What's new

Trekking + climbing núi bà đen 02.03/06/2018 và núi chứa chan 09.10/06/2018

Nhóm mình lên kế hoạch ngày 02.06 sẽ ( Climbing + trekking ) Núi Bà Đen đường cột điện
Dự định nhóm sẽ cắm trại qua đêm trên đỉnh núi để sáng săn mây nên leo xuống ngày 03.06

về việc leo xuống ngày 03.06 tùy theo tình hình sức khỏe của mọi người
1. Bạn nào trâu, ý chí mạnh mà thích climbing mạo hiểm thì sẽ đi cung " Đường Ống Nước " xuống và tham quan chùa Bà Đen, tắm thác ( tùy theo mùa )
2. Bạn nào thích sự an toàn thì tà tà nhẹ nhàng đường cột điện lại
( không khuyến khích các bạn nào có vấn đề về sức khỏe, tim mạch, tuột canxi, v..v...đặc biệt hạn chế giao lưu với các bạn làm biếng và hay bàn ra )

nhóm mình vừa Climbing cung Ma Thiên Lãnh và xuống đường cột điện ngày 20.05 nên cũng có chút kinh nghiệm..bạn nào đã lên xuống đường Ống nước hay đường chùa thì cho nhóm mình thêm kiến thức..thanks nhiều

kinh phí dự trù : 120k xăng + BBQ ( nhóm thỏa thuận rồi mua, ưu tiên mua gần núi bà đen để tránh tình trạng hư, thiêu ) + 100k/người cho người dẫn đường địa phương, người hỗ trợ các vấn đề trên đường leo ( nếu có ) + 100k tiền thuê lều ( nếu có )

nếu nhóm xuất phát sớm ngày 02.06 từ Sài Gòn xuống bà đen thì trên đường đi nhóm sẽ ghé quán thịt chuột đồng nướng nổi tiếng lâu đời, bao ngon vs rẻ, nếu các bạn không ăn thịt chuột được thì sẽ dừng chân thưởng thức Nước Mía Vườn Cau...2 điểm này ko thể bỏ qua trên đường xuống bà đen.hi.....nhưng bù lại 2 quán chỉ mở buổi sáng
Quán thịt chuột 8h tối đóng cửa ( chi phí sòng phẳng tại bàn )
Nước mía vườn Cau 6h tối đóng cửa ( chi phí sòng phẳng tại bàn )
các bạn có thể search 2 điểm này trên google : thịt chuột nổi tiếng hóc môn vs nước mía vườn cau

bạn nào mà biết thêm các đặc sản nổi tiếng trên đường thì quá tốt
Lưu ý :

mình không tổ chức tour để kiếm tiền nha mấy bạn....MÌNH CHỈ TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH CÙNG SỞ THÍCH.

và cũng một tuần sau với lịch trình tương tự nhóm mình sẽ climbing núi Chứa Chan Lun 09 vs 10.06 ( hành trình núi chứa chan dễ hơn nhiều và nhóm mình có nhiều mối quan hệ dưới chân núi và gần đó )

Bạn nào thích trekking + Climbing mạo hiểm thì tham gia nhé....zalo hay dd mình 0938436349 ( các bạn thật sự muốn tham gia thì nhá máy mình alo lại )

Ưu điểm :
trải nghiệm
kết bạn
khám phá khả năng bản thân
tô điểm thêm cho hành trình tuổi trẻ

khuyết điểm:
vào mùa mưa nên hành trình khó hơn, khả năng trơn trợt cao
do cắm trại và bbq trên đỉnh nên hành lý có thể nặng hơn so với dự trù của các bạn
nếu nhóm tới bà đen trễn có thể climbing vào ban đêm

Phong cách mình đi cực kỳ tiết kiệm nên phù hợp mọi tầng lớp

thiết bị cần thiết : giày leo núi, trekking + quần áo thoáng mát + áo mưa + võng + bao tay leo núi + áo mưa balo

cảm ơn vài phút của các bạn cho cung trekking climbing của nhóm mình
chúc các bạn có quãng tuổi trẻ đáng nhớ

:):):):):)

Re: Trekking + climbing núi bà đen 02.03/06/2018 và núi chứa chan 09.10/06/2018

chào bạn! mình cũng có kế hoạch đó, nhưng đi bắc vô nam. 30/5 bắt đầu phượt ko biết bạn có thể dợi ko nhỉ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back