What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Sợ sai chính tả thì lên gg search mẫu đơn xin nghỉ phép để đi du lịch bang tiếng Anh (search = tiếng anh á, nó ra cả tá), rồi từ đó linh động chỉnh sửa theo tình hình của mình. Ko cần công chứng đơn xin nghỉ phép đâu, dịch thì tốn 58k/300 chứ trên 1 trang A4 nếu em làm đơn bang tiếng Việt. NGười ta cũng kg quá khắt khe đi xem chính tả, ngữ pháp AV của em ok hay kg đâu, chủ yếu là chứng minh đc mình nghiêm túc, đc cơ quan biết và đồng ý mình nghỉ để thực hiện chuyến đi. Nếu cần inbox chị gởi mẫu cho
cho hỏi em làm đơn xin nghỉ phép TV, cho xếp ký xong em mang dịch ra T.A + công chứng đc ko ? Hay phải làm luôn bằng T.A rồi đưa xếp đóng dấu ký tên ( viết TA lỡ sai chính tả ah :()

cho hỏi em làm đơn xin nghỉ phép TV, cho xếp ký xong em mang dịch ra T.A + công chứng đc ko ? Hay phải làm luôn bằng T.A rồi đưa xếp đóng dấu ký tên ( viết TA lỡ sai chính tả ah :()

OMG sao hôm qua chat trên YM ko hỏi để chị gửi luôn cho cái form xin nghỉ phép bằng tiếng Anh, chứ đơn mà đi dịch uổng tiền ah, vì em search trên mạng bao la luôn, ko gấp thì t2 online chị gửi cho, điền vào rồi đưa boss ký đóng dấu là OK

Sợ sai chính tả thì lên gg search mẫu đơn xin nghỉ phép để đi du lịch bang tiếng Anh (search = tiếng anh á, nó ra cả tá), rồi từ đó linh động chỉnh sửa theo tình hình của mình. Ko cần công chứng đơn xin nghỉ phép đâu, dịch thì tốn 58k/300 chứ trên 1 trang A4 nếu em làm đơn bang tiếng Việt. NGười ta cũng kg quá khắt khe đi xem chính tả, ngữ pháp AV của em ok hay kg đâu, chủ yếu là chứng minh đc mình nghiêm túc, đc cơ quan biết và đồng ý mình nghỉ để thực hiện chuyến đi. Nếu cần inbox chị gởi mẫu cho

:( vậy ah. Em mém tí nữa mang di dịch công chứng . hic

OMG sao hôm qua chat trên YM ko hỏi để chị gửi luôn cho cái form xin nghỉ phép bằng tiếng Anh, chứ đơn mà đi dịch uổng tiền ah, vì em search trên mạng bao la luôn, ko gấp thì t2 online chị gửi cho, điền vào rồi đưa boss ký đóng dấu là OK

Hom qua em pm yahoo mà hok thấy chị, nghĩ chị bận lắm nên lên diễn đàn hỏi mọi người ah.. Còn vấn đề nữa là cái tờ khai xin thị thực em đi in ra khung điền nhỏ xíu ( viêt ko đủ :( ),Nhờ tụi photo nó làm to lên thị bi. thiếu góc tùm lum :((

Hom qua em pm yahoo mà hok thấy chị, nghĩ chị bận lắm nên lên diễn đàn hỏi mọi người ah.. Còn vấn đề nữa là cái tờ khai xin thị thực em đi in ra khung điền nhỏ xíu ( viêt ko đủ :( ),Nhờ tụi photo nó làm to lên thị bi. thiếu góc tùm lum :((

Thứ 7 & CN chị ko di làm nên ko lên YM

Đơn thì in ra ô nhỏ xíu thì điền nhỏ lại chút, ko ai bắt bẻ gì đâu, VD như chỗ người bảo lãnh chỉ cần ghi tên 1 KS đầu tiên của hành trình, ô địa chỉ thì ghi address của KS đó, càng ghi nhiều càng dễ sai

Thứ 7 & CN chị ko di làm nên ko lên YM

Đơn thì in ra ô nhỏ xíu thì điền nhỏ lại chút, ko ai bắt bẻ gì đâu, VD như chỗ người bảo lãnh chỉ cần ghi tên 1 KS đầu tiên của hành trình, ô địa chỉ thì ghi address của KS đó, càng ghi nhiều càng dễ sai
thế em ngồi hóng chị online =_=! em thắc mắc 1 số vấn đề trong tờ khai xin thi thực :

1/ Mục 31, 32 mình điền thế nào ah ?
2/ Tất cả giấy tờ mình điều nộp bản photocopy hết hả chị ? ( VD: em xin cái giấy xác nhận số dư ngân hàng xong, đem photo ra nộp. giữ lại giấy gốc ? )
3/Bản chứng nhận lương Tiếng việt ( phải dịch sang T.A + công chứng ) ??
Em hỏi ngớ ngẩn tí, em nhớ là có bạn cũng hỏi cách gi mục 31, 32 mà em tim hoài ko thấy, nhiều trang quá :(( ai trả lời giúp em với.

em thắc mắc 1 số vấn đề trong tờ khai xin thi thực :

2/ Tất cả giấy tờ mình điều nộp bản photocopy hết hả chị ? ( VD: em xin cái giấy xác nhận số dư ngân hàng xong, đem photo ra nộp. giữ lại giấy gốc ? )
Em hỏi ngớ ngẩn tí, em nhớ là có bạn cũng hỏi cách gi mục 31, 32 mà em tim hoài ko thấy, nhiều trang quá :(( ai trả lời giúp em với.

