What's new

[Hỏi đáp] Tuần này mình mua xe touring kỉ niệm ngày nhà giáo Việt Nam

tranquangvinh

Phượt tử
Có bác nào có kinh nghiệm tư vấn em mua touring lắp ráp của bác victor Phùng hay mua nguyên chiếc của Giant em đang phân vân. Thứ 6 này mua rùi. Kinh phí 10m hơn 1 chút. Đọc nhiều quá nên càng phân vân. Dự định tập luyện đến hè phượt Xuyên Việt

Anh Victor Phùng ráp touring rất có tay nghề... mình highly recommend.
Mình góp ý thêm là bạn nên tập trung kinh phí 10 triệu để mua phụ tùng tốt, còn phụ kiện như bình nước, baga, đèn,... linh tinh khác có thể mua sau
Ngân sách 10 triệu thì có thể làm full Group Alivio, thắng dầu, nếu không thích thắng dầu thì giá chót là thắng cơ Avid BB7
Đùm, niềng, căm, nếu ráng được thì bạn nên mua loại 36 lỗ căm sẽ vững chắc hơn 32 lỗ căm nhiều.
Cái pedal FXZ 250.000 đồng rất yếu không nên mua cái đó (mình từng xài và bị cong cốt pedal)
Bạn nên đến nhờ anh Victor tư vấn thêm để cân đối ngân sách sao cho hiệu quả nhất
Vài kinh nghiệm của mình hi vọng bạn có xe ưng ý

Sáng nay đã quyết định lên shop phuongnguyen lắp 1 em touring do bên bac victor phung bị tay đau. Mà 20/11 đã đến. Tính giá xong 13 tr còn thiếu nhiều thứ sáng mai lên lấy xe sẽ cập nhật hình. Các bác chỉ em cập nhật hình với.

photo.php

trang web của PN có xe touring 11,3 tr
13 tr là có touring ngon rồi,
nếu không trèo đèo vượt suối thì 32 căm vẫn chắc chắn chán mà nhìn xe thoáng hơn(ý kiến cá nhân e)

Nếu theo cấu hình touring 11.3 triệu của Phương Nguyễn thì:
Cái yên Selle Royal Vega không nên dùng ngồi lâu rất không thoải mái... nên mua cái yên rộng hơn hoặc có điều kiện thì yên Brooks là xong không bao giờ phải thay yên khác
Nếu dùng ghi đông bướn thì dây quấn carbon không đủ độ êm đối với mình... nên chọn loại êm hơn
Cách up ảnh đây... chúc mừng bạn có xe tốt

Nếu theo cấu hình touring 11.3 triệu của Phương Nguyễn thì:
Cái yên Selle Royal Vega không nên dùng ngồi lâu rất không thoải mái... nên mua cái yên rộng hơn hoặc có điều kiện thì yên Brooks là xong không bao giờ phải thay yên khác
Nếu dùng ghi đông bướn thì dây quấn carbon không đủ độ êm đối với mình... nên chọn loại êm hơn
Cách up ảnh đây... chúc mừng bạn có xe tốt

yên Brooks thì giá hơi mắc
yên selleroyal free way được không bạn (PN bán 620k)

yên Brooks thì giá hơi mắc
yên selleroyal free way được không bạn (PN bán 620k)

Mình dùng Selle Royal Vega và thẳng tiến lên Brooks... chưa dùng qua Selleroyal free way nên không biết thế nào nhưng có người dùng nói êm nên chắc là êm ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,465
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back