What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Sao em nộp hồ sơ họ không màn nhìn đến giấy xác nhận số dư của ngân hàng , giấy đăng kí thuế và giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước ( biên lai tiền thuế doanh nghiệp ) mà trả lại hết , e có dịch sang tiếng anh tất cả giấy tờ đó ? Họ hẹn em 6 ngày đến lấy nhân tiện bổ sung giấy tơ vào ngày đó luôn . Không biết em có đc cấp visa ko ?

Mình vừa nhận được visa UK hôm nay. Mình nộp ở VFSGLOBAL HANOI hôm thứ 2 tuần trước ngày 15/06/2015. Ngày hôm qua 24/06/2015 họ đã gọi điện lên nhận. Trước đấy mình đã xin được visa Schengen rồi. Mình đi các nước châu Âu trước, sau đó đi tầu từ Brussels qua London. Rồi từ London bay về VN.

Khi mình nộp mình chuẩn bị tất cả các giấy tờ giống như đã nôp xin visa Schengen, mặc dù có thông báo chính thức là bỏ bớt một số giấy tờ. Các giấy tờ mình nộp chỉ liên quan đển hành trình ở Anh thôi, không dính dáng gì đến phần đi các nước châu Âu của mình. Họ đã trả lại rất nhiều như: plan chuyến đi, vé máy bay, đặt phòng khách sạn, bảo hiểm, copy hộ khẩu, bảng lương, giấy chứng nhận độc thân, hợp đồng lao động...

Theo mình thừa còn hơn thiếu, các bạn cứ nộp tất cả các giấy tờ mà trước đây quy định. Riêng copy hộ chiếu thì không cần nộp. Các giấy tờ mà họ trả lại cho mình và bạn mình lại không giống nhau. Theo mình đánh giá quan trọng nhất là các giấy tờ liên quan đến tài sản tiền của bạn. Mình nộp Xác nhận số dư tài khoản thẻ ngân hàng và số dư chứng khoán. Mình không có sổ đỏ nhà đất hay giấy tờ xe cộ gì cả.

Một lưu ý khi bạn khai đơn xin visa qua mạng:

Mục "WHAT IS THE COST TO YOU PERSONALLY OF YOUR TRIP IN GBP(£)?": Bạn tính sơ sơ tổng số tiền tối thiểu mà bạn sẽ phải chi cho chuyến đi, bao gồm vé máy bay, ăn ở... Ví dụ: 1 người hết 2.000£

Mục "THE TOTAL AMOUNT OF MONEY YOU HAVE FOR THIS TRIP": đây là số tiền mà bạn dành dụm được cho chuyến đi của bạn. Số tiền này phải lớn hơn số tiền tối thiểu mà bạn sẽ phải chi cho chuyến đi. Tức là lớn hơn con số 2.000£. Tốt nhất bạn ghi 3.000£

Các mục tiếp theo: THE COST OF THE AEROPLANE, BOAT OR TRAIN TICKETS (vé máy bay, vé tầu, xe...)
THE COST OF YOUR ACCOMMODATION (chi phí khách sạn)
THE COST OF YOUR LIVING EXPENSES (chi phí ăn uống)
Bạn lưu ý là tổng 3 mục này phải bằng tổng số tiền tối thiểu cho chuyến đi, tức là 2.000£, trong đó:
THE COST OF THE AEROPLANE, BOAT OR TRAIN TICKETS: 800£
THE COST OF YOUR ACCOMMODATION: 300£
THE COST OF YOUR LIVING EXPENSES: 900£

Còn trong mục: WHAT IS THE MAIN ADDRESS AND CONTACT DETAILS OF WHERE YOU WILL BE STAYING WHILST IN THE UK? thì bạn ghi địa chỉ, đt, email của khách sạn mà bạn ở và bạn nộp luôn booking khách sạn. Sau này bạn có thể thay đổi khách sạn tuỳ thích.

Last edited:

Cho mình hỏi xin visa du lịch tụ túc ở Lsq Pháp hay lsq Đức tại TPHCM thì nơi nào dễ đậu ạ? Vì m thấy vé đi Đức rẻ nhưng ko biết xin visa có dễ hơn Pháp không? Hoặc mình xin ở Pháp nhưng vô Đức trước được không?
Mình cám ơn

Cho mình hỏi xin visa du lịch tụ túc ở Lsq Pháp hay lsq Đức tại TPHCM thì nơi nào dễ đậu ạ? Vì m thấy vé đi Đức rẻ nhưng ko biết xin visa có dễ hơn Pháp không? Hoặc mình xin ở Pháp nhưng vô Đức trước được không?
Mình cám ơn

Pháp dễ nhất đó bạn, nhưng cũng phải chuẩn bị hồ sơ cẩn thận.
tuy dễ nhưng do ẩu tả, mình cũng từng bị rớt đó bạn
chúc ban thành công

Mình đậu r cả nhà ơi.
Mình xin 18 ngày LSQ cho 25 ngày và phải trình diện sau khi về VN

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun