What's new

Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn (30/12/2011 --> 4/1/2012)

Status
Not open for further replies.
Mình định làm chuyến mở đầu năm 2012 đi Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn. Lợi là mình sẽ nhờ được người bạn bên Trung Quốc mua vé tàu trước, hại là tiếng trung của mình hơi lởm khởm nên muốn tuyển ít nhất 1 người tiếng trung lưu loát 1 chút để không bị bắt nạt, thanh niên trai tráng khỏe 1 chút để lịch trình không bị trì trệ. Chi tiết như sau:
Ngày 0: 30/12/2011: Bắt tàu từ Hà Nội đi Nam Ninh.
Ngày 1: Nam Ninh - Trương Gia Giới: có 2 sự lựa chọn 1 là tàu (tất nhiên là rẻ nhưng mất time), 2 là air nhanh nhưng đắt.
Ngày 2: Trương Gia Giới
Ngày 3: Trương Gia Giới
Ngày 4: Trương Gia Giới - Cát Thủ - Phượng Hoàng Cổ Trấn
Ngày 5: Phượng Hoàng Cổ Trấn
Ngày 6: Hồng Giang Cổ Trương Thành - Nam Ninh
Ngày 7: Nam Ninh - Hà Nội

Chi phí:
Visa: mọi người tự lo
Vé tàu: Hà Nội - Nam Ninh khứ hồi: 260 tệ
Vé thăm quan Trương Gia Giới: 163 tệ (có thẻ SV)
Nói chung tổng chi phí là khoảng 1500 tệ, tùy độ ăn chơi nhé.
Mọi thông tin liên lạc xin gửi về nick: ye.gods (khi add làm ăn để lại lời nhắn là Trương Gia Giới nhé)

Lâu quá, còn những 5 tháng nữa cơ à, tiến hành sớm được ko bạn hiền, vì Tết Dương lịch có bao giờ được nghỉ đâu
Nhưng cũng đặt 1 cục gạch nếu lịch trình sớm hơn tí

Bạn Milan vẫn còn máu Trương Gia Giới à? Mình cũng thế nhưng lăn tăn quá. Cuối tháng 10 đã nghỉ 4 ngày làm việc để đi Lệ Giang, dịp Tết Dương lịch mà đi nữa nếu không bị sếp giết thì sang năm cũng không được xét lên lương :( Nếu bạn chủ thớt cắt bớt được cái Hồng Giang cổ thương thành cho lịch trình ngắn đi một chút thì tốt quá. Cơ mà bạn chủ thớt cho thời gian là 30/12-04/01 nhưng cái lịch trình của bạn phảti đến tận ngày 06/01 mới về đến Hà Nội chứ 04/01 còn ở Phượng Hoàng cổ trấn mà.

Haizzz, dù sao thì mình vẫn bị Trương Gia Giới ám ảnh, giờ chỉ có thể bookmark các thớt này để ngâm cứu, hi vọng xem trong 5 tháng tới tình hình có chuyển biến tích cực gì không :D

Tình hình có vẻ ổn rồi thì phải các bạn ơi, hay mình đi dịp 2/9 này luôn đi, mùa thu vừa mát vừa đẹp :D. Hi vọng có bạn biết tiếng Trung đảm nhận việc đưa đoàn đi, hic Tết Dương Lịch là mùa đông đứng dưới chân núi còn lạnh nữa là :F lên đỉnh Thiên Sơn hóng gió :))!

Bạn Milan vẫn còn máu Trương Gia Giới à? Mình cũng thế nhưng lăn tăn quá. Cuối tháng 10 đã nghỉ 4 ngày làm việc để đi Lệ Giang, dịp Tết Dương lịch mà đi nữa nếu không bị sếp giết thì sang năm cũng không được xét lên lương :( Nếu bạn chủ thớt cắt bớt được cái Hồng Giang cổ thương thành cho lịch trình ngắn đi một chút thì tốt quá. Cơ mà bạn chủ thớt cho thời gian là 30/12-04/01 nhưng cái lịch trình của bạn phảti đến tận ngày 06/01 mới về đến Hà Nội chứ 04/01 còn ở Phượng Hoàng cổ trấn mà.

Haizzz, dù sao thì mình vẫn bị Trương Gia Giới ám ảnh, giờ chỉ có thể bookmark các thớt này để ngâm cứu, hi vọng xem trong 5 tháng tới tình hình có chuyển biến tích cực gì không :D

Dạ vâng, bị hụt một lần vẫn xót xa lắm, với lại quyết định trong năm nay phải đi bằng được TGG và PHCT, nhưng nhóm này lại đi đúng vào dịp tết dương lịch, mà tết dương lịch thì em ko được nghỉ, vẫn phải đi làm như bình thường.

Có bạn nào thích đi TGG-PHCT đợt 2/9 không , lịch trình đại khái đi từ chiều 01/09 ngày về là chiều 07/09 ( vị chi là 3 ngày phép). Hi post lại bài trước , có ảnh TGG rất đẹp:

picture.php

picture.php

Xem ảnh xong muốn xách dép lên đi luôn quá
Cbị hành trang lên núi thiên môn cắm trại ngắm bình minh đi các bác, Phượt trên đỉnh cao

picture.php

picture.php

Mở mắt ra là thấy tiên nữ rồi

Bác nào tư vấn thêm giúp để hành trình đỡ mỏi chân, có đoạn bay đc thì tốt có sức khoẻ ta còn :F lo mỏi miệng. Chị Mèo Bay rủ đc vài bạn nữ nữa thì quá tuyệt, mình sẽ bỏ việc đăng ký theo tour này luôn! Cục gạch đã nặng 80% : D

Hi all,
Lịch trình và thực tế có khi khác nhau rất nhiều, lịch trình trên mình xin của một chị bạn đi vào hồi tết âm vừa rồi, và có khi máu ăn chơi lên não thì có thể book máy bay từ nam ninh đi trương gia giới í chứ. Mình sẽ nhờ người bạn bên Trung quốc để í giá rẻ hộ. mình cũng có được nghỉ tết dương đâu nhưng mà máu thì phải nhích.

Kế hoạch của bạn Thanhtxb nghe hợp lý lắm nhưng mình chỉ có thể đi được đến ngày 6/9 thôi. Đêm ngày 6 nhất thiết phải về đến TP.HCM để sáng ngày 7/9 thò mặt vào cơ quan, không thì loạn mất; còn nếu đi đến ngày 7 mới về thì cuối tháng 10 sếp sẽ không cho mình nghỉ đi Lệ Giang đâu :( Có ai biết có hãng hàng không nào bay đi từ Nam Ninh đến Trương Gia Giới không nhỉ? Trên LP không thấy có thông tin này. Nếu bay được sẽ đỡ tốn thời gian lắm.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back