What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Thanks bạn hanhptt lắm lắm
sau khi mình tra kết quả thì nó ghi nội dung như sau :
The decision concerning your application has been reached. If it has not yet been communicated to you,
you may as of now visit the Visa Section of theFrench CONSULATE-GENERAL in HO CHI MINH CITY(*)

(*) When you submitted your visa application, if you said you intended to collect your visa from another diplomatic or consular representation, you should also contact that representation before going there.
Các cao thủ cho hỏi tình hình như vậy là có visa hay bị fail
Số là mình đã bị fail bên LSQ Italia và nộp lại bên LSQ Pháp
Lý do từ chối là không cung cấp chứng minh về mục đích và những điều kiện của chuyến lưu trú
Phía dưới có dòng lưu ý : đã huỹ đặc phòng cho thời gian lưu trú trong khối schengen, vì vậy thiếu điều kiện để cấp thị thực

bạn maytrang oi, làm sao LSQ biết mình hủy booking sau khi đặt vì mình in ra trước khi hủy và đây là giao dịch cá nhân giữa người đặt và booking.com mà ?

Oh, cảm ơn bạn daugaunhoibo thật nhiều. Vậy thì mình cũng yên tâm rồi. Chắc bắt đầu lên kế hoạch đi được rồi. :) Chỉ ngại mỗi cái là single, và khi đi plan thì vào thời gian nghỉ việc (và chưa có việc mới). =)) Chắc phải nhờ công ty xác nhận là mình còn đi làm chỉ để phục vụ cho mục đích đi này quá. :p

Nhưng mà mình chẳng có ý định ở lại, nên chắc cũng không sao. Còn nếu xui không đi được thì cũng đành vậy, nhưng dù sao cũng phải tin tưởng khi đã nộp đơn hỉ. :)

Last edited:

Báo cáo kết quả xin visa Schengen lần 2, nhà tớ thành công hơn mong đợi, xin du lịch tự túc không thư mời, đc cấp hẳn 1 năm, lưu trú tối đa 90 days, dĩ nhiên ra vào nhiều lần. Hộ chiếu cả 2 mẹ con chỉ có 1 lần đi châu âu vào tháng 9 năm ngoái, còn lại trắng trơn, hihi. Vậy nên các bạn hộ chiếu trắng có ý định xin visa Schengen tự tin lên nhé, chủ yếu là chứng minh mình sẽ quay về VN là ok.
Mình là mình rất ưng lãnh sự Hà Lan ở TpHCM (dù nơi cấp visa là bên Mã Lai) các chị nhận hồ sơ rất kĩ nhưng nói chuyện dễ thương hết sức. Giờ thì lo cày bừa kiếm xu đi chơi thoai =))

Báo cáo kết quả xin visa Schengen lần 2, nhà tớ thành công hơn mong đợi, xin du lịch tự túc không thư mời, đc cấp hẳn 1 năm, lưu trú tối đa 90 days, dĩ nhiên ra vào nhiều lần. Hộ chiếu cả 2 mẹ con chỉ có 1 lần đi châu âu vào tháng 9 năm ngoái, còn lại trắng trơn, hihi. Vậy nên các bạn hộ chiếu trắng có ý định xin visa Schengen tự tin lên nhé, chủ yếu là chứng minh mình sẽ quay về VN là ok.
Mình là mình rất ưng lãnh sự Hà Lan ở TpHCM (dù nơi cấp visa là bên Mã Lai) các chị nhận hồ sơ rất kĩ nhưng nói chuyện dễ thương hết sức. Giờ thì lo cày bừa kiếm xu đi chơi thoai =))

òa òa, mai mình lấy kết quả ở lãnh sự Hà Lan luôn đây, mình cũng xin multiple, hi vọng được :))))

Chắc sẽ được đó bạn, vì năm ngoái mình xin lần đầu hộ chiếu trắng trơn cũng đc multi, lưu trú 30days trong vòng 45days. Nói chung lãnh sự HLan rất biết tạo điều kiện cho người ta xài tiền, hehee

òa òa, mai mình lấy kết quả ở lãnh sự Hà Lan luôn đây, mình cũng xin multiple, hi vọng được :))))

bạn maytrang oi, làm sao LSQ biết mình hủy booking sau khi đặt vì mình in ra trước khi hủy và đây là giao dịch cá nhân giữa người đặt và booking.com mà ?

