What's new

trekking ở Ladakh/Leh, 7-22.7

Mình định đi trek ở vùng Ladakh (thuộc tỉnh Jammu and Kashmir của Ấn Độ) từ 7.7 tới 22.7. Cung này thích hợp với những ai thích leo núi, vùng Ladakh có rất nhiều đỉnh núi cao hơn 6000m mà vẫn trek được bình thường. Mình muốn trek 4-5 ngày trước để thích nghi độ cao, sau đó leo một đỉnh núi nào đó. Tổng cộng là 2 tuần. Mình đã đi Ladakh một lần rồi cho nên mình biết địa hình và giá cả ở đó. Tháng 7 là mùa du lịch ở vùng ấy, thời tiết rất đẹp.
Lần trước mình đi chỉ tốn 500usd cho 2 tuần (không bao gồm vé mb) .

Tìm bạn đồng hành!

Tháng 7 không thể tham gia được, nếu có cung nào đi Tết âm lịch thì Khmerka lại lên đây tìm bạn đồng hành nhé cho mình theo với :)

Nhìn tiêu đề mà .... thèm đến phát khóc hụ hụ :((

Bạn Tím: mùa du lịch ở vùng Ladakh là từ tháng 5 đến tháng 9 nên đi vào thời điểm Tết không phù hợp lắm...))
Bạn Kris: bạn muốn hỏi cái gì thì cứ vô tư nhé. Hiện tại thì mình đẫ mua vé mb Bangkok- Delhi Spicejet air, Delhi - Leh Goair. Mình mua ở trang cleartrip.com nhé.

Nếu đi vào tháng 7 thì tp Leh không có tuyết nhưng ở trên độ cao 5000m trở lên thì sẽ có.
Hiện thì mình đã mua vé 50usd hcm-bkk, 185usd bkk-delhi và 200usd delhi-leh-delhi. Chắc bây giờ sẽ tầm 500-600$ tổng cộng.

Chủ thớt ơi, bạn pm cho mình xin sdt với ạ. Hoặc bạn có thể nhắn vào số của mình luôn. Mình có chút chuyện muốn nhờ bạn ạ. Mình cảm ơn

Bạn Kẹo, ok, đã pm rồi,
Bạn grass - mình bay sáng 6.7 BKK - Delhi, Spicejet, 7.7 - Delhi - Leh, Goair, 22.7 Leh-Delhi Goải bạn ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back