What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn phương tiên từ Sân bay Hà Lan qua sân bay CDG Pháp

Thanhthuy1213

Phượt quái
Chào các bạn,
Mong các bạn giúp mình cách để đi từ sân bay AMS về Paris. Mình nêu lý do để các bạn hiểu nhé:

Mình đã có visa Shengen roi, đi Uc rồi, nhung khi mình làm lại visa đi Pháp nữa thị bi rớt, do mình chuẩn bị hồ sơ ko kỹ.
Nên mình xin lại Visa Shengen ở LSQ Hà lan, nen mình phải bay đến Ha lan rồi mình mới qua Pháp.

Các bạn giúp minh tàu nào đi tu sân bay AMS đến CDG, mình search tren mang & coi tren phuot cũng thấy chỉ dẫn (Thalys train) nhg co 1 trạm stop chuyển tàu có 9' hà, các bạn cho mình hỏi trong 9' mình chạy tìm tàu kịp không? từ tàu này qua tàu kia có xa không?

Các bạn vui long chỉ đường exit ra khoi san bay AMS cho nhanh giup minh nhé.

chuyen bay tu HCM den AMS sẽ đến lúc 10:30 AM

Cam ơn các bạn rất nhều.

Last edited:
Bạn đến CDG rồi phải bay tiếp đi nơi khác?
Vì nếu bạn cần tới Paris chơi thì có rất nhiều tàu từ Ams chạy thẳng tới trung tâm Paris chứ đâu cần phải qua CDG

Thông thường thời gian chuyển tàu 9 phút là okie, nhưng với người mới sang và có thể mang nhiều hành lí thì hơi khó. Tuy nhiên nếu bạn nói tốt tiếng anh thì có thể nhờ nhân viên họ hướng dẫn sẽ đỡ phải ngó nghiên tìm lâu.

Cảm ơn ban ribina nhieu lắm,
mình biết bạn đã tư vấn rất nhiều trên phượt này...

Mình chỉ tới Phap & o Phap thôi, chinh xác là mình ở :
Hotel Novotel Paris Porte d'Italie
Address: 22 Rue Voltaire, 94270 Le Kremlin-Bicêtre, France
Phone:+33 1 45 21 19 09

Nếu có thể bạn tư vấn mình từ AMS tới gare Porte d'Italie luon , mình đã từng ở ks này rồi và đã đi gare này rồi.
Có thể tư vấn cho mình chuyến tàu nào đi tiện - rẻ...nhé,
Cảm ơn bạn rất nhiều

Last edited:
Cảm ơn ban ribina nhieu lắm,
mình biết bạn đã tư vấn rất nhiều trên phượt này...

Mình chỉ tới Phap & o Phap thôi, chinh xác là mình ở :
Hotel Novotel Paris Porte d'Italie
Address: 22 Rue Voltaire, 94270 Le Kremlin-Bicêtre, France
Phone:+33 1 45 21 19 09

Nếu có thể bạn tư vấn mình từ AMS tới gare Porte d'Italie luon , mình đã từng ở ks này rồi và đã đi gare này rồi.
Có thể tư vấn cho mình chuyến tàu nào đi tiện - rẻ...nhé,
Cảm ơn bạn rất nhiều

Em ở Novotel nhưng hình như k phải là ở chỗ này, e ở gần tháo eiffel cơ. Đợt từ Paris sang Ams e đi eurolines, mất 3h cơ, có lẽ c k chọn phương tiện này.

Em ở Novotel nhưng hình như k phải là ở chỗ này, e ở gần tháo eiffel cơ. Đợt từ Paris sang Ams e đi eurolines, mất 3h cơ, có lẽ c k chọn phương tiện này.

Novotel ở Paris có nhiều khách sạn, ở các địa chỉ khác nhau bạn ạ.

Mình nghĩ là bạn nhớ nhầm một chút rồi, chặng Paris - Ams đi mất 03 tiếng là tàu nhanh chạy thẳng của Thalys, bus đi chặng này chạy thẳng (ko phải đổi bus ở Brussels) đều phải mấy 7-8 tiếng cơ.

@Thanhthuy1213: Từ Ams sang Paris đi nhanh và tiện nhất là bằng tàu Thalys, mất 3g, không phải đổi tàu, giá vé bình thường (nếu không mua được trước 90 ngày) thì rẻ nhất cũng phải tầm 100 eur. Đi bus sẽ rẻ hơn nhưng bus chạy thẳng như eurolines hoặc iDbus đêu phải mất 7-8g, được cái chỉ hết khoảng 45-50 eur thôi.

