What's new

[Tin tức] V/v đính chính thông tin Biệt thự số 4 (BỐN) và 14 (MƯỜI BỐN) ở Đà Lạt

V/v đính chính thông tin Biệt thự số 4 (BỐN) và 14 (MƯỜI BỐN) ở Đà Lạt

Hôm nay tôi nhận được thư từ thành viên (được đăng lại trong bài tiếp theo).

Xét thấy tính cần thiết và quan trọng của thông tin chi tiết, chính xác, vì có thể ảnh hưởng đến nhiều người, nên tôi lập topic này để mong nhận được phản hồi chính xác.

Re: V/v đính chính thông tin Biệt thự số 4 (BỐN) và 14 (MƯỜI BỐN) ở Đà Lạt

Thông tin từ bài của bạn Thu Cao Cao : TẠI ĐÂY

Có 1 bài cảnh báo rằng có 1 nhóm bạn ở biệt thự số 14 bị mất hết tài sản gồm laptop và máy chụp hình đó bác ah.Mà công nhận khúc đó vắng thiệt,buôi tối bác mà đi đâu 1 mình chắc cũng ko an toàn cho lắm :( Bây giờ thì biệt thự 14 tuy có view đẹp nhưng xuống cấp rồi,phòng ốc nhìn cũ lắm.

Tiếp đó là bài của ZoneFM

Chuẩn khỏi chỉnh.

K phải bgiờ mà là trước giờ lun, nội thất-tường-gạch nền thì nhìn cũ kỹ, u ám; người ra vô luôn tuồn, nói chuyện thì ồn ào, k có cảm giác riêng tư; giá cả cũng k cạnh tranh bao nhiêu.... Đã đến quan sát rồi say gbay lun nên chưa ở bgiờ.

Đây là quan điểm riêng e thôi nhưng có lẽ k hợp với các pác khác đã từng chọn nơi này để ở.

Thư từ thành viên tự nhận là CHỦ của biệt thự số 14 - 01 Quang Trung tại Đà Lạt

mình là chủ biệt thự 14- 01 quang trung- đà lạt.
vừa qua trên diễn đàn, mình đọc được tin "Có 1 bài cảnh báo rằng có 1 nhóm bạn ở biệt thự số 14 bị mất hết tài sản gồm laptop và máy chụp hình đó bác ah.Mà công nhận khúc đó vắng thiệt,buôi tối bác mà đi đâu 1 mình chắc cũng ko an toàn cho lắm Bây giờ thì biệt thự 14 tuy có view đẹp nhưng xuống cấp rồi,phòng ốc nhìn cũ lắm."
từ link dưới:
https://www.phuot.vn/threads/2717-C%E...BB%A3t/page106
mình không biết bài cảnh báo này nằm ở đâu, nhưng nội dung ghi không đúng sự thật.Biệt thự bị mất trộm là BIỆT THỰ SỐ 4.do MS.LAN quản lý. chỉ vì thông tin không chính xác về BIỆT THỰ 14-01 QUANG TRUNG của mình, đã làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến uy tín của biệt thự cũng như nguồn khách trong vài tháng qua.
1.mong MOD sendlink bài cảnh báo đó vô mail của mình giúp mình, để mình nắm tình hình [email protected]
2. mong MOD đính chính lại tin biệt thự bị mất đồ là "BIỆT THỰ SỐ 4.do MS.LAN quản lý" chứ ko phải biệt thự 14.
3. VÀ BIỆT THỰ 14 không xuống cấp như tin đã nêu
mong các thành viên không nhầm lẫn giữa BIỆT THỰ 14 với biệt thự số 4 kia.
mong MOD sớm sửa giúp
THANK MOD

Với vai trò là người đầu tiên đưa thông tin về Biệt thự 14, tác giả của bài viết, đề nghị bạn Thu Cao Cao cung cấp thông tin về Bài viết cảnh báo mà bạn đã đọc và nói lại.

Tôi đã viết thư cho bạn Thu Cao Cao, đồng thời tạm ẩn bài viết về biệt thự 14, để chờ thông tin chính xác.

