What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Bạn cứ tự tin mà làm hồ sơ xin visa thôi, bạn nộp hồ sơ, cơ hội 50-50, bạn không nộp hồ sơ, cơ hội bằng 0. Mình có biết 1 người chưa từng đi đâu, hộ chiếu trắng, vẫn xin được visa đi Pháp 1 tháng. Cứ nghĩ đơn giản là xin visa được thì đi chơi cho biết, không được thì ở nhà thì bạn sẽ ko còn lo lắng hay hoang mang.

Không có sổ tiết kiệm nhiều tiền, thì bạn vẫn có ràng buộc như công việc, gia đình để quay về. Bạn cứ làm hồ sơ chi tiết, rõ ràng, có tính thuyết phục là có sức thuyết phục với nhân viên lãnh sự rồi. Ko nhiều tiền nên tôi phải để dành tiền để đi chơi cho biết, tôi còn phải quay về vì có gia đình, bạn bè, công việc v.v..

Chúc bạn may mắn :)

Chào bạn consongnho,
Mình cảm ơn lời chúc may mắn từ bạn nha. Mình cũng đang chuẩn bị và hy vọng rằng hồ sơ của mình sẽ đậu. Nhưng thật sự là kg cao cho lắm với sự hy vọng này. Hiz.
Giống như bạn nói là 50-50 thôi.
Cảm ơn sự hướng dẫn và giúp đỡ của bạn nhiều lắm nha. :)

KO CÓ CHUYỆN NGÂN HÀNG PHONG TỎA TÀI KHOẢN của bạn nhé
Bạn gửi tiết kiệm 1 năm or 6 thàng, họ chỉ xác nhận số dư, còn giấy tờ chứng nhận sổ tiết kiệm bạn vẫn giữ, tiền họ giữ dùm bạn, bạn muốn rút tiền ra hya để lại là quyền của bạn, ko phải ở ngân hàng
Bạn gửi ngân hàng nào vậy?

Theo mình nghĩ hồ sơ bạn ko có gì ràng buộc, tất cả mọi thứ đều phụ thuộc bạn bảo lãnh, bạn hãy thử liều 1 lần, hên xui vậy, sẽ biết kết quả ngay thôi ^^
Nếu FAIL lần sau làm kỹ hơn
Đúng là lúc trước CHÂU ÂU đi dễ hơn nhưng sau khi họ bị khủng bố nên xiết lại, xét hồ sơ hơi mệt

Xin chào bạn,
Mình cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên và sự hướng dẫn của bạn, mình cũng thắc mắc với ngân hàng là tại sao lại đòi phong tỏa tài khoản của thẻ debit card và sổ tiết kiệm của mình trong khi mình chỉ muốn xác nhận số dư thôi.
Mình gửi ở ngân hàng Sacombank á bạn.
Họ đồng ý cấp cho mình giấy sao kê tài khoản nhưng lại đòi phong tỏa khi cấp giấy xác nhận số dư.
Cho nên bây giờ mình cũng kg biết làm sao,
mình tính là copy sổ tiết kiệm cùng bản gốc và cầm giấy sao kê tài khoản lên nộp, kg biết LSQ có chịu kg nữa....hiz. :(
Mình lo quá.
Mình cũng biết là hồ sơ mình khả năng đậu kg thấy đâu, nhưng bạn mình lại cứ bảo hãy thử xem sao, mình cũng cầu may mắn thôi.
Cảm ơn bạn nhiều lắm. :)

Cảm ơn bạn nhe. Mình vừa đi về, hiện tại các nước vùng Scandinavia này vẫn áp dung hiệp ước đi lại Schengen nên cứ thoải mái nếu đã có VISA Schengen. Mình travel bằng đường hàng không và không thấy kiểm soát gì. Còn đường bộ mình ko biết rõ. Anyway các bạn cứ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ phòng trường hợp họ thay đổi quy định.

1. Được bạn nha . Có thì quá tốt
2. Dì mình thì chụp hình gửi qua skype cho mình ( giấy khai sinh , hộ chiếu , giấy kết hôn ) LSQ chấp nhận hết nha bạn .

