What's new

Tuyển boy đi India, Nepal, Singapore đầu tháng 4/2013, từ xứ nóng đến cánh đồng Tulip

Tuyển boy đi India, Nepal, Singapore đầu tháng 4/2013, nghịch tuyết, ngắm đồng tulip

Nhóm mình (3 cô 8x) sẽ đi India và Nepal vào đầu tháng 4, biết sẽ nóng nhưng người thì bận công việc, mình thì kín lịch đi chơi nên lúc đó mới đi được. Nay đã có 3 nữ 8X chắc chắn và 2 cô 8x lấp lửng, muốn tuyển thêm khoảng 2 bạn nam đi cùng cho đông vui và cho...an toàn..
Lịch đi khoảng 15 ngày.

- BKK- KOLKATA (Bay)

- Kolkata- Bodhgaya : Thăm nơi đức phật thành đạo. (bằng tàu hoặc bay từ Kolkata đến thẳng Varanasi)

- Bodhgaya- Varanasi(KUSHINAGAR): Sáng sớm tham quan sông Hằng (Ganges River)–được xem như là dòng sữa mẹ linh thiêng, bắt nguồn từ dãy Hy Mã Lạp Sơn quanh năm tuyết phủ. Đi dọc bờ sông Hằng bằng thuyền và ngắm cảnh mặt trời mọc, xem bãi hỏa thiêu và nghi thức tắm gội. Đây là một trong những điểm hành hương không thể thiếu tại Varanasi, nơi mà các tín đồ Ấn Giáo thường tập trung để cầu nguyện và thanh tẩy những ô uế trần tục và ngắm nhìn ánh bình minh.

- Varanasi(KUSHINAGAR) Lumbini_ hành trình đi Lumbini (Nepal – 250km) nằm ở chân của dãy Himalaya, cách thành phố Kapilavastu 25km về phía đông – nơi Đức Phật đã sống đến tuổi 29. Làm thủ tục nhập cảnh tại cửa khẩu qua Nepal. Tham quan: Vườn Thánh – “Đức Phật giáng trần tại Vườn Lâm Tì ni” – Nơi mà Hòang Hậu Maya hạ sanh Thái tử Tất Đạt Đa, người mà ngày sau đem ánh sáng giải thoát và niềm an vui, lòng từ bi đến cho muôn loài khắp trong ba cõi.

Đi tàu đêm từ Lumbini – Agra ( 671km)

- AGRA

Tham quan Agra – Đây là thủ đô của đế quốc Mughal từ 1526 đến 1658 và là một điểm du lịch hấp dẫn do có 3 di sản thế giới nổi tiếng:
• Đền Taj Mahal – (đóng cửa vào thứ 6 hằng tuần)– Đệ Nhất thắng cảnh Ấn Độ được công nhận là kỳ quan Thế Giới vào tháng 7 năm 2007 và được xây dựng bởi Hoàng Đế Mughal Shahiehan dành cho Hoàng Hậu Mumtaj Mahal và đây cũng là nơi biểu tượng cho tình yêu bất diệt. Trải qua 22 năm xây dựng, công trình đã được hoàn thành với 20.000 nhân công.
• Pháo đài Agra: được xây dựng trong thời kỳ của 3 hoàng đế vĩ đại dưới triều đại Mughal. Sự pha trộn hài hòa giữa kiến trúc Hindu và kiến trúc Trung Á tạo nên sức hấp dẫn cho quần thể pháo đài.
Nhận phòng nghỉ đêm tại khách sạN

: AGRA – DELHI (200km)

Thành phố lớn thứ 2 ở Ấn Độ. Có thể thuê car hoặc bắt bus đến các thị trấn hay thành phố gần đó (Đến Newdelhi thì nên ghé Amristsar Golden Temple (vì gần và rất nhiều train trong ngày).)

Delhi- Srilanga: Thăm đồi hoa Tulip, Nghịch tuyết.. như đi Pahalgam-Guilmang....Đến đây dự định mua tour khoảng 100usd cho 4 ngày, pick up tại sân bay.