Rất mong mọi người khác cung cấp thêm thông tin để có thể có cách nhìn chính xác.

https://www.phuot.vn/threads/71055
Đây là link em đọc trong dd Phượt đây ah,hôm nay tìm coi lại thì ko hiểu sao lại bị sửa lại là "BIỆT THỰ SỐ 4"
Nhưng nhìn những comment bên dưới thì các thành viên vẫn nói là "BIỆT THỰ SỐ 14"
Thì ở đây,em nghĩ là do chũ topic bị nhầm lẫn tới mức ko nhớ mình ở biệt thự nào???Nên mới dẫn đến sự việc thế này.

Mình đi ĐL hay ở biệt thự số 14, cùng khu này luôn.
Chuyện mất cắp này quá vô lý, đúng là chẳng có tên ăn trộm nào lịch sự đến vậy.

Cái khu biệt thự 14 đó nhìn ma quái kinh khủng , mình nghe khen cũng mò vào ở nhưng thật sự là quá cũ kĩ và k hợp với dáng mình tí nào nên k bao giờ giới thiệu nó cho ai nữa ! cũ 1 cách tàn tệ, vì mình hiểu nó là cổ nhưng ít nhất cũng phải sạch sẽ , đằng này .......ai thích cảm giác đà lạt xưa thì qua cadasa ở , mình từng ở và rất hài lòng

Biệt thự 14 đúng là khá phổ biển với dân phượt lên ĐL vì nó rẻ. Và cũng chỉ vừa đủ/hợp lí quá cho dân phượt. Chơi là chính ngủ là phụ. Mình cũng đồng ý nó cũ (cổ gì, cũ), nhưng đâu có thấy gì gọi là không sạch sẽ đâu nhỉ.

Chủ thớt có nhắc đến số 4, quy định khách sạn. Thật ra cái này chả cần đọc đâu, nhìn một lần là biết, khách sạn nào cũng quy định như vậy hết ấy mà, kể cả New World Sài Gòn. Dân mình hay chủ quan nên cứ nghĩ người ta để cho vui. Đúng ra, tất cả mọi khi ra khỏi phòng, đều phải gửi đồ có giá trị lễ tân, thế người ta mới đảm bảo được. Hơi bất tiện, nhưng chuẩn. Mình ở SG người ta còn rất gay gắt vấn đề này, ra khỏi phòng là người ta lên kiểm tra, mang hết sạch đồ xuống lễ tân (chắc tại biết mình người Bắc, chủ quan). Về đến KS trước khi được trả lại đồ đã phải nghe một bài giáo huấn khá dài về tình hình an ninh trật tự, thiếu điều viết bản kiểm điểm thôi =)). Cũng bực, nhưng may người ta làm thế :|. Và đúng là khi mất đồ trong phòng, không có nơi nào phải chịu trách nhiệm cho bạn đâu.

À đấy là nói đến phần chú ý thôi nhé. Chứ việc mất đồ nguyên khóa thế thì đúng là mờ ám uẩn khúc >.<. Nhưng chắc giờ này cũng chỉ để tiếc thôi chứ không làm gì được, chia buồn cả nhóm :<.

Trên là những ý kiến comment của bài viết đó,thiết nghĩ cần làm rõ tại sao chủ topic này lại có sự nhầm lẫn như vậy.Nếu là BIỆT THỰ SỐ 4 thì tại sao những commend bên dưới lại ghi BIỆT THỰ SỐ 14 ???

Last edited:

Tuần nay em hơi bận, có lẽ phải thứ 7 mới đi xác minh được việc này.

Mình đã đến và ở cả 2 biệt thự 4 và 14 nên xin có ý kiến như sau :
- Biệt thự số 4 nhìn có vẻ củ , xuống cấp , dù có được cái view từ cửa sổ nhìn xuống thung lủng nhưng buổi tối thì vắng vẻ vì nằm khuất bên trong và phía dưới , hôm mình ở đó thì cô Lan chủ biệt thự không có mặt vào buổi tối , các ngày khác thì mình không biết , mình chỉ ở một đêm rồi hôm sau dọn qua biệt thự số 14 .
- Biệt thự 14 thì đẹp và mới hơn biệt thự số 4 , ngoài ra còn có cảnh hoa các loại rất đẹp nên người ta thường đến đây để chụp ảnh cưới , ảnh lưu niệm , biệt thự này cũng nằm gần biệt thự số 4 nhưng ở phía trên . Chủ biệt thự này là cô Hoa .
Mình chỉ biết có thế thôi .

bạn đọc mà bạn ko hỉu ý của bạn Peam0706 à. ý bạn ấy nói mỗi lần lên Đà Lạt thì hay ở Biệt thự 14.cùng khu với Biệt thự bị mất cắp là số 4 luôn. vậy nên dẫn đến sự việc bạn tự ý gán thành biệt thự 14 theo các comment trong khi chủ topic ghi đậm và to là biệt thự 4

Mình thì cũng ko có ý gì xấu với biệt thự 14,mình chỉ đọc topic đó thì thấy ghi là biệt thự 14 hôm nay vào xem lại thì thành biệt thự số 4....Mình chỉ cảnh báo các bạn trên dd thôi,chứ chẳng rãnh hơi đâu mà đi bôi xấu biệt thự 14 làm gì,mình chỉ là dân đi phượt,chả có kinh doanh hay làm gì mà phải giở trò như vậy.

Đúng là Biệt thự 14 do cô Hoa làm chủ, nội thất ở đây thì cũ, nếu gắn với tiêu chí nhà nghỉ thì phù hợp còn nếu so sánh với khách sạn có sao ngoài trung tâm thì quá chênh lệch. Mình có ở đây 2 lần qua những lúc nói chuyện với cô Hoa thì được biết biệt thự 14 này được cô thuê lại của Công ty Đường Sắt ( không biết gọi vậy có đúng không?) để kinh doanh cho khách du lịch thuê lại nên rất khó để sửa chữa. Nói chung nếu các bạn đi ĐL với tiêu chí "chơi là chính, ngủ là phụ" thì ở đây đáp ứng được yêu cầu của các bạn, còn nếu đòi hỏi phải tiện nghi cao cấp thì e rằng sẽ khó đáp ứng được. Đây là sự thật cũng là một đánh giá khi các bạn lựa chọn nơi ở tới D9L.
Còn biệt thự số 4, đúng là nằm sâu và thấp so với đường đi vào, mặc dù nó nằm ở phía ngoài đường vào biệt thự 14 (phải đi qua biệt thự số 4 mới tới biệt thư 14) nhưng buổi tối có vẻ vắng vẻ và tối hơn, có một lần mình lên ĐL do trời còn sớm nên có vào biệt thự số 4 này nghỉ nhưng phòng đó không có toilet riêng phải dùng chung (3 phòng trên lầu/1 toilet) nên sáng ra mình phải trả phòng. Do mình ở khá lâu cách đây 7 năm và bây giờ không biết có thay đổi gì không nên cũng không dám bình luận về vấn đề nội thất bên trong ở đây nên mình chỉ nói vị trí của của biệt thự số 4 này thôi. Các bạn đi cá nhân thì không nên về trễ vì an ninh ở ĐL cũng không còn an toàn so với cách đây mấy năm vì ĐL bây giờ có quá nhiều dân nhập cư.
Bạn Thu Cao Cao cũng chỉ có ý tốt khi khuyên các bạn hãy cẩn thận khi lựa chọn nơi lưu trú khi đền ĐL, nếu bạn ấy có nhầm thì mọi người nói để bạn ấy chỉnh lại. Mình không quen với Thu Cao Cao chỉ biết qua diễn đàn nên đừng nghĩ mình bênh vực bạn ấy.
Khi lập ra diễn đàn này chủ yếu để các thành viên chia sẻ những thông tin, kinh nghiệm. Nếu cái nào không chính xác thì mong các bạn khác đính chính để mọi người biết được thông tin chính xác.

Đúng là Biệt thự 14 do cô Hoa làm chủ, nội thất ở đây thì cũ, nếu gắn với tiêu chí nhà nghỉ thì phù hợp còn nếu so sánh với khách sạn có sao ngoài trung tâm thì quá chênh lệch. Mình có ở đây 2 lần qua những lúc nói chuyện với cô Hoa thì được biết biệt thự 14 này được cô thuê lại của Công ty Đường Sắt ( không biết gọi vậy có đúng không?) để kinh doanh cho khách du lịch thuê lại nên rất khó để sửa chữa. Nói chung nếu các bạn đi ĐL với tiêu chí "chơi là chính, ngủ là phụ" thì ở đây đáp ứng được yêu cầu của các bạn, còn nếu đòi hỏi phải tiện nghi cao cấp thì e rằng sẽ khó đáp ứng được. Đây là sự thật cũng là một đánh giá khi các bạn lựa chọn nơi ở tới D9L.
Còn biệt thự số 4, đúng là nằm sâu và thấp so với đường đi vào, mặc dù nó nằm ở phía ngoài đường vào biệt thự 14 (phải đi qua biệt thự số 4 mới tới biệt thư 14) nhưng buổi tối có vẻ vắng vẻ và tối hơn, có một lần mình lên ĐL do trời còn sớm nên có vào biệt thự số 4 này nghỉ nhưng phòng đó không có toilet riêng phải dùng chung (3 phòng trên lầu/1 toilet) nên sáng ra mình phải trả phòng. Do mình ở khá lâu cách đây 7 năm và bây giờ không biết có thay đổi gì không nên cũng không dám bình luận về vấn đề nội thất bên trong ở đây nên mình chỉ nói vị trí của của biệt thự số 4 này thôi. Các bạn đi cá nhân thì không nên về trễ vì an ninh ở ĐL cũng không còn an toàn so với cách đây mấy năm vì ĐL bây giờ có quá nhiều dân nhập cư.
Bạn Thu Cao Cao cũng chỉ có ý tốt khi khuyên các bạn hãy cẩn thận khi lựa chọn nơi lưu trú khi đền ĐL, nếu bạn ấy có nhầm thì mọi người nói để bạn ấy chỉnh lại. Mình không quen với Thu Cao Cao chỉ biết qua diễn đàn nên đừng nghĩ mình bênh vực bạn ấy.
Khi lập ra diễn đàn này chủ yếu để các thành viên chia sẻ những thông tin, kinh nghiệm. Nếu cái nào không chính xác thì mong các bạn khác đính chính để mọi người biết được thông tin chính xác.

Dạ,bác nói có lý đấy ah.Đa phần ai đến BT số 14 cũng nói cũ kỹ cả
Ở đây,em xin đính chính lai là,chuyện em cảnh báo BT số 14 bị mất đồ là do em đọc được trên topic của 1 bạn trong dd đây,em đã trích dẫn link phía trên.Và báo với các bạn khác để tránh,chứ em ko phải ng ở BT số 14 cũng ko phải tung linh bậy bạ.
Chẳng qua là,khi vào lại topic đó,để trích dẫn cho các bạn thấy,thì em lại thấy chủ topic đổi lại thành BT số 4 ??? Nên em cũng làm lạ và ko hiểu tại sao???Nhưng khi đọc những comment của các bạn phía dưới topic đó,thì vẫn ghi là BT số 14...Cho nên mình nghĩ do từ đầu chủ topic có nhầm lẫn gì đấy,nên đã kéo theo nhiều hệ lụy sao này.
Nhiều chuyện ko hay,hiểu lầm xảy ra,nên em cũng chẳng bik làm sao???Giờ thì cũng chẳng biết BT 14 hay BT số 4 nữa !!!
Thôi thì coi nhưng rút kinh nghiệm lần này,chuyện ko phải của mình thì sao này em sẽ chẳng để ý làm gì !!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,188
189,947
Latest member
uyen13579
Back