What's new

Tuyển xế đi Hà Giang ngắm tam giác mạch 23-25/10/2015

Lỡ hẹn với tam giác mạch cả cơ số mùa hoa rồi, nên năm nay mình chốt phải đi cho đươc, huhu, cơ mà nhóm mình vẫn đang cần tuyển xế cho chuyến đi được trọn vẹn, bọn mình có 6 người, 4 nữ 2 nam nên cần tuyển thêm 2 bạn nam nữa cho hai bạn nữ xinh xắn, nói lắm cơ mà thích tự nhận nội tâm với khép kín, lol. Nhóm mình đi chơi là chính chụp ảnh là chủ yếu, ăn là nhiều :3

Lịch trình của bọn mình như sau:

Tối thứ 6 (23/10) Tối t6 xuất phát tại bến Mỹ Đình. Đến sáng sớm 5h thì có mặt tại TP Hà Giang.
Thứ 7 (24/10); Hà Giang – Đồng Văn
Từ TP HG đi Đồng Văn (140km)
Thuê xe máy tại TP hoặc đi xe khách lên Đồng Văn: (cái này bàn nha, xem đi xe khách lên Đồng Văn hay xe máy vì thời gian của mình có ít sợ các xế sẽ bị mệt còn các ôm thì ê cmn mông)
* Đi 50km tới TT Quản Bạ - núi đôi, 50 km tiếp theo tới Yên Minh
* Từ Yên Minh đi vài km là sẽ đặt chân huyện Đồng Văn.
Note: Khi ra khỏi thị trấn Yên Minh một đoạn có 1 ngã ba nếu hướng bên phải sẽ lên Mèo Vạc còn hướng trái lên Đồng Văn. Từ Yên Minh đi 40km sẽ tới TT Đồng Văn – cung đường đèo ngoạn mục bắt đầu
+ Mở đầu huyện Đồng Văn là xã Vần Chải và Phố Cáo
+ Đi tiếp là tới ngã ba Phó Bảng Sủng Là: Rẽ lên dốc trái là Phó Bảng (thị trấn ngủ quên – rớt nhiều nhà cổ), đi thẳng xuống là Sủng Là (thung lũng kim cương của HG – nơi ko thể không tới – Nhà của Pao, cánh đồng tam giác mạch bla bla)
+ Đi thẳng miết sẽ lên Sà Phin Note: đường ngoằn ngèo núi đá hùng vĩ có chỗ đá lởm chởm chìa ra đường. Từ Sủng Là tới Sà Phìn 5km
+ Từ ngã ba Sà Phìn xuống bên tay phải có lùm cây xanh là dinh thự vua Mèo (đi ngược lên một đoạn sẽ có đường vòng xuống). Đi thẳng về Đồng Văn (còn 15km nữa) hoặc rẽ trái lên dốc chạy thẳng qua Lũng Cú (note: cái này để dành đến mai)
* Đêm ngỉ ngơi nhảy múa tại khách hạn 2* phố cổ Đồng Văn

Chủ nhật (25/10): Loanh quanh Đồng Văn phố:
+ Từ Đồng Văn đi khoảng 20km sẽ tới đỉnh đèo Mã Pí Lèng – Đường happy – sông Nho Quế uốn lượn
+Lượn lờ Dinh vua mèo
Mình cứ chơi chán chê mê mỏi rồi di chuyển về TP Hà Giang trước 6h chiều, rồi ăn tối 1 bữa no say thịnh soạn kiểu vua chúa trước khi lên xe về HN
Nếu ko thưởng thức mấy món đó thì thật có lỗi với ẩm thực miền Tây Bắc ạ :x

Lịch trình sơ sơ là như thế, có thể thay đổi tùy theo cảm hứng của các thành viên trong đoàn.Chi phí cho chuyến này ước tính cũng tầm 1tr2-1tr5 ah.

Bạn nào có thể tham gia team mình thì nhắn mình nhé: số đt 0942 719 755 ạ,mình sinh năm 90 nên có gì các bạn xưng hộ cho tiện.

Mình đi nhiều nhưng cũng vồ ếch được vài lần nên bạn nào có kinh nghiệm lái xe thì bọn mình chào đón nhiệt tình nhé.

Cảm ơn cả nhà đã đọc tin ạ :xxx

Last edited:
Hấp dẫn quá :). Mĩnh cũng dự kiến đi lịch trình như thế 23-25, người và xe lên giường nằm xuất phát từ bến Hải Phòng. Xế một mình

Hấp dẫn quá :). Mĩnh cũng dự kiến đi lịch trình như thế 23-25, người và xe lên giường nằm xuất phát từ bến Hải Phòng. Xế một mình

Bạn có join cùng nhóm mình ko, còn nếu ko thì lên đó mình giao lưu cũng đc :)

đi xe khách thì bất tiện lắm. từ HG lên ĐV 155km, đi xe khách lại ko tạt té được những nơi nổi tiếng như lũng cú, nhà vua mèo, nhà pao, cánh đồng hoa hồng... đọc đường đi thấy cái gì đẹp muốn có cái ảnh kỉ niệm cũng nhịn, chỉ đẹp lúc đi đường thôi đến thị trấn đồng văn rồi thật ra ko có gì mấy. cái chợ nổi tiếng nhất thì chuyển ra chợ mới rồi. nếu đi xe máy cho mình ké.

Ôi các bác bàn rôm rả quá làm máu em lại càng lên não :)), có đi xe máy hay không thì tủy vào quyết định của cả đoàn ah, em thì cũng thích xe máy hơn vì thích hưởng gió trời và cảnh ngút ngàn bằng mắt hơn là qua cửa kính ô tô :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back