Xin chào mọi người, mình mới đến diễn đàn, mong được tư vấn.
Mình dự định cùng mẹ xin visa du lịch tự túc vào châu Âu.
Tình trạng của mình , trước có làm vài công ty nhưng lương ko ngon nên nhảy ra ngoài làm tự do hơn 2 năm nay nên hỏi dịch vụ nào họ cũng nói ko xin được vì ko có hợp đồng lao động và bản lương mấy tháng. Nhưng mình có 2 sổ tk 1 sổ 700tr - 1 sổ 300tr. Sở hữu nhà. Mẹ mình thì 53 tuổi vừa nghỉ kinh doanh hồi giữa năm ngoái vì sức khoẻ không tốt. Mẹ mình cũng có sổ TK và sở hữu nhà đất.
Mình muốn đưa mẹ đi du lịch thăm thú châu Âu 1 chuyến mà sao hỏi thăm các công ty làm visa và tìm hiểu các bạn đã đi rồi đều thấy khó khăn vì mình bị kẹt cái vụ ko có hợp đồng lao động :(

Mình thắc mắc là chẳng lẽ không có hợp đồng lao động thì đều bị chặn ngay từ vòng gửi xe hay sao vì không phải ai cũng thích đi làm công ty cả mà. Với lại có nhiều công việc ở bên ngoài mang lại thu nhập tốt hơn ở công ty mà thường ko có giao dịch hợp đồng gì cả, tiền lương cũng trả tận tay thì ko lẽ đều ko có cách nào xin visa tự túc vào châu Âu hay các nước yêu cầu cao tương tự ? :(

Trường hợp của mình thì nên chuẩn bị hồ sơ thế nào để có thể tự tin nộp cho sứ quán?

Xin được có những chia sẽ kinh nghiệm và chỉ dẫn của các bạn có kinh nghiệm trong trường hợp này.
Mình cảm ơn rất nhiều!

Xin chào mọi người, mình mới đến diễn đàn, mong được tư vấn.
Mình dự định cùng mẹ xin visa du lịch tự túc vào châu Âu.
Tình trạng của mình , trước có làm vài công ty nhưng lương ko ngon nên nhảy ra ngoài làm tự do hơn 2 năm nay nên hỏi dịch vụ nào họ cũng nói ko xin được vì ko có hợp đồng lao động và bản lương mấy tháng. Nhưng mình có 2 sổ tk 1 sổ 700tr - 1 sổ 300tr. Sở hữu nhà. Mẹ mình thì 53 tuổi vừa nghỉ kinh doanh hồi giữa năm ngoái vì sức khoẻ không tốt. Mẹ mình cũng có sổ TK và sở hữu nhà đất.
Mình muốn đưa mẹ đi du lịch thăm thú châu Âu 1 chuyến mà sao hỏi thăm các công ty làm visa và tìm hiểu các bạn đã đi rồi đều thấy khó khăn vì mình bị kẹt cái vụ ko có hợp đồng lao động :(

Mình thắc mắc là chẳng lẽ không có hợp đồng lao động thì đều bị chặn ngay từ vòng gửi xe hay sao vì không phải ai cũng thích đi làm công ty cả mà. Với lại có nhiều công việc ở bên ngoài mang lại thu nhập tốt hơn ở công ty mà thường ko có giao dịch hợp đồng gì cả, tiền lương cũng trả tận tay thì ko lẽ đều ko có cách nào xin visa tự túc vào châu Âu hay các nước yêu cầu cao tương tự ? :(

Trường hợp của mình thì nên chuẩn bị hồ sơ thế nào để có thể tự tin nộp cho sứ quán?

Xin được có những chia sẽ kinh nghiệm và chỉ dẫn của các bạn có kinh nghiệm trong trường hợp này.
Mình cảm ơn rất nhiều!

Bạn ơi bạn cứ thử nộp đi, vì hỏi xong nghe như vậy rồi ko nộp thì đằng nào cũng ko được đi :D
Bạn ko có hợp đồng lao động nhưng bạn có sổ tiết kiệm và chứng minh tài khoản có giá trị. Ngoài ra, bạn ko có bảng lương nhưng bạn có sao kê tiền ra tiền vào trong tài khoản/sổ tiết kiệm không?

