What's new

[Tuyển 3 xế ổn]Mộc châu mùa hoa sớm 25 -> 26 -> 27/11

Status
Not open for further replies.
[Đã chốt đoàn]Mộc châu mùa hoa sớm 25 -> 26 -> 27/11

Lâu quá rồi mình ko đi một cung đường nào Tây Bắc, và cũng lâu quá rồi vì c/s nên bị giữ lại quá lâu. Mình nhớ TB, nhớ những cung đường đèo hun hút gió, nhớ những buổi hoàng hôn mục đồng ngất nghểu..
Lịch trình:
5h p.m 18/11 - xp Hn đi lên Mai Châu.
Tối t6 ngủ tại Mai Châu
Sáng t7 chơi ở Mai Châu
Trưa chiều t7 ở Mộc Châu
Tối t7 cắm trại ngủ lều ở rừng thông bản Áng (or đồi chè).
Sáng cn đi hết những nơi còn lại.
Tối cn có mặt Hn trước 5h chiều. (mình còn đi thi).
Chỉ có mấy chú ý thế này (các bạn đọc kỹ để quyết định join nữa hay ko): có thể ngủ lều, ngủ bạt, ngủ góc nào đó có thể đặt lưng.. và ăn mỳ tôm, ăn tự nấu nướng... tiết kiệm tối đa, bụi hóa tối đa. Chi phí tạm tính 250k-300k/người. 1 điều nữa là hình như mới mỗi mình và bạn Vinh Nguyen là xế, và đã fix ôm (là bạn của bọn mình). Nên việc thiếu xế là điều đương nhiên, lúc nãy có tham khảo thì thấy có 1 đoàn cũng đi vào dịp này và hình như là tình trạng chung là thừa ôm thiếu xế, mình hi vọng các bạn có thể tự tìm xế cho mình hoặc giả dụ các bạn có xe cũng có thể làm xế luân phiên (ko đi xe 1 người). Chuyến đi này mình cũng chỉ muốn tầm 4 đến max 5 xe thôi cho mng cảm giác ấm cúng ko lạc lõng và lỡ đêm ngủ lều trại dân quân đuổi thì chạy lẹ đc . Và bây giờ bạn nào sau khi đọc xong những dòng mình viết trên, thấy hợp tính, cảm giác ok, thì cm fix luôn cho mình, mình chỉ hi vọng tuyển thêm đc 3 xế nữa thôi. Vì đã có đến 4 5 bạn nữ đk đi rồi mình ko muốn nhận thêm để rồi thiếu xế ko đi đc lại áy náy. Ah mình sinh 89.
Đây là event trên fb của bọn mình, bn nào chắc chắn join thì mới add nhé:
http://www.facebook.com/event.php?eid=244241698964423
Hơi dài dòng. Hết

Last edited:
Vâng. Vì bọn mình toàn người năm cuối, người mới đi làm nên toàn đi kiểu ngon, bổ, rẻ, bụi thôi. Bạn đk thì 1 là thông tin họ tên,tuổi, sdt vào đây or vào event của bọn mình trên fb đk.

Đoàn em cũng cuối tuần sau chạy, lần này đi sầu riêng chỉ có 2 xe, nghĩ bụng sợ lên tới nơi lăng xăng tìm phòng cũng ngại, nếu đoàn nhà bác mà book phòng sớm trước khi lên đấy, thì book hộ nhà em 1 phòng ngủ 4 với!! Có j bác PM em nha 0917..3931..37

Tks đoàn mình!

Quan trọng phết, kể cả ngủ 1 mình 1 lều, bùn lém ;))

Last edited by a moderator:
Vâng. Vì bọn mình toàn người năm cuối, người mới đi làm nên toàn đi kiểu ngon, bổ, rẻ, bụi thôi. Bạn đk thì 1 là thông tin họ tên,tuổi, sdt vào đây or vào event của bọn mình trên fb đk.

Không chơi fb , tẹo pm cho bạn thông tin luôn :D

Viết hoa đầu dòng

Last edited by a moderator:
ối chà, yanakanj lại kêu gọi đi Mộc châu kìa :)) Biết đâu lên đó lại gặp lại cố nhân :) hope so..

thích quá, công ty em cũng định đi MC kiểu rừng rú ngủ lều ngủ bụi này nhưng bận túi bụi, sáng tháng 12 mới xếp lịch đi đc lúc đấy liệu còn hoa cải với dã quỳ ko các bác ơi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back