1. https://www.phuot.vn/threads/166227...n-chính-mình-xuất-ngoại?p=1174847#post1174847

2. Xác nhận số dư tài khoản NH thay đổi theo thời gian -> nộp luôn cho người ta bản gốc chứ em giữ làm gì?

3. Chứng nhận lương bằng tiếng Việt -> kẹp bản tiếng Anh tự dịch là được

Em đã book xong vé khứ hồi HAN-PAR tháng 10 này cho cả nhóm, tổng thời gian 18 ngày, 6 người. Em dự tính xin VISA từ Sứ quán Tây Ban Nha, vì mục đích chính của em là đến thành phố Barcelona và xem 1 trận bóng, và em cũng có thư mời của 1 anh bạn là phóng viên báo Sports ở bên đó. Nhưng em đang gặp 2 vấn đề để xin VISA đường TBN:

1. Điểm đến đầu tiên là Paris
2. Barcelona em ở có 5 ngày, kém Ý 1 ngày.

Em muốn hỏi mọi người là nếu em nêu mục đích chính của em trong thư xin VISA là đi Barcelona, có booking vé thăm Bảo tàng và sân Camp Nou, cũng như sẽ bổ sung được vé xem trận đấu trước ngày nộp đơn, thì Sứ quán TBN có đồng ý nhận hồ sơ của em mà không đẩy sang Pháp hoặc Ý không? Nếu không, em sẽ phải điều chỉnh thời gian trong hồ sơ ở TBN tăng thêm 1 ngày, điều này liên quan đến việc đặt vé máy bay. Em có thể nợ Sứ quán booking vé chiều Barcelona - Venice được không? Nói là chưa tìm được giá rẻ? Hoặc nếu không, có cách nào để lấy một cái booking cho chiều ấy mà không phải thanh toán ngay được không ạ? Nếu anh chị nào từng lấy được code vé tạm thời các chiều nội bộ châu Âu thì chia sẻ em ít kinh nghiệm với.

Em cảm ơn.

thế em ngồi hóng chị online =_=! em thắc mắc 1 số vấn đề trong tờ khai xin thi thực :

Có bạn daugaunhoibo trả lời em ở trên rồi đó, chị nói rõ thêm tí:

1. Mục 31 em ghi tên các khách sạn em đặt nhé, ghi tên KS đầu tiên trong hành trình, tên KS thứ 2, thứ 3 nếu còn đủ chỗ để ghi, không thì cứ ghi 3 chấm là được, Mục 32 bỏ trống (nếu em đi du lịch tự túc, nếu có ai mời thì ghi)

2. Tất cả giấy tờ phải nộp bản chính (trừ các loại giấy cần dịch hay công chứng như hộ khẩu, giấy tờ nhà đât, xe cộ,... thì nộp bản dịch công chứng, đem bản chính theo người ta coi xong sẽ trả lại)

3. Bảng lương công ty nếu song ngữ thì tốt, nếu chỉ có tiếng việt thì tự dịch sang tiếng anh đi, xin công ty đóng dấu treo là ok

BTW, chị email file đơn xác nhận công tác và nghỉ phép bằng tiếng anh cho em rồi í, good luck.

Chào các anh chị em,
Mình là lính mới, tàu ngầm đọc hết các thớt về xin VISA châu âu rồi. Mình đang làm thủ tục xin VISA Ý, vì công ty cử đi công tác ở đó gần 30 ngày (27 ngày), có thư mời bên đối tác bên Ý.
Có 1 phần mình chưa rõ là ở mục 33, thì nên điền thế nào các bạn nhỉ? Vì trong quyết định cử đi công tác công ty ghi là chi phí công ty chịu hết.
Mấy anh đi chung thì bảo nên đánh vào ô bên trái, vì công ty trả mình bằng tiền mặt, nên cứ đánh CASH. Có anh thì bảo nên ghi rõ "Mục 33: Cost of travelling and living during the applicant’s stay is covered by tên công ty".
Các bạn rành tư vấn giúp mình nhé!
Mình đã book lịch nộp hồ sơ qua VFS vào 2/4 này rồi, vì theo lịch 14/2 bay rồi, vì công tác gấp quá nên gì cũng gấp.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và tư vấn.

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back