Mình nghĩ lý do này chỉ là cái cớ thôi bạn ah.

Ôi, thích thế, nhất định lần sau phải xin qua LSQ HL mới được :D

Thanks bạn hanhptt lắm lắm
sau khi mình tra kết quả thì nó ghi nội dung như sau :
The decision concerning your application has been reached. If it has not yet been communicated to you,
you may as of now visit the Visa Section of theFrench CONSULATE-GENERAL in HO CHI MINH CITY(*)

(*) When you submitted your visa application, if you said you intended to collect your visa from another diplomatic or consular representation, you should also contact that representation before going there.
Các cao thủ cho hỏi tình hình như vậy là có visa hay bị fail
Số là mình đã bị fail bên LSQ Italia và nộp lại bên LSQ Pháp
Lý do từ chối là không cung cấp chứng minh về mục đích và những điều kiện của chuyến lưu trú
Phía dưới có dòng lưu ý : đã huỹ đặc phòng cho thời gian lưu trú trong khối schengen, vì vậy thiếu điều kiện để cấp thị thực

Chào cả nhà ! mình đã lấy được visa thời hạn từ 22/4 đến 20/5, mình muốn chia sẽ trường hợp của mình để mọi người khi bị rớt visa thì hãy tự tin lên mà làm lại hồ sơ giống mình
Mình nộp hồ sơ bên LSQ Italia ngày 23/1 không có giấy hẹn khi nào có kết quả chỉ có biên nhận hồ sơ, bảo về chờ từ 10 đến 15 ngày sau check thông tin trên websit có kết quả thì lên lấy
Đợi dài cả cổ ngày nào cũng check, check cuối cùng ngày 10/2 chạy lên lấy PP kết quả là bị rớt: lý do không cung cấp bằng chứng cho chuyến lưu trú => hụt hẫn, thất vọng và không cam tâm ở nhà
Mình đã viết thư giải trình gời cho LSQ Ý và bặt vô âm tình
Thế là quyết định tốn thêm 1 lần tiền nữa đăng ký nộp hồ sơ qua LSQ Pháp, nộp ngày 3/3 giấy hẹn ngày 10/3 có kết quả, ngày 7/3 lên check trên web thì đã có kết quả rồi
nhưng thứ 7 LS không làm việc đành hồi hộp chờ qua thứ 2, đinh ninh là mình không được cấp visa, nhưng khi chị phát PP đã mỡ sẳn trang có dán Visa rồi mình mừng quá, chị ấy đưa cho mình cái PP có visa và có tờ giấy nhỏ dặn 7/5 phải mang cái PP này lên trình diện
Mình dạ 1 tiếng rồi cầm cái PP đi thẳng quên nói lời cảm ơn luôn.
Vì vậy mà mình muốn nói là nếu bạn bị rớt vì lý do đã nêu thì hãy mạnh dạn làm lại hồ sơ thật hoàn chỉnh và sữa ngay cái lỗi mình mắc phải mang nộp sang LSQ khác ( có thể LSQ trước đã nộp mình chưa search được trường hợp này ) thì hy vọng của bạn hoàn toàn có thể.

Dear maytrang,

Chúc mừng bạn nhé!

Ah mình có hẹn đầu cầu hà Nội gặp nhau ở Adam vào ngày 26 và 27/04/2015. bạn có tham gia chung không?

Thân.

Có chứ, rất tiết trong nhóm có 02 bạn đã book khác lịch trình, họ vui quá ko chờ mình được nên đã book luôn vé nội địa
Có gì cho mình thông tin hẹn gặp nhau ở đâu, hoặc book chung khách sạn cho vui

Thank bạn Buibamdaica nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back