What's new

[Chưa chốt đoàn] Tứ Xuyên - Vân Nam (21/10/18 - 9/11/18) Tìm người đi chung cung đường

Chào các bạn,

Mình có kế hoạch đi Tứ Xuyên (Thành Đô, Hoàng Long, Cửu Trại Câu, Kangding, Yading....) và Vân Nam (Lệ Giang, Lugu) trong từ 21.10 đến 9/11. Lịch trình dự kiến của mình như sau:
21/11: SGN - Thành Đô (đã mua vé)
22-25/10: Thăm thú Thành Đô, Hoàng Long và Cửu Trại Câu (nếu mở cửa)
26/10: Bay từ Thành Đô đến Lệ Giang (đã mua vé)
27/10 - 8/11: Di chuyển theo hướng Tây Bắc, từ Lệ Giang - Lugu- Yading- Hailuogou - Kangding - Thành Đô (Chưa xác định ngày cụ thể)
9/11: Thành Đô - SGN (đã mua vé)

Mình đi chung với một chị nữa. Mình có thể nói được tiếng Trung đủ để booking, ăn uống, tìm đường và bản thân đi du lịch một mình cũng khá nhiều. Vì chuyến hành trình này khá dài và quãng đường nó cũng hơi ngược nên chắc ít bạn nào có thể join được hoàn toàn. Vì vậy, mình muốn tìm bạn/ team nào có một phần hành trình trùng với bọn mình để kết bạn. Chúng ta có thể gặp gỡ, đi thăm thú, book xe chung và share tiền để tiết kiệm chi phí.
Ngoài ra, mình cũng rất biết ơn nếu nhận được góp ý về lịch trình của mình từ những phượt thủ có kinh nghiệm.

Xin cám ơn ạ.

HIc, đã tới Thành Đô rồi thì đi ngược từ Thành Đô về Lệ Giang, sau đó mua vé hay tầu từ Lệ Giang đi Thành Đô, có phải nhàn hơn ko.

HIc, đã tới Thành Đô rồi thì đi ngược từ Thành Đô về Lệ Giang, sau đó mua vé hay tầu từ Lệ Giang đi Thành Đô, có phải nhàn hơn ko.
Em chưa hiểu ý anh lắm. Vì mục tiêu của em là đi cả cung Tây Bắc, có Lugu, Kangding, Yading nữa nên kiểu gì cũng phải đi Lệ Giang vòng lên. Hơn nữa em book được vé máy bay từ Thành Đô đi Lệ Giang có 2.1tr mà bay có gần 2h trong khi tính ra đi mắc hơn đi tàu giường nằm ghế mềm các chặng thì cũng khoảng 1.4tr mà nối chặng liên tục cũng phải mất 15h.

Em chưa hiểu ý anh lắm. Vì mục tiêu của em là đi cả cung Tây Bắc, có Lugu, Kangding, Yading nữa nên kiểu gì cũng phải đi Lệ Giang vòng lên. Hơn nữa em book được vé máy bay từ Thành Đô đi Lệ Giang có 2.1tr mà bay có gần 2h trong khi tính ra đi mắc hơn đi tàu giường nằm ghế mềm các chặng thì cũng khoảng 1.4tr mà nối chặng liên tục cũng phải mất 15h.
Ý mình là tới Thành Đô rồi thì đi thẳng xuống Kangding, rồi đi Yading, Shangrila rồi về Lệ Giang, sau đó bay từ Lệ Giang đi Thành Đô. Như thế là thuận nhất mà

Ý mình là tới Thành Đô rồi thì đi thẳng xuống Kangding, rồi đi Yading, Shangrila rồi về Lệ Giang, sau đó bay từ Lệ Giang đi Thành Đô. Như thế là thuận nhất mà
À, em hiểu ý anh rồi. Thực ra 2 cung đường giống nhau mà, chỉ là anh đi từ Bắc về Nam, em từ Nam lên Bắc. Thực ra em ban đầu em định đi theo chiều của anh nhưng vé mua chiều Lệ Giang về Thành Đô lại mắc hơn bay từ Thành Đô đi Lệ Giang nên em đã đổi hành trình như vậy.

Nghe hấp dẫn quá, mùa thu mình thích nhất cung Yading, Daocheng ấy, nhưng năm nay k có duyên, đúng 21/10 mình cũng đi, nhưng là đi Lệ Giang Lugu Shangrila thôi, nhìn cung đường của bạn phát thèm luôn. Mà lịch trình của bạn đi tới 20ngày cơ à?

Nghe hấp dẫn quá, mùa thu mình thích nhất cung Yading, Daocheng ấy, nhưng năm nay k có duyên, đúng 21/10 mình cũng đi, nhưng là đi Lệ Giang Lugu Shangrila thôi, nhìn cung đường của bạn phát thèm luôn. Mà lịch trình của bạn đi tới 20ngày cơ à?
Theo lịch trình thì ngày 16/10 mình có mặt ở Lệ Giang và ngày 29/10 sẽ từ Lệ Giang đi Lugu, ở lại LuGu 2 ngày. Nếu bạn có đoạn này trùng với mình thì chúng ta có thể đi cùng nhau cũng được.

Theo lịch trình thì ngày 16/10 mình có mặt ở Lệ Giang và ngày 29/10 sẽ từ Lệ Giang đi Lugu, ở lại LuGu 2 ngày. Nếu bạn có đoạn này trùng với mình thì chúng ta có thể đi cùng nhau cũng được.
Ngày 25 mình đã từ LG đi Lugu rồi, đến sáng 27 lại quay về LG. K đồng hành được tiếc quá, chúc bạn có chuyến đi thuận lợi nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back