What's new

Trung tuần tháng 4 - Hà giang với những bờ rào đá

Status
Not open for further replies.
Tình hình là em cũng bị ám ảnh bởi những bờ rào đá và bụi hoa đỏ trong ảnh của CVN lại thêm mấy hôm nay ông hoaha đổ thêm dầu vào lửa bằng những bức hình đầy mầu sắc sặc sỡ làm em không thể dịn được nữa nên mạo muội lập topic này kêu gọi ai muốn đi sờ tận tay bờ rào đá , nhìn tận mắt cái sặc sỡ của chợ phiên với nồi thắng cố bốc khói nghi ngút và nhưng cố gái vùng cao đang đong rượu cho khách thì đăng ký tham gia ạ.

Kế hoạch là đi trưa thứ Sáu 11/4 về thứ Hai 14/4 nhỉ.
Các bác các anh các chị nhớ xin nghỉ ngày thứ 2 nhé.

Em dự định là phương tiện sẽ phụ thuộc vào số người đặt gạch và còn phơm nhưng ít nhất là xe 16 chỗ để trên quãng đường rong ruổi các phượt tử được ấy ấy cho nó vui :D:D:D

Xin mời các bác đăng văn ký hộ em cái ạ :

1. Quạt
2. Chuoiday
3. Windysmile
4. Anton Tran
5. CVN
6. Virgo
7. Thu Trang
8. Kận
9.
10.

Last edited:
Ơ,thế lại phượt bằng 4 bánh ạ?nếu 2 bánh thì e đặt nửa cục gạch,nửa còn lại tùy tình hình công việc.Chưa bao giờ đi cùng Phươt.com,hy vọng được góp vui cùng các bác.

Chương trình hay đấy!
Tớ với bạn tớ vừa ngồi giở lịch ra và tự hỏi sao bác Quạt ko bố trí đi thứ bảy 12/4 về thứ Ba 15/4 nhỉ giày da nam hà nội. Như vậy ACE sẽ chỉ cần xin nghỉ làm 1 ngày thứ Hai thôi, vì thứ Ba 15/4 trúng Giỗ Tổ Hùng Vương là ngày nghỉ rồi.

Last edited by a moderator:
Em không đi đâu, bờ rào đá em cũng sờ rồi, mầu sắc sặc sỡ của các đồng chí Tông dật em cũng xem rồi, còn buôn chuyện ác là khác, thắng cố em cũng ngửi rồi ôi........................., lúc trước em còn thấy ở bên Lào họ mổ một con trâu nguyên si bộ nội tạng của chú Trâu không làm gì hết orginal từ trong bụng của chủ Trâu ném thẳng vào nồi thắng cố, ối giời ơi em.....
Thôi em không đi đâu, chán lắm hẹ hẹ, các bác đi đi chán lắm, chán lắm

À, có thông tin này, bác Quạt xem lại để lên ctrinh`:

1. Chợ Quyết Tiến họp T7
2. Chợ Đồng Văn và Mèo Vạc họp Chủ nhật
3. Các chợ khác thì tùy nghi...

Nên làm thế nào ở Hà giang hoặc Quản Bạ tối T6, ở Đồng Văn tối T7 để túm đc chợ .... ko có chợ buồn lắm à :p

Thế thì chỉ có đi từ chiều tối thứ 6, phóng thật lực đến Hà Giang :D

Chương trình của bạn Black okie nhỉ (beer)
Lần trước đi xe con xuất phát ở HN lúc 1h chiều là tối ngủ được ở Quản Bạ đấy.
Mà tình hình muốn xem chợ phiên và bắn tỉa ảnh ọt thì chắc phải đi theo lịch trình của Black từ trưa thứ 6 thôi :)

Nếu đi xe thuê 16 chỗ thì 1h chiều đi sẽ ko kịp để ngủ Quản Bạn đâu.

Mà ko sao ngủ Hà Giang cũng được, sáng hôm sau chạy thẳng chợ Quyết Tiến. Nếu ngủ Quản Bạ thì sáng hôm sau lại phải chạy quay lại chợ QT.

Lịch trình thế nào ta sẽ thống nhất cho phù CBN hợp, quan trọng là các bác cho cái tên vào trong danh sách cho em cái để còn biết mà lần ạ.

@Black : thiếu em chắc Hà Giang chỉ còn là bở rao đá lạnh lẽo. Em đến chắc nắng sẽ ấm lên đấy:LL (c) (NT)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back