V/v giá cao: nhóm dv Du Lịch Hiếu Bình Ba

Xedaumalai

Phượt thủ
Re: Lừa đảo của nhóm dv Du Lịch Hiếu Bình Ba

Quan điểm cá nhân của mình thế này:
Cái được thì đã mất và cái mất thì mất quá nhiều mà miếng ăn là miếng tồi tàn chúng ta không nên bàn thêm sâu và chỉ nhìn nhận như một bài học kinh nghiệm cho cuộc sống. Mấy ngày hôm nay các bạn cũng đã cho bạn Hiếu Bình Ba ăn đủ gạch đá, chắc dư xây nhà trên Facebook rồi. Làm người thì ai cũng có lỗi lầm và ai cũng có lòng tham. Chúng ta nên để cho bạn Hiếu mở lời như một tai nạn nghề nghiệp để lần sau bạn ấy sẽ sống tốt hơn và rút ra bài học kinh nghiệm sống. Chúng ta không nên đẩy ai đó vào chân tường vì chúng ta đều được sinh ra với 65 tỷ Notron thần kinh cả.

Rất mong bạn Hiếu lên tiếng chắc chắn bạn sẽ được nhiều hơn mất ! :T
Đọc những 2 lần mà mình ko hiểu trọng tâm cmt là ý gì??!!!!

Xedaumalai

Phượt thủ
Re: Cảnh báo giá cao: nhóm dv Du Lịch Hiếu Bình Ba

Dù sao Topic này cũng là tiếng chuông cảnh báo cho Những người đang làm dich vụ ở Bình Ba...Để tránh "vơ đũa cả nắm" ,chúng ta nên nêu thẳng Đích danh là ai ( Thí dụ là Tên HIÊU BÌNH BA chẳng hạn...)và cần Hình ảnh của "HUNG THỦ "thì càng tốt hi ....hi !!!để bà con Phượt dễ nhận diện khi đi đến BÌNH BA....!!
TRÂN TRỌNG
Đúng rồi! Cho anh í lên trang 1 luôn đi:))

Xedaumalai

Phượt thủ

Chào bạn , mình tên Tuấn Anh chứ không phải là Hiếu Bình Ba nào cả . Sắp tới mình có chuyến phượt đi cực Đông nên vô tình vào topic này . Sau khi đọc topic này và cái tiêu đề thì mình mới thắc mắc những điều sau :

+ Tiêu đề ghi là " Lừa đảo của nhóm dv du lịch Hiếu Bình Ba " , bạn có thể giải thích là lừa đảo gì ko vậy ? Nhìn lại xem các bạn ăn nhâụ những gì , nào là tôm hùm , nào là hải sản , bia bọt ... . Nếu theo ý kiến của bạn chi phí cho cái đống ở trên thì là bao nhiêu ? và chia cho mỗi người thì là bao nhiêu ? So với giá 755k/người . Mình nghĩ chắc chắn là ko dưới 600k/người rồi đấy .
+ Sau khi đọc các comment ý kiến mình mới rút ra 1 điều : các bạn muốn ăn nhậu thật phủ phê , thật ngon nhưng điều quan trong nhất là phải " Rẻ " . Giá chênh lệch 1 tí thôi đã kêu trời , đả chửi bới lừa đảo này nọ .
+ Theo ý kiến riêng của mình : các bạn nên tự trách mình là tại sao ko tìm hiểu , nắm vững giá cả , lúc ăn phải hỏi trước để tránh khỏi bị chặt chém rồi xót tiền , lập topic khóc than này nọ . Tiền trong túi mình mà mình ko cầm chắc thì thua rồi .

Cuối cùng mình vẫn ko hiểu là lừa đảo cái gì ???
Vui lòng đọc lại từ trang 1:)) Đọc tới lần thứ n sẽ rõ vấn đề thôi mà=))

chauquy

Phượt thủ

Vui lòng đọc lại từ trang 1:)) Đọc tới lần thứ n sẽ rõ vấn đề thôi mà=))
Minh thay trên topic báo giá tôm hùm 850k/kg. Vậy các phượt thủ phải hỏi là tôm hùm gì nhé. Đây là mình chỉ kinh nghiệm cho các bạn :tôm hùm xanh và bông nhé. Mình làm ăn hồi giờ phải rõ ràng thẳng thắn ngay ban đầu. Cứ nghe tôm hùm mà k hỏi rõ tôm hùm gì rồi mya nhé. Các bạn có thể tham khảo ở web uy tín:dulichdaobinhba.vn
Trân trọng

chidung79

Phượt thủ

Chào bạn , mình tên Tuấn Anh chứ không phải là Hiếu Bình Ba nào cả . Sắp tới mình có chuyến phượt đi cực Đông nên vô tình vào topic này . Sau khi đọc topic này và cái tiêu đề thì mình mới thắc mắc những điều sau :

+ Tiêu đề ghi là " Lừa đảo của nhóm dv du lịch Hiếu Bình Ba " , bạn có thể giải thích là lừa đảo gì ko vậy ? Nhìn lại xem các bạn ăn nhâụ những gì , nào là tôm hùm , nào là hải sản , bia bọt ... . Nếu theo ý kiến của bạn chi phí cho cái đống ở trên thì là bao nhiêu ? và chia cho mỗi người thì là bao nhiêu ? So với giá 755k/người . Mình nghĩ chắc chắn là ko dưới 600k/người rồi đấy .
+ Sau khi đọc các comment ý kiến mình mới rút ra 1 điều : các bạn muốn ăn nhậu thật phủ phê , thật ngon nhưng điều quan trong nhất là phải " Rẻ " . Giá chênh lệch 1 tí thôi đã kêu trời , đả chửi bới lừa đảo này nọ .
+ Theo ý kiến riêng của mình : các bạn nên tự trách mình là tại sao ko tìm hiểu , nắm vững giá cả , lúc ăn phải hỏi trước để tránh khỏi bị chặt chém rồi xót tiền , lập topic khóc than này nọ . Tiền trong túi mình mà mình ko cầm chắc thì thua rồi .

Cuối cùng mình vẫn ko hiểu là lừa đảo cái gì ???
Bạn đọc lại bài, có các tình huống cụ thể, mà theo bạn thì không dưới 600k/ người, cứ cho là 655k/ người đi thì 100k x 8 =???. Một bữa ăn tối ngồi vỉa hè (bàn ghế nhựa, không có cái khăn lạnh mà lau tay, đi vệ sinh phải chạy về homestay, rửa tay thì chạy xuống biển....) cho 1 nhóm bị đắt hơn so với tính toán của bạn ngần đấy tiền, có đáng ko???
Bạn đấy tính tiền rất thông minh là 755.000đ/ người chứ không nói tổng hóa đơn là 6.040.000đ nhé.
Sai của nhóm