What's new

[Cung TM] Tour Mũi Né 9 ngày

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Chào các mem phượt

Mình mua vé cho mấy ông bà cụ nhà mình đi SG ngày 07/04 đến ngày 16/4 và các cụ thích đi mũi né
nhưng mình ở HN nên không biết rõ về các tỉnh miền nam lắm nên nhờ các phượt thủ hướng dẫn cho càng nhiều càng tốt

Đoàn của mình có 6 người lớn tuổi -55 tuổi nhé, cũng ko già lắm và rất thích ăn chơi theo kiểu ngon bổ rẻ

Vé máy bay thì mình book rồi, chỉ còn ăn ở là phải lo thôi
Mình có tham khảo về kinh nghiệm mũi né rồi nhưng nhiều quá nên ko tự quyết định được

Ngày 07/04 từ HN-SG lúc 10h30 sáng vậy thì nên bắt xe gì ra mũi né, chuyến lúc mấy giờ, mình định đi xe khách vì thấy bảo là tiện hơn

Ở mũi né thì mình định ở đường Nguyễn Đình Chiểu vì có bạn bảo là ở đó biển đẹp. Tuy nhiên kinh phí eo hẹp nên mình chỉ có thể chọn ks 1 sao hoặc nhà nghỉ, các mem giới thiệu mình chỗ nào gần biển đẹp đẹp chút, giá cả phải chăng (khoảng 300K/phòng đôi và 450-500K/phòng 4 người

Ngoài ra, vì có khoảng 7 ngày để chơi bời nên nhờ các bạn đề xuất một số nơi đi chơi cho mình với vì ở mũi né chắc chỉ hết 3-4 ngày là đủ rồi, mình đi đâu chơi gần SG hoặc miền tây gì đó không

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều

Anh cũng hay đi Mũi Né, nên giúp em vài thông tin.
Thời gian em bay đến SG không còn xe tour đi thẳng Mũi Né mà chỉ có nhà xe như Phương Trang, Kumho đi Phan Thiết, theo anh thì em từ Sanbay tìm cách ra ga xe lửa Hoà Hưng (ga Saigon) gần sanbay, đi tàu lửa SE22 rẻ lắm, mà tàu lửa chạy đúng giờ đến nơi không sai 1 phút (xe lửa giờ tiến bộ), ưu điểm là em biết rõ thời gian đến, xe bus thì tùy vì hay kẹt đoạn Saigon BienHoa và ngã 3 dầu giây.
Em mua vé Saigon- Bình Thuận (ga Mương Mán ngày xưa), tại ga Bình Thuận taxi đến bến xe buýt suối cát (có xe buýt đi Mũi Né) là 120ngàn. Xe buýt suối cát ra Mũi Né 9 ngàn. Như vậy em đến Mũi Né sớm hơn các xe tour và xe đi Phan Thiết. Chi phí thì tương đương. Các xe tour đi Mũi Né depa 8h sáng, chiều 1h (đến Mũi Né tối rồi).
Tiêu chí em thích bụi thì có hostel 1&10 rẻ nhất đấy, hostel này đẹp book trên agoda hoặc booking.com
Cạnh hostel này có điểm ăn uống giá địa phương, nếu tại các khu khác thì ăn uống mệt đấy vì không có chỗ bán cho người địa phương, ăn trong hotel, hostel nó chém cho biết, vidu chai coca cola 1,5L 50ngàn, giá thật chỉ chưa đến 15ngàn.
Biển Mũi Né không đẹp, chỉ đẹp cảnh và sang trọng của các resort thôi, ưu điểm của biển Mũi Né là chỗ nào không thuộc resort, Tây trải khăn ra bãi tắm chẳng mất tiền thuê lều, ghế như các biển khác nên Tây rất thích tụi nó nằm đọc báo phơi nắng như hoà vào thiên nhiên.
Đồi cát bay, suối hồng... làm tăng thêm vẻ đẹp Mũi Né.
Điểm trừ của Mũi Né như nói trên.
Đi xe lửa đúng giờ và em có buổi chiều tại Mũi Né, vì chuyến bay của em đến là 10h30...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back