Srilanga- Chennai (Hoặc Banglalore) Bay
Bangalore hoặc Chennai- HCM (Bay) (Quá cảnh tại Sing 1 ngày để shopping hay tham quan rùi sáng hum sau về)

Vé Mbay: 500usd (nếu bay cả chặng Kolkata-Varanasi và 4 chặng còn lại)
Chi tiêu bên đó khoảng 400-500usd.

Mình hay đi nên với chỉ tiêu tiết kiệm để mọi người dành xiền đi được nhiều nơi nên sẽ cố gắng tiêu tiết kiệm.
Vẫn còn nghiên cứu thêm thông tin về chuyến đi, rất cám ơn sự góp ý của mọi người.

Last edited:
Re: Tuyển boy đi India, Nepal, Singapore đầu tháng 4/2013, từ xứ nóng đến cánh đồng T

Mình thì thích hành trình này hơn
BKK - Delhi : 150$ Indigo Airline
Delhi - Agra 200 Km train
Agra -Varnarazi: train
Varnarazi - Lumbini(Nepal 250 km)
Lumbini - Koltala Bay
Koltala - BKK Bay luôn
NHư vậy có vẻ ổn thỏa

Re: Tuyển boy đi India, Nepal, Singapore đầu tháng 4/2013, từ xứ nóng đến cánh đồng T

Mình thì thích hành trình này hơn
BKK - Delhi : 150$ Indigo Airline
Delhi - Agra 200 Km train
Agra -Varnarazi: train
Varnarazi - Lumbini(Nepal 250 km)
Lumbini - Koltala Bay
Koltala - BKK Bay luôn
NHư vậy có vẻ ổn thỏa
Mình đi cũng hơi giống bạn chút, nhưng đi thêm Srinagar cho lãng mạng chút, heee...

Mình đi cũng hơi giống bạn chút, nhưng đi thêm Srinagar cho lãng mạng chút, heee...

Vả lại bạn bay Lumbini về Kolkata giá thế nào? Lúc đầu mình định ko đi Srinagar thì total vé mbay của mình từ hcm-bk-Kolkata về thì từ Delhi-Bangalore-Sing (1 day) -Hcm mất total chưa đến 300usd

bạn có thể cho mình xin ngày đi cụ thể dể mình xem lịch của mình lúc đó có free ko, nhìn lịch cũng hấp dẩn nhĩ.hi. ah mình cũng 8X.

bạn có thể cho mình xin ngày đi cụ thể dể mình xem lịch của mình lúc đó có free ko, nhìn lịch cũng hấp dẩn nhĩ.hi. ah mình cũng 8X.

Mình chưa mua vé mbay, nhưng khoảng sau 4/4 là đi được, chờ vé mbay rẻ là mua thôi.

Mình chưa mua vé mbay, nhưng khoảng sau 4/4 là đi được, chờ vé mbay rẻ là mua thôi.

04/04 hơi xa mình chưa xác định được lịch, cách lịch trìng khoảng 3 tuần bạn pm hộ mình nhé. yahoo mình: nguoitrongmua_lanhlung. bạn add mình để tiện pm nhé, nhìn lịch của bạn thật hấp dẩn nên mình rất muốn ghép cùng nhóm.

Nếu bạn xắp lịch đc thì mua vé mbay sớm sẽ rẻ hơn mà

Bạn có tuyển boy 7x kô nhỉ? và nếu cóa thì cho biết cụ tỉ chi phí cho chuyến đi là bao nhiêu vậy?

Bạn có tuyển boy 7x kô nhỉ? và nếu cóa thì cho biết cụ tỉ chi phí cho chuyến đi là bao nhiêu vậy?

7x,8x,9x tuyển hết ạ, miễn là hòa đồng. Chi phí vé mbay khoảng 500usd co 5 chặng (tại đi srinagar nên tốn tiền vé mbay hơn bt) còn lại cho chi tiêu maximum là 500usd nữa cho 2 tuần ạ. E toàn đi tiết kiệm quen rùi, nên đi vậy còn dành xiền thực hiện các ước mơ khác nữa :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,113
Latest member
4AuFa
Back