What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Bạn cũng nộp dsq Pháp ah? M định đi du lịch từ ngày 8.7 đến 29.7.
Ùm mình cũng nộp ở ĐSQ Pháp . Mình từ 17/ 7 đến 13/8 . Hy vọng tất cả thành công nhé !

Mình cũng đi Pháp từ 12/7-28/7 thì bây giờ có nên gọi đặt lịch hẹn cho sớm luôn k nhỉ :D
Bạn nên gọi đặt từ bây giờ đi , vì dsq đang full time hết đó .

có bạn nào có kinh nghiệm xin visa thăm thân bỉ giúp mình với
các bạn có thể cho mình xin kinh nghiệm được ko,người nhà mình sẽ lo toàn bộ chuyến đi

Chào các bạn
Bạn nào cho mình hỏi, giờ mình muốn xin visa đi Pháp nhưng hiện còn lấn cấn mấy cái sau, mình là freelancer photographer nên ko có mấy cái như hợp đồng lao động ( chỉ có hợp đồng dịch vụ thôi ạ), bảng lương, giấy xin nghĩ phép từ công ty etc... Hiện tại mình chỉ có sổ tiết kiệm tầm 4k$, thẻ credit card, giấy tờ nhà đều do mẹ mình đứng tên, mình cũng đang độc thân nữa, vậy mình muốn hỏi trường hợp này có chút khả năng nào xin đc visa schengen ko nhỉ? :(

Last edited:

Chào các bạn
Bạn nào cho mình hỏi, giờ mình muốn xin visa đi Pháp nhưng hiện còn lấn cấn mấy cái sau, mình là freelancer photographer nên ko có mấy cái như hợp đồng lao động ( chỉ có hợp đồng dịch vụ thôi ạ), bảng lương, giấy xin nghĩ phép từ công ty etc... Hiện tại mình chỉ có sổ tiết kiệm tầm 4k$, thẻ credit card, giấy tờ nhà đều do mẹ mình đứng tên, mình cũng đang độc thân nữa, vậy mình muốn hỏi trường hợp này có chút khả năng nào xin đc visa schengen ko nhỉ? :(
Bạn cứ xin visa đi không phải lo gì cả . Có nhiều trường hợp cũng ko chứng minh được gì vẫn có visa thôi . Xin visa cũng hên xui lắm bạn à . Nhiều lúc có đầy đủ cũng có thể rớt , và nhiều lúc ko có gì lại đậu đó thôi . Và bạn định đi khi nào ? Nếu bạn đi hè này thì nên gọi điện hẹn trước đi nhé .

Chào cả nhà,
Ngày 23/5 này mình bay từ US về Sài Gòn có transit hơn 16h tại sân bay Heathrow London.
Cả nhà cho hỏi mình có thể xin "Visitor in Transit Visa" để nhập cảnh vào London để tham quan hay ko?
Mình hộ chiếu Việt Nam, có Visa Mỹ.

Cám ơn cả nhà

Chi tiết lịch bay của mình như bên dưới:
QR 3814
757-200 Philadelphia (PHL)
Sat, 23 May 2015 09:45
Terminal A London Heathrow (LHR)
Sat, 23 May 2015 22:10
Economy (N) US Airways

Time between sectors : 16 hrs 55 mins
QR 4
A380-800 London Heathrow (LHR)
Sun, 24 May 2015 15:05
Terminal 4 Doha (DOH)
Sun, 24 May 2015 23:45
Economy (N) Qatar Airways
Time between sectors : 01 hrs 55 mins
QR 970
A330-200 Doha (DOH)
Mon, 25 May 2015 01:40
Ho Chi Minh City (SGN)
Mon, 25 May 2015 12:50

Bạn cứ xin visa đi không phải lo gì cả . Có nhiều trường hợp cũng ko chứng minh được gì vẫn có visa thôi . Xin visa cũng hên xui lắm bạn à . Nhiều lúc có đầy đủ cũng có thể rớt , và nhiều lúc ko có gì lại đậu đó thôi . Và bạn định đi khi nào ? Nếu bạn đi hè này thì nên gọi điện hẹn trước đi nhé .

mình định tháng 9 sẽ đi và xin visa tầm dưới 7 ngày vì mình đi chụp cho khách, vì đây là lần đầu tiên mình xin visa đi châu âu nên hơi mông lung, lội 300 pages cũng thấy nhiều người có đủ yêu cầu vẫn rớt visa, bạn cho mình hỏi tầm tháng 9 đi thì bao giờ đặt lịch hẹn trước là đc nhỉ?
Mình có nên khai với họ là hiện đang làm freelancer nên ko có mấy cái trên ko ?
Cám ơn bạn nhiều :D

mình định tháng 9 sẽ đi và xin visa tầm dưới 7 ngày vì mình đi chụp cho khách, vì đây là lần đầu tiên mình xin visa đi châu âu nên hơi mông lung, lội 300 pages cũng thấy nhiều người có đủ yêu cầu vẫn rớt visa, bạn cho mình hỏi tầm tháng 9 đi thì bao giờ đặt lịch hẹn trước là đc nhỉ?
Mình có nên khai với họ là hiện đang làm freelancer nên ko có mấy cái trên ko ?
Cám ơn bạn nhiều :D
Nếu tháng 9 bạn đi thì tầm cuối tháng 7 hoặc đầu tháng 8 bạn gọi được rồi . Ở Đà Nẵng thì bạn có thể nộp ở HCM nhé . Còn bạn có nên khai là freelancer ko thì mình cũng ko dám chắc nên ko dám trả lời bạn . Bạn hỏi thêm các anh chị kinh nghiệm nhiều hơn ở đây nhé . Như bạn nói thì bạn đi du lịch kết hợp với công việc thì bạn cần nộp hợp đồng dịch vụ .

Chào cả nhà,
Ngày 23/5 này mình bay từ US về Sài Gòn có transit hơn 16h tại sân bay Heathrow London.
Cả nhà cho hỏi mình có thể xin "Visitor in Transit Visa" để nhập cảnh vào London để tham quan hay ko?
Mình hộ chiếu Việt Nam, có Visa Mỹ.

Cám ơn cả nhà

Chi tiết lịch bay của mình như bên dưới:
QR 3814
757-200 Philadelphia (PHL)
Sat, 23 May 2015 09:45
Terminal A London Heathrow (LHR)
Sat, 23 May 2015 22:10
Economy (N) US Airways

Time between sectors : 16 hrs 55 mins
QR 4
A380-800 London Heathrow (LHR)
Sun, 24 May 2015 15:05
Terminal 4 Doha (DOH)
Sun, 24 May 2015 23:45
Economy (N) Qatar Airways
Time between sectors : 01 hrs 55 mins
QR 970
A330-200 Doha (DOH)
Mon, 25 May 2015 01:40
Ho Chi Minh City (SGN)
Mon, 25 May 2015 12:50
ở Anh thì hình như cần có visa riêng đó bạn ơi .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back