dọc theo đường Hồ chí minh theo dấu chân bộ đội cụ Hồ. cứ sách balo lên xe mô tô là chạy thôi. đói đâu là ăn, tối đâu là ngủ, thích đâu là vào.:b! Ko đi đêm! Mình nghĩ 10 M là ổn nhất!

biết là phượt thì mang tính ngẫu hứng cao rồi, nhưng lên 1 lịch trình sẽ có ích hơn, phòng trường hợp bỏ qua những chỗ hay ho mà mình chưa kịp tìm hiểu!

Mùng 3 tết âm lịch mình với bạn mình cũng đi xuyên Việt, nói chung là cũng không tốn kém lắm đâu, 2 người đi xe máy từ Hà Nội vào đến Sài Gòn mất tầm 11tr. Lịch trình của mình : Hà Nội -> Nghệ An( Kỳ Anh)-> Huế->Bình Định->Nha Trang->Đà Lạt-> Phan Thiết->HCM. Bọn mình toàn chi tiền vào ăn uống với tiền phòng ks thôi, ks lúc đó đắt lắm toàn 200k/đêm. Còn mua quà nữa, cũng may cái là xe mình không bị hỏng hóc j, chỉ đổ 1 bình dầu với xăng thôi, chúc bạn may mắn, có j liên lạc mình nhé
2 người mất 11 tr, như vậy 1 người mất hơn 5 tr thôi hả bạn? rẻ nhỉ !? thế sao mà đủ ở ks?

thế sao mà đủ ở ks

Không đủ ở ks thì ở nhà trọ. Việc gì phải lăn tăn...Quan trọng là đi và nhìn mờ

2 người mất 11 tr, như vậy 1 người mất hơn 5 tr thôi hả bạn? rẻ nhỉ !? thế sao mà đủ ở ks?

Mình thấy thế là tốn rồi đấy, Kỳ Anh : 250K+ Huế : 180k+ Bình Định : 160k + Nha Trang : 300k + Đà Lạt : 250k + Phan Thiết :200k + SG : 150kx2 dem, vị chi là : 1640k cho cả chuyến đi. Bọn mình chỉ tốn tiền ăn với tiền máy bay khi về thôi. Xăng thì trung bình 1 ngày chạy 2 đến 3 bình, cũng tầm 150k/ngày. Được cái cả 2 đứa rất thích ăn linh tinh, đi đâu là ăn đây, dọc đường cũng ăn nên mới tốn thế, hi hi

Nếu tính tối thiểu theo từng người, mối quan hệ thì tớ chỉ mất tiền xăng xe. Vì tớ nhờ được tất.

Với các bạn lần đầu tiên đi, rất khó để kiểm soát các chi phí phát sinh. Tối thiểu các bạn cứ tính mỗi ngày 500k là thoải mái rồi.
Trường hợp các bạn đi thực sự bụi bặm và tiết kiệm thì với hàng ngàn anh em trên này hoàn toàn có thể giúp cho chuyến đi như ý muốn về chi phí. Cái cần là một kế hoạch đi lại của bạn ntn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back