What's new

Tour tu Los di SF

biloc

Phượt tử
Sắp tới mình có chuyến đi sang Los nên đang tìm hiểu về tour từ Los di SF để join. Mình đi 1 mình và lần đầu chưa có kinh nghiệm nên mong các bạn có kinh nghiệm huong dẫn. Cám ơn.

San Francisco phương tiện giao thông rất thuận lợi, bạn có thể mua tour HOFF ON-HOFF OFf, nếu có nhiều thời gian thi co thể đi tham quan bằng bus

Sắp tới mình có chuyến đi sang Los nên đang tìm hiểu về tour từ Los di SF để join. Mình đi 1 mình và lần đầu chưa có kinh nghiệm nên mong các bạn có kinh nghiệm huong dẫn. Cám ơn.

Bay đi bạn, khoảng 1h là đến rồi.

Còn nếu máu lửa thì thuê xe tự lái, thời gian lái cho bạn cứ tàn tàn >6h là ok, vừa đi vừa ngắm cảnh thì vô chừng. KHi nào bạn đi?

Tnx mn đã reply nhưng mình đã tìm chỗ ở gần đó để đi choi rồi. Ah, có ban nào biết web để book tour đi choi từ Orange County ko vậy cho mình xin.

Tour của người Việt tổ chức thường chỉ có một vài tour trong một năm, còn tour do người Hoa tổ chức thì thường xuyên hơn. Có những tour họ tổ chức đi mổi ngày.
Bạn muốn đi tour do người Việt tổ chức thì bạn phải đến tận nơi đặt tour và đóng tiền, nhưng tour nầy người Việt của mình ở orange county đều biết địa chỉ
bạn đi tour do người Hoa tổ chức có thể đặt tour qua internet được.
Chú ý là miền nam California nói chung và đặt biệt là ỡ Orange county khó tìm taxi.

Tour của người Việt tổ chức thường chỉ có một vài tour trong một năm, còn tour do người Hoa tổ chức thì thường xuyên hơn. Có những tour họ tổ chức đi mổi ngày.
Bạn muốn đi tour do người Việt tổ chức thì bạn phải đến tận nơi đặt tour và đóng tiền, nhưng tour nầy người Việt của mình ở orange county đều biết địa chỉ
bạn đi tour do người Hoa tổ chức có thể đặt tour qua internet được.
Chú ý là miền nam California nói chung và đặt biệt là ỡ Orange county khó tìm taxi.
Mình ko quan trọng tour của ai đâu, miễn la tour giá rẻ chất lượng là ok ?
Bạn cho mình xin link book tour nguoi Hoa với, tq

-Bạn thử tham khảo = taketours.com hay tours4fun.com tours ở đây thường do người Hoa điều hành., Vì khách nhiều nên mình thấy giá cũng phù hợp với dân đi tự túc như tụi mình, chỉ có điều là họ thuyết minh tiếng Hoa nhiều hơn tiếng Anh.
-Còn viator.com hình như do người Mỹ điều hành. Ỡ đây mình chưa đi nên không có kinh nghiệm .
Tour San Fransisco hay Yosemise National park và những vùng lân cận họ tồ chức thường xuyên, có những tour có mổi ngày.
Ỡ SF việc di chuyển dể dàng, có nhiều phương tiện giao thông bus, taxi. . .không như ỡ Orange county , Orange county ngay cả taxi cũng rất khó tìm và giá cả cũng thỏa thuận với người lái xe. Bạn đến Los không biết khách sạn bạn ỡ vùng nào, nên tìm hiểu trước vấn đề di chuyển nhiều vùng rất khó tìm xe công cộng vì dân địa phương họ có auto riêng rồi.

Thanks bạn. Nhờ bạn góp ý về vấn đề tiền tip khi di tour. Mình đưa mỗi ngày hay sao? Có cần tip cả driver không?

Tùy theo cty du lịch, có những Cty du lịch giá họ công bố đã bao gồm tiền tip (tour do người Việt tổ chức), có tour không bao gồm tiền tip , Nếu tour dài ngày thì thường tour operator sẽ thu trước khi kết thúc 1 ngày ,. Tiền tip nầy thường bao gồm tour operator và driver.
Không biết năm nay giá tiền tip là bao nhiêu vì cũng lên giá sau mỗi năm (trượt giá mà :D) .Tiền tip cho tour ngắn ngày ( dưới 5 ngày) cũng khác với tiền tip cho tour dài ngày. Năm ngoái mình đưa khoảng $6/ngày/người cho tour dài 9 ngày.
Nếu bạn muốn biết chắc chắn thì email hỏi Cty du lịch.
Còn tour HOP ON, HOP OFF thì ban cho driver thôi, khoảng chừng $1/ người, mình lên xuống hoài mà , cho nhiều qua chịu sao nồi, Kế bên driver ,trên cửa lên xuống, thường họ có để cái giỏ nhỏ hay cái nồi nhỏ, chú ý nhìn sẽ thấy, bỏ tiền vào say Thanks là được.( tốn tiền còn phải cám ơn nữa chứ (NO) ).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back