What's new

[Hỏi đáp] Tuyến Đường Đăklăk-> Nha trang -> Hà Tĩnh ( Mở rộng ra Hà Nội).

Armstrong

Phượt tử
Tuyến Đường Đăklăk-> Nha trang -> Hà Tĩnh ( Mở rộng ra Hà Nội).

Xin chào anh chị em trong diễn đàn Phượt. Em có sở thích du lịch từ nhỏ. Lên google tìm hiểu thông tin về du lịch tình cờ biết trang Này. Thấy đây là một trang rất hay. Chắc sau này em sẽ gắn bó lâu dài với Phuot. Mong sau này có cơ hội làm quen với ACE trong diễn đàn mình...
+Em tên Thường gọi là: Hiếu Armstrong
+Nơi ở Hiện tại là Quy Nhơn.
+Nhà ở Đăklắk
+ Năm Sinh 1989
+yahoo: cayxanu_1989
+ZIng me (Hiếu Armstrong)
Sắp tới ngày 21-7 này em có việc gia đình cần ra Hà Tĩnh. em cũng muốn qua đây thử thách bản thân qua con đường từ Đăklắk -> Hà Tĩnh ... ( Nếu điều kiện cho phép... chắc ra Hà Nội Luôn).
Em dự tính lộ trình như sau: ACe cho em lời khuyên và Kinh nghiệm nhé
Phương Tiện là Xe máy ... Wawe s
Em nó đây:

Hành trình:
+ Ngày 1: Lắk ->Krôngbông-> Mdrak ( ăn trưa, ngủ nghĩ) -> Nha Trang ( 17h)....
Khoảng thời gian từ tối đến sáng chắc tham quan thành phố biển :)
+ Ngày 2: 6h xuất phát -> Quy Nhơn ( lúc này 11h trưa) ăn uống, tắm rửa, nghĩ ngơi.
-> 13h xuất phát...., khoảng 6h tối có mặt tại Đà Nẵng...
+ Ngày 3: Đà nẵng -> Hà Tĩnh
Ăn trưa tại Đồng hới - Quảng Bình..., và có mặt tại Hà Tĩnh Lúc 18h.
Đó là em dự tính thế..., chứ chưa vạch kế hoạch chi tiết...
Em tính đi vào ( 19 - 20- 21)..Mong ý kiến ace xem cần lưu ý điều gì và làm điều gì để chuyến đi thêm thú vị...
À cho em thông tin về nhà nghỉ, ks ở Nha Trang giá rẻ với.. Em cảm ơn!
Còn chiều ngược lại em cũng đang tính.., có gì ace cho em gợi ý nữa nhé.

Last edited by a moderator:
Re: Tuyến Đường Đăklăk-> Nha trang -> Hà Tĩnh ( Mở rộng ra Hà Nội).

Chào mừng bạn đến với diễn đàn Phượt.com:)

Bạn đã lên kế hoạch rồi thì cứ thế mà thực hiện thôi.

Trước khi lên đường kiểm tra bảo dưỡng xe thật tốt,cho người cũng thật đầy đủ những dụng cụ đồ nghề tư trang cần thiết.

Bạn đi như thế này thì thời gian chạy trên đường là chủ yếu,chắc không đủ thời gian để tạt ngang,tạt dọc những điểm tham quan trên các tỉnh thành sẽ đi qua.

Về vấn đề nhà nghỉ ,khách sạn thì mình không giúp được gì vì cá nhân mình khi đi không hề chuẩn bị trước chỗ ở cứ tới nơi rồi lang thang tìm vài nhà nghỉ ,khách sạn rồi hỏi thăm theo kiểu "đọ giá".

Cứ chỗ nào vừa ý thì vào,không thì lại kiếm chỗ khác vì mình đi bằng xe máy nên vòng vèo tí chả sao.Có khi qua đó còn hiểu thêm 1 phần nào về nơi mình đang đến :D .

Trên đường về nếu muốn bạn cứ vòng lên đường Hồ Chí Minh mà chạy,chỉ chú ý 1 chút cho đoạn nhánh Tây vì hơi vắng vẻ tí,nhưng cũng không quá hoang vắng ,trắc trở như lời đồn đại.Nhiều anh em trên diễn đàn đã độc hành cung này rồi.

Bạn cứ gõ vào ô Hỏi phượt và chịu khó tìm đọc chắc sẽ có thêm nhiều thông tin bổ ích cho chuyến đi.

Chúc bạn có chuyến đi nhiều cảm xúc.:)

Re: Tuyến Đường Đăklăk-> Nha trang -> Hà Tĩnh ( Mở rộng ra Hà Nội).

Vâng, cảm ơn anh về những gợi ý. Chắc em sẽ tìm hiểu kỹ hơn để có chuyến hành trình thú vị.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back