What's new

[Cung TM] Tuyển xế: Phú Yên biển gọi, cảnh đẹp hoang sơ, món ăn hấp dẫn-Từ ngày 12/2-17/2/2013

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Tuyển xế: Phú Yên biển gọi, cảnh đẹp hoang sơ, món ăn hấp dẫn-Từ ngày 12/2-17/2/2013

Năm ngoái do lên kế hoạch sát ngày đi quá không kịp mua vé nên lỡ hẹn với Phú Yên, Tết năm nay theo lịch được nghỉ 1 tuần bọn mình quyết định lên lại kế hoạch với lịch trình như sau, rất mong có thêm các bạn đồng hành cho vui:

Ngày 0 ( 11/2 - mồng 2 tết) :
17h lên ô tô giường nằm đi Đà nẵng (ai đi máy bay có thể bay chuyến sáng sớm ngày hôm sau & gặp nhau lúc 10h tại ĐN)

Ngày 1(12/2 -mồng 3 tết) : 8h sáng đến ĐN
10h tập hợp đoàn để ra xe ô tô đi QNhơn
18h đển QNhơn
Tối chơi ở QNhơn

Ngày 2(13/2-mồng 4 tết):Chơi ở Qui Nhơn
Thăm Tháp Đôi, Tháp Chàm cổ, mộ Hàn Mặc Tử, Biển Quy Nhơn

Ngày 3(14/2-mồng 5 tết):
8h lên ô tô đi Phú Yên
10h sáng đến Phú Yên.
Bắt taxi về KS, và đi thuê xe máy
Chiều đi ...
Tối chơi tháp Nhạn

Ngày 4(15/2-mồng 6 tết)
5h sáng đi Đại Lãnh, ngắm bình minh.
Đi tiếp Đập Hàn, Vũng Rô
Chiều về đi Bãi tràm

Ngày 5(16/2-mồng 6 tết)
5h sáng đi Ghềnh Đá Đĩa (vì thấy bảo tầm 9h đã rất nắng rồi)
Trưa ăn ở An Hải
Chiều: Đầm Ô Loan, Vịnh Xuân Đài

Ngày 6 (17/2-mồng 7 tết)
9h trả phòng ra sân bay về HN.

Tổng chi phí dự kiến: 2.5-3 tr (không bao gồm tiền vé máy bay và ô tô đi lại giữa các địa điểm)
Giá vé máy bay:
Phú Yên-Hà nội: 1.738.000 (tại thời điểm ngày 8/11) nên ai muốn tham gia thì đăng ký càng sớm giá vé càng được rẻ, sát ngày đi giá vé cỏ thể lên đến 2.900.000

Ai đi đăng ký với Ms. Hiền theo số: 0904.064.530 nhé

Danh sách đăng ký:
1. newcomer
2. gà mờ
3. Bạn gà mờ
4. April_118

Last edited:
Re: Tuyển xế: Phú Yên biển gọi, cảnh đẹp hoang sơ, món ăn hấp dẫn-Từ ngày 12/2-17/2/

Lanh quanh ở Phú Yên thôi hở bạn?

Re: Tuyển xế: Phú Yên biển gọi, cảnh đẹp hoang sơ, món ăn hấp dẫn-Từ ngày 12/2-17/2/

Ghi là tuyển xế vậy thôi, nếu 1 hoặc 2 ôm nữa join với bọn mình cũng uki. Không cần gọi điện thoại đâu, các bạn cứ reply topic là tụi mình nhận gạch :D

Thời gian còn dài nhưng các bạn nào định đi với tụi tớ thì nên có kế hoạch sớm để chủ động về phương tiện di chuyển. Tụi mình đi từ HN, nhưng các bạn có thể join từ Đà Nẵng hoặc Quy Nhơn cũng ok.

Lịch trình như trên, tụi mình mong nhận được đóng góp của các bạn.

See u!

PS. NhaTrang: bạn xem ở lịch trình giúp mình nhé. Thanks!

Hay, mình cũng muốn đi trong dịp tết, nhưng chỉ phú yên thôi hả bạn, hành trình dài ngày như thế mà, nhà mình hoành tráng cực đông luôn đi, vừa rồi mình hụt chuyến cực đông đang tức hùi hụi đây.
Nói chung là mình rất muốn đi chơi xa trong dịp tết này, hehehee.
Mình dân quảng ngãi.
http://www.facebook.com/profile.php?id=100002892257078
có gì bàn thêm nhé, hehhehehehe
chúc bạn gặp thật nhiều điều may mắn trong cuộc sống

Last edited by a moderator:

Đây mới là lịch trình sơ bộ của tụi mình. Lịch trình chi tiết có điểm đến cực Đông. Tuy nhiên, tụi mình không hướng đến mục tiêu "hoành tráng", chỉ là "đi và cảm nhận" thôi :)

Mình cũng đang dập dòm lịch trình này nhưng chưa chắc chắn có đi được hay không.
Mình có voucher ngủ 1 đêm cho 2 người tại khách sạn 5 sao Cendeluxe ở Tuy Hòa, Phú Yên. Không đi thì tiếc mà đi thì bây giờ chưa sắp xếp được công việc.
Nếu bạn nào thích mua lại thì mình để lại 200 000. Bằng giá guesthouse. Giá của khách sạn thì các bạn check trên mạng, mình cũng chưa check nhưng đẳng cấp 5 sao thì khỏi phải bàn. Mình mới được bên H&K, quản lí chuỗi các khách sạn tặng.
Contact yahoo : hanh.fareastour
Xem ảnh voucher : http://www.flickr.com/photos/22565218@N02/8170898934/

Bạn Petite_Dragon88 có tin nhắn !

Lịch trình sao các bạn không bay vào Nha trang -> cực đông -> phú yên - > bình định -> đà nẳng -> hà nội.

Lịch trình sao các bạn không bay vào Nha trang -> cực đông -> phú yên - > bình định -> đà nẳng -> hà nội.

Với lịch trình 5 ngày (vì các thành viên đều muốn ăn tết đến mồng 2), bọn mình sợ đi thêm Nha Trang thì không kịp và nếu có kịp thì phát sinh thêm khoảng 2tr chi phí nữa (1.2 tr tiền vé mbay và ăn chơi), vì hiện tại giá vé máy bay HN-NT hay NT-HN đều tầm 3.100.000 rồi, chưa kể nếu đi theo chiều của bạn HN-...NT thì mất thêm một tối ngủ ở NT nữa vì phải bay từ mồng 2 tết thì mới tiết kiệm thời gian.

Còn lí do bọn mình chọn HN-ĐN-Bình định-Phú Yên-Cực đông-HN chứ ko phải chiều ngược lại vì giá vé máy bay Phú Yên-HN rẻ hơn hẳn và đi theo chiều từ nơi đẹp vừa vừa đến nơi đẹp nhất :)

Last edited:

Bạn đi mấy người, m ở Quy Nhơn nè

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,194
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back