What's new

[Hỏi đáp] tư vấn giúp mua xe đi cung sg-nhatrang-đàlạt kết hợp đi làm

kenrymax

Phượt tử
mình đang định mua con road FUJI 3.0 để đi cung đường trên, nhưng không biết có thích hợp không? các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình tí. Vì mình thấy cái bánh nhỏ quá sợ tải người và hành trang kg nổi hoặc va vào ổ gà...cái nửa là mình kg biết nếu lấy chiếc đó thây vỏ lớn hơn tí có được không? có cạ vào 2 thanh chainstay không? cuối cùng là mình tìm hiểu trên google kg thấy nói khung sườn chất liệu gì? chỗ bảo alu chỗ bảo carbon. cám ơn các bạn!

sau khi tìm hiểu kỷ thì hóa ra con Fuji 3.0 này thuộc dòng road, tiếc quá lở iu em nó rồi. Mà theo nhu cầu thì mình cần 1 con touring. có ai biết con fuji này có chế cháo thành touring được không? ít nhất là thây bánh mập tí mà vẫn không cạ gấp. thanks! help me!

Bạn ra bên chợ Tân Thành xách theo xe, kêu người ta kiếm cho cái vỏ cỡ trung (giống xe Martin@ ấy), không nhất thiết là phải bánh của MTB đâu. Nếu ra đó họ ướm thấy không vừa thì đổi kiểu xe khác đi bạn, còn nhiều con đẹp lắm :3

mình đang định mua con road FUJI 3.0 để đi cung đường trên, nhưng không biết có thích hợp không? các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình tí. Vì mình thấy cái bánh nhỏ quá sợ tải người và hành trang kg nổi hoặc va vào ổ gà...cái nửa là mình kg biết nếu lấy chiếc đó thây vỏ lớn hơn tí có được không? có cạ vào 2 thanh chainstay không? cuối cùng là mình tìm hiểu trên google kg thấy nói khung sườn chất liệu gì? chỗ bảo alu chỗ bảo carbon. cám ơn các bạn!

Khung sườn xe Fuji bạn thích là nhôm.
Bạn có thể thay vỏ, lốp rộng hơn cho xe road để đi xa nếu cần thiết
Gửi bạn cái video clip mình rất thích cho bạn xem để có chút kinh nghiệm khi đi tour bằng road

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back