What's new

[Đã chốt đoàn] Tuyển xế và ôm Thác Bản Giốc mùa nước cạn - 2/12 - 4/12

Chuyến đi cuối cùng trong năm của em, rồi em chia tay nhà phượt 1 thời gian, ở nhà tu. Vậy em xin phép lên cung ( Nhờ bác Đat Vn tư vấn )
Chuyến đi này khoảng 5 hoặc 6 và xe theo như ý kiến của bác Tuan Tandao nhằm đảm bảo thời gian di chuyển của đoàn
Lịch trình thác bản dốc : 2/12
- Thứ 6 (2/12): 16h : Hà Nội – Thái Nguyên (77) – Bắc Kạn (111) – Cao Bằng (113)
- Thứ 7 (3/12): Cao Bằng – Quảng Uyên (46) – Trùng Khánh (25) – thác bản
Giốc (27) – động Ngườm Ngao. – Trùng Khánh (27)( Có thể rẽ vào hồ Thăng Hen)
- Chủ nhật (4/12): Trùng Khánh – Quảng Uyên (25) – Tà Lùng – Đông Khê – Thất
Khê – Lạng Sơn – Hà Nội

Off duy nhất 1 tối 20h ngày 1/12 tại quán cafe 58 Nguyễn Hữu Huân
Kinh phí dự kiến 800/1 người ( Bao gồm ăn uống, xăng xe...............)
Hiện danh sách thành viên tham gia gồm :
Xế : 1 .anh Tuấn ( 65)
2. Hoài Việt
3. Tuấn ( 83)
Ôm : Hanh Nguyen
- Do chuyến đi chạy đêm nhiều nên yêu cầu các xế chuẩn bị tốt cho xe của mình trước khi đi
Mình là Việt - số điện thoại : 0936038668
attachment.php

Last edited:
Re: Tuyển xế và ôm Thác Bản Dốc mùa nước cạn - 2/12 - 4/12

Ngày 1 phải chạy sớm mới tới được Cao bằng,Ngày cuối cùng khó có thể chạy 1 phát về Hà Nội theo đường Đông Khê-Thất khê-Lạng Sơn-HN được(nếu dk thì sẽ về muộn và mệt)

Chuyến đi cuối cùng trong năm của em, rồi em chia tay nhà phượt 1 thời gian, ở nhà tu. Vậy em xin phép lên cung (Nhờ bác Đat Vn tư vấn )
...
Vậy là bác nhà phượt bão quyết định ở nhà chăm vợ nuôi con 1 năm liền thiệt đây hả? Trước thấy bác tuyển quân rầm rộ trong fb cơ tưởng đủ quân rồi chứ?
Cái con đường đi bác có thể tránh, chẳng việc gì mà phải qua cái đèo Liêu bụi mù, báo nó bôi lên để dọa ai chứ...
Nhà bác đi thế này:
Ngày thứ 6 (2/12): Hà Nội – Thái Nguyên (80) – Bắc Kạn (90) – Cao Bằng (120).
Ngày thứ 7 (3/12): Cao Bằng - Trà Lĩnh (có vào hồ Thang Hen chơi thì vào) - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Ngườm Ngao - tt.Trùng Khánh (nghỉ đêm, nếu không thích ở lại Trùng Khánh thì chạy về CB nghỉ đêm, cung đường này đi lại trong ngày được). Ngày thứ 7 hành trình tránh hoàn toàn cái đèo Liêu mà báo chí ca ngợi là "nguy hiểm" chỉ phải leo đèo Mã Phục khi đi từ Cao Bằng vào.
Ngày Cn (4/12): tt.Trùng Khánh - Quảng Uyên – Tà Lùng – Đông Khê – Thất Khê – Lạng Sơn – Hà Nội.
Nếu về CB nghỉ đêm trong ngày thứ 7 thì ngày CN chạy: Cao Bằng - Đông Khê - Thất Khê - Lạng Sơn - Hà Nội, không bị muộn về thời gian kẻo bác tete lại lo:
Ngày 1 phải chạy sớm mới tới được Cao bằng,Ngày cuối cùng khó có thể chạy 1 phát về Hà Nội theo đường Đông Khê-Thất khê-Lạng Sơn-HN được(nếu dk thì sẽ về muộn và mệt)
Chúc nhà bác có chuyến đi thành công, iem nếu có đi chắc là đi sau nhà bác nữa rồi.

Last edited:

Bọn em định chạy từ trưa hôm thứ 6 bác ạ, và chạy khoảng 4 xe nên chạy nhanh bác ạ. Tối thứ 5 anh rảnh qua chỗ anh Tuấn Cafe chém gió ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,498
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back