Có vẻ như mọi người chặng này hay đi eurolines. Mình thì thích iDbus hơn vì nếu đi từ Pháp không cần phải đặt trước trên mạng mà có thể ra ga Bercy mua trực tiếp 30' trước giờ khởi hành là được (giá không đổi so với đặt onl), vé có ghi số ghế rõ ràng, không bị cảnh lên sau phải ngồi cuối xe dù mua vé trước :D và bus-stop đầu Paris hay Ams đều là các ga lớn, chuyển tàu/metro/bus nội đô đều rất dễ dàng và thuận lợi.

Mình cảm ơn các bạn rất nhiều, đặc biệt là bạn daugaunhoibo, mình cũng được 1 bạn tư vấn đi bus như bạn vậy đó, rẻ, mình đi đêm, đỡ ks, mà lên thì chọn gần gần cuối xe để nằm ngủ ( cho minh hỏi luôn là mình cũng ko nên ngồi cuối quá đúng không ạ?)
bạn ấy còn nói nếu đi từ AMS dến Paris thi phải mua vé online vì o ga AMS dó ko có phòng vé.

Mình cảm ơn các bạn rất nhiều, đặc biệt là bạn daugaunhoibo, mình cũng được 1 bạn tư vấn đi bus như bạn vậy đó, rẻ, mình đi đêm, đỡ ks, mà lên thì chọn gần gần cuối xe để nằm ngủ ( cho minh hỏi luôn là mình cũng ko nên ngồi cuối quá đúng không ạ?)
bạn ấy còn nói nếu đi từ AMS dến Paris thi phải mua vé online vì o ga AMS dó ko có phòng vé.

"1 bạn" đó cũng là mình thì phải :)))

Bạn đi từ Ams về Paris thì đúng là phải mua vé onl vì ở Ams không có phòng vé của iDbus. Khi mua vé bạn chọn ghế ngồi phía trên để nếu xe đông, phải ngồi cả đêm, thì ngồi trước sẽ đỡ mệt hơn. Cơ mà phóng lên xe thì bạn cứ xuống hàng ghế cuối cùng ngồi xí chỗ. Nếu xe không đông lắm, hàng ghế đó trống thì khi xe chạy bạn có thể nằm được (cả một dãy 4 ghế sẽ duỗi chân thoải mái khi nằm); nếu xe đông hoặc chỗ đó có người thì bạn lại về chỗ của bạn đã ghi trên vé thôi, không bị mất chỗ đâu :) .

Xe của các bạn ý thì trông ntn

Ở Ams bus sẽ khởi hành từ Sloterdijk station (ảnh này mình chụp khi vừa lên xe, bạn xem ảnh chắc có thể hình dung ra được vị trí xe đậu trước cửa ga ntn luôn)

Bus-stop của nó chỉ là một cái cột bé tẹo có logo iDbus (như màu xe ấy) cắm trước cửa Sloterdijk station thôi bạn nhé. Tới Sloterdijk station bạn có thể ra ngó cái cột trước một cái cho biết chỗ bus đậu rồi vào bên trong ga (sau lớp cửa kính) ngồi đợi cho khỏe. Khi nào sát giờ khởi hành xe mới chạy tới đậu cạnh cái cột đó cơ. Thấy xe tới hoặc trước giờ chạy chừng 10p bạn ra là vừa. Đi đêm đứng ngoài đường thì không thích lắm, có thể bị lạnh nữa. Sloterdijk station là ga lớn (đi từ Amsterdam Centraal rất dễ) ngồi trong sảnh ga đến nửa đêm vẫn có người qua lại, cũng an toàn.

Chúc bạn có một chuyến đi thuận lợi.

(p/s có đi nộp visa ở ĐSQ Hà Lan một lần nhưng có thư mời của chính mr.đại sứ - no help :( )

Last edited:
Cảm ơn bạn daugaunhoibo nhiều lắm.
bạn cho mình hỏi, hồ sơ xin Visa Ha lan LSQ cần thư mời, nhưng mình đi bụi ko có thư mời, có được ko bạn?
Bạn nào đâu Visa Hà Lan chia sẻ kinhg nghiệm giúp mình với nhé.
Mình cảm ơn nhiều.

bạn cho mình hỏi, hồ sơ xin Visa Ha lan LSQ cần thư mời, nhưng mình đi bụi ko có thư mời, có được ko bạn?
Mình cảm ơn nhiều.

Mình đã xin visa HL nè bạn, cứ inbox mình email mình consult cho.Sẵn cho mình hỏi bạn đã nộp cứu xét bên LSQ Pháp chưa mà nay đã nộp HL rồi?Mình đang chờ kết quả nhưng sợ rớt nên prepare cho cái vụ nộp cho người ta xét lại lun.

Mình cảm ơn nhiều.

Mình vừa xin đc visa HL xong, bạn thắc mắc gì cứ inbox mình hỏi, mình sẽ trả lời theo khả năng mình biết, mình xin cho 1 mẹ 1 bé 7 tháng tuổi nhé :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back