Trường hợp của mình lần đầu xin visa vào châu Âu: cũng làm tự do, chứng minh tài khoản có 70 triệu, nữ độc thân, ko hợp đồng lao động, không bất động sản - ko một ai tin rằng mình được, kể cả mình. Nhưng sau 1 tuần được báo lên nhận visa hạn 2 tháng. Mình ko nói ai cũng sẽ như nhau nhưng chưa thử thì ko bao giờ biết được :)

Xin tư vấn xin visa Schengen

Chào mọi người, chả là mình có việc muốn nhờ ạ
Tháng 7 này mình dự định đi Hà Lan, Ý và Tây Ban Nha. Đây là lần đầu tiên mình du lịch nước ngoài nên chưa rõ thủ tục lắm. Đọc 1 số topic thấy hoảng quá, tự dưng thấy tỷ lệ rớt cao ngất. Mong mọi người cho mình xin kinh nghiệm với ạ.
Hoàn cảnh của mình là: sinh viên, độc thân, vô sản, bố mẹ cấp tiền cho đi và 1 phần chi phí được chú mình bên Hà Lan tài trợ. Mình có đứng tên 1 căn nhà nhưng chưa có sổ đỏ.
Giấy tờ mình có hiện tại là:
1. Đơn thư xin visa
2. Sổ hộ khẩu, giấy khai sinh
3. Giấy chưng nhận là sinh viên trường, giấy nhập học, mình đi vào thời gian nghỉ hè nên mình không xin giấy nghỉ
4. Giấy chứng nhận bên bđs đã trả đủ tiền căn hộ
5. Bảo hiểm du lịch
6. Thư mời của chú mình bên Hà Lan
Mình không có sổ tiết kiệm :((
Mong mọi người cho ít kinh nghiệm ạ.

Mình đang cần làm visa vào Phần Lan, đi qua Helsinki - Stockholm, giữa tháng 6 bắt đầu đi nên giờ hơi gấp một chút. Cho mình hỏi có ai có kinh nghiệm xin visa từ đại sứ quán Phần Lan thì có điểm gì khác hay khó khăn hơn các đại sứ quán khác không ạ. Có cần phải chứng thực lãnh sự không? Mình và bạn bè đi theo dạng qua đó để đặt tour du lịch tàu biển nên không biết ở châu Âu có phân ra visa tàu biển và visa thường khồng

Giải đáp giúp mình nhé, mình cảm ơn nhiều.

Re: Xin tư vấn xin visa Schengen

Bạn phải đẩy thật mạnh thư mời vào mới có cơ hội, nói chung hồ sơ của bạn khá yếu:

- Thư mời
- Hộ chiếu của chú bạn
- Chứng minh quan hệ 2 người
- Tiết kiệm của chú bạn
- Giấy phép cư trú chứng minh tình trạng của chú bạn
- Chứng minh công việc của chú bạn

Mình đang cần làm visa vào Phần Lan, đi qua Helsinki - Stockholm, giữa tháng 6 bắt đầu đi nên giờ hơi gấp một chút. Cho mình hỏi có ai có kinh nghiệm xin visa từ đại sứ quán Phần Lan thì có điểm gì khác hay khó khăn hơn các đại sứ quán khác không ạ. Có cần phải chứng thực lãnh sự không? Mình và bạn bè đi theo dạng qua đó để đặt tour du lịch tàu biển nên không biết ở châu Âu có phân ra visa tàu biển và visa thường khồng

Giải đáp giúp mình nhé, mình cảm ơn nhiều.

Mình đang sống ở Phần Lan. Xin visa Phần thì bạn cứ chuẩn bị hồ sơ đúng y như danh sách hướng dẫn trên trang web đsq. Giấy mời chỉ cần ng mời điền và ký tay gửi về, ko cần xác nhận j hết. Trc khi nhận visa bạn ko cần mua bảo hiểm.
Nếu bạn đi tàu biển mà ra khỏi khu vực Schengen thì vẫn cần xin visa dạng double/multiple entry để còn quay lại. Còn nếu chỉ sang Thụy Điển thì ko vấn đề j.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back