V/v giá cao: nhóm dv Du Lịch Hiếu Bình Ba

Re: Cảnh báo giá cao: nhóm dv Du Lịch Hiếu Bình Ba

mấy hôm nay mình theo dõi " vụ chặt chém tại BÌNH BA"
mình có ý kiến của người mới đi phượt bình ba vào tháng 2 .2014
về vụ việc này cả 2 bên đều có chổ sai:
hiếu bình ba: có lỗi là không báo chi phí trước cho khác, nồi cháo 500k ( dàng cho nhóm 8 người) hơn cao
còn về phần chị BB0 và friends
1. chị BBO không tham gia nhóm này nên không biết chất về hải sản và dịch vụ , nhưng chị là người nhiệt tình nhất trong vụ này( lạ)
NÊN Ý KIẾN CỦA CHỊ LÀ CHỦ QUAN DUY Ý CHÍ
2. cáC bạn đi PHƯỢT mà không chịu không giá trước ( đó là lỗi của bạn , non kinh nghiệm.)
3. chị BBO là cá nhân, ý kiến của chị không đại điện cho phuot.vn( đặt biệt chị không có biết được giá cả hiện tại trên bình ba mà chị nói
tôm hùm mắc ? chị có thể đưa dẫn chứng ,đừng nói miệng; giá của 2014

nhóm 10 mình đi 2 ngày 1 đêm ăn tôm hùm ở phòng máy lạnh mà mỗi ngừoi có 900,000?
các anh chị em trên diễn đàn này phần đã đi nhiều nơi và nhiều người đi BÌNH BA rồi có ý kiến khách quan về việc này ?

thân

Last edited by a moderator:

phuot.vn , nên LẬP một đội có thêm thị BBO đi BINH ba Rồi về phán xét vụ này cho chuẩn. chứ vụ này chỉ một phía theo lời chi TO TO MIỆNG . thât không công bằng cho người bình ba.
bắt họ lên diễn dàn phuot.vn nhưng họ kêu bạn lặn cho ăn tôm hùm thôi ( không công bằng). hiihi

babyone

Phượt tiên

mấy hôm nay mình theo dõi " vụ chặt chém tại BÌNH BA"
mình có ý kiến của người mới đi phượt bình ba vào tháng 2 .2014
về vụ việc này cả 2 bên đều có chổ sai:
hiếu bình ba: có lỗi là không báo chi phí trước cho khác, nồi cháo 500k ( dàng cho nhóm 8 người) hơn cao
còn về phần chị BB0 và friends
1. chị BBO không tham gia nhóm này nên không biết chất về hải sản và dịch vụ , nhưng chị là người nhiệt tình nhất trong vụ này( lạ)
2. cáC bạn đi PHƯỢT mà không chịu không giá trước ( đó là lỗi của bạn , non kinh nghiệm.)
3. chị BBO là cá nhân, ý kiến của chị không đại điện cho phuot.vn( đặt biệt chị không có biết được giá cả hiện tại trên bình ba mà chị nói
tôm hùm mắc ? chị có thể đưa dẫn chứng ,đừng nói miệng; giá của 2014

nhóm 10 mình đi 2 ngày 1 đêm ăn tôm hùm ở phòng máy lạnh mà mỗi ngừoi có 900,000?
các anh chị em trên diễn đàn này phần đã đi nhiều nơi và nhiều người đi BÌNH BA rồi có ý kiến khách quan về việc này ?

thân
Tôi là người alo cho Hiếu nhờ tìm phòng nghỉ giùm cho chủ thớt nên tôi chính là người đầu tiên tạo ra cái bill thần thánh này.

Và vì tin tưởng Hiếu là người tôi tin tưởng nên mới có việc rất vui vẻ dễ dàng oki mọi thứ Hiếu sắp xếp>>> Không hỏi giá, k thắc mắc về những dịch vụ mà Hiếu đưa ra.

Đây là giá thị trường do chính người Bình Ba ( thành viên BinhBaIsland ) đưa lên trong bài trước.
Tôm hùm : 850k/1kg
Tôm đỏ sống : 900k/1kg
Mức lá : 220k/1kg
cháo hải sản cho 8 người ăn : 100k/1 nồi cháo
Ốc bàn tay 60k/1kg
Ốc nón 40k/1kg
Chim trắng thì mình chưa biết
Sò mồng 60k/1kg
bia + nước ngọt thì đúng giá thị trường
DV vệ sinh ( tức là dv ngoài bãi biển 30k/1ng + vệ sinh 10k/1 người )
Ăn trưa trên bè : 80k/1 phần
Bè Tôm 30k/1 ng
Tàu lặn san hô tùy theo lượng khách ( 8 người 600k)
xe máy bạn thuê chạy 50k/1xe/ nữa ngày ( không cần biết bạn đi bao lâu, đã thuê xe thì tối thiểu là nữa ngày)
Mình tính như vậy là giá các bạn mua tại chỗ chưa tính công chế biến
Bạn có thể tự tính ra chênh lệch giá. Chưa kể việc có bằng chứng về việc cân thiếu rõ ràng nhé.

babyone

Phượt tiên

phuot.vn , nên LẬP một đội có thêm thị BBO đi BINH ba Rồi về phán xét vụ này cho chuẩn. chứ vụ này chỉ một phía theo lời chi TO TO MIỆNG . thât không công bằng cho người bình ba.
bắt họ lên diễn dàn phuot.vn nhưng họ kêu bạn lặn cho ăn tôm hùm thôi ( không công bằng). hiihi
Cuối tháng này có 1 plan đi Bình Ba rồi bạn, sẽ có report cụ thể cho bạn sớm thôi. Và mình đúng là kẻ TO TO MIỆNG nhất trên diễn đàn này về các vấn đề chi phí trong các chuyến đi.
21g00 ngày 28/3/2014 Khởi hành đi Cam Ranh.

NGÀY 1: VỊNH CAM RANH – BÌNH BA
Tới Cam Ranh, lên tàu khởi hành ra Đảo Bình Ba.
• Ngắm cảnh đẹp của Vịnh Cam Ranh.
Đến Đảo Bình Ba - Ăn sáng - sắp xếp chỗ lưu trú tại nhà dân (homestay) hoặc lều, võng. Tham quan về cảnh sinh hoạt đời thường của dân đảo
• Tham quan bè cá và những cảnh đẹp trên Vịnh Cam Ranh cũng như của Đảo Bình Ba. Đến bè nuôi tôm hùm, tham quan bè nuôi tôm từ lúc còn nhỏ cho tới lúc tôm trưởng thành hoàn toàn.
Dùng bữa trưa trên bè
• Tìm hiểu thêm về cuộc sống của những người ngư dân biển tại đây cũng như thưởng thức các món đặc sản như: Tôm hùm nướng, cháo Tôm hùm, Ốc năm ngón tay, cá hấp, Mực nướng, rượu tiết tôm hùm... (chi phí ăn hải sản khách tự túc).
Về lại đất liền – Tham quan tắm biển tại Bãi Nồm
• Dùng tiệc và tham gia chương trình giao lưu văn nghệ và lữa trại tại bãi Nồm. Chụp toàn cảnh Bình Ba ban đêm - Thiên đường ánh sáng
Nghỉ đêm tại Bình Ba.

NGÀY 2: VỊNH CAM RANH – ĐẢO BÌNH BA
Dùng điểm tâm sáng với món bánh canh cá, đặc sản của dân đảo Bình Ba.
• Khởi hành du ngoạn cảnh tại Vinh Cam Ranh, tham quan những bãi tắm hoang sơ của khu vực miền Trung: Bãi Bồ Đề, bãi Nhà Cũ, bãi Me
Dùng bữa trưa tại nhà dân với những món ăn đậm chất miền biển, nghỉ ngơi thư giãn
• Khởi hành về lại Cam Ranh.
• Tham quan Chùa Từ Vân (Tháp Bảo Tích được xây dựng từ những viên san hô xếp chồng lên nhau, kết hợp với vỏ ốc, vỏ sò tạo nên một không gian mang đậm phong vị biển cả. 18 Tầng Địa Ngục được xây dựng từ đá san hô, bên ngoài bao bọc là hình rồng, dài khoảng 500m.)
21h00 ngày 30/3/2014 Khởi hành về lại Tp. Hồ Chí Minh.

Chi phí: 850.000đ/bạn.(thiếu đóng thêm)
Gồm: Ăn 3 bữa trưa và 2 bữa sáng trên đảo, xe máy tham quan, phương tiện di chuyển đến Cam Ranh.
Link đây : Bình Ba - Thiên đường rực nắng - 28 -31/03/2014

850k /người tính từ Sài Gòn nhé bạn.

caonguyendom

Đi để trở về ...
Staff member

Cuối tháng này ra Bình Ba, anh em Bình Ba và mình giao lưu 1 bữa nha.
Tell cho mình nếu giao lưu được nhé (beer)

ruanwenhua

Phượt gia

Theo mình thấy đây là góp ý để mọi người tốt hơn.
Phân tích đúng sai thì chắc chắn anh chị em tự đọc sẽ hiểu.
=> Bạn Hiếu: bán giá thế nào là quyền của bạn ấy. Vì tự phát mà. Đâu có giá niêm yết đâu. Nên ko thể kết luận bạn hiếu gian lận.
Còn với khách: ăn hay không là quyền của khách. Nếu bán giá thế này thì khách không ăn.vì khách nghĩ giá không phù hợp. Quyền của khách.
Hai bên không tìm được tiếng nói chung thì khách bỏ đi nơi khác.
Vì biển đảo đâu chỉ có sự lưa chọn Bình Ba. Còn đó nha Trang, lý sơn , côn đảo, phú quốc ..vv....
Người bán chỉ kiếm lúa đựoc một lần này thôi. Lần sau kiếm lúa từ đâu................? Người Bình Ba hãy vào Google tìm thông tin từ vườn cây ăn trái lái thiêu ( quê hương tui đó ) sẽ hiểu kết cục cho 1 câu chuyện buồn
Một khi khách đã quay lưng thì rất khó níu kéo quay lại. Mà người làm du lịch thì cần khách mà. Hãy kéo khách về đừng đuổi khách đi.
Những người bình ba chân chính sẽ bị thiệt thòi nếu các bạn đại diện bình ba cứ cố tranh chấp ở đây, không tiếp thu cải thiện thì chỉ làm làm mọi người thêm thành kiến

Last edited:

AnhsonQ

Phượt thủ

Dù sao Topic này cũng là tiếng chuông cảnh báo cho Những người đang làm dich vụ ở Bình Ba...Để tránh "vơ đũa cả nắm" ,chúng ta nên nêu thẳng Đích danh là ai ( Thí dụ là Tên HIÊU BÌNH BA chẳng hạn...)và cần Hình ảnh của "HUNG THỦ "thì càng tốt hi ....hi !!!để bà con Phượt dễ nhận diện khi đi đến BÌNH BA....!!
TRÂN TRỌNG

kukuanna

Phượt thủ

Thứ Nhất: Ở bài viết này chủ Topic không vơ đũ cả nắm là "Dân Bình Ba" mà chỉ đích danh tên nhóm chặt chém khách "Hiếu Bình Ba". vì vậy bạn đừng nói là không công bằng cho người BB!

Thứ 2: Nick mới lập kiểu này lại là Hiếu BB chứ không ai hết. Đã chặt chém khách rồi còn không có can đảm đứng ra nhận.

ông sáu bãi chướng không làm tour đâu nhé bà con ! giới thiệu lung tung cả lên

pekka_dgr

Phượt tử
Re: Lừa đảo của nhóm dv Du Lịch Hiếu Bình Ba

chắc đây là Hiếu Bình Ba mới tạo nick hôm nay vào comment hả ^^!! , k dám dùng nick thật à , nhục thế
Chào bạn , mình tên Tuấn Anh chứ không phải là Hiếu Bình Ba nào cả . Sắp tới mình có chuyến phượt đi cực Đông nên vô tình vào topic này . Sau khi đọc topic này và cái tiêu đề thì mình mới thắc mắc những điều sau :

+ Tiêu đề ghi là " Lừa đảo của nhóm dv du lịch Hiếu Bình Ba " , bạn có thể giải thích là lừa đảo gì ko vậy ? Nhìn lại xem các bạn ăn nhâụ những gì , nào là tôm hùm , nào là hải sản , bia bọt ... . Nếu theo ý kiến của bạn chi phí cho cái đống ở trên thì là bao nhiêu ? và chia cho mỗi người thì là bao nhiêu ? So với giá 755k/người . Mình nghĩ chắc chắn là ko dưới 600k/người rồi đấy .
+ Sau khi đọc các comment ý kiến mình mới rút ra 1 điều : các bạn muốn ăn nhậu thật phủ phê , thật ngon nhưng điều quan trong nhất là phải " Rẻ " . Giá chênh lệch 1 tí thôi đã kêu trời , đả chửi bới lừa đảo này nọ .
+ Theo ý kiến riêng của mình : các bạn nên tự trách mình là tại sao ko tìm hiểu , nắm vững giá cả , lúc ăn phải hỏi trước để tránh khỏi bị chặt chém rồi xót tiền , lập topic khóc than này nọ . Tiền trong túi mình mà mình ko cầm chắc thì thua rồi .

Cuối cùng mình vẫn ko hiểu là lừa đảo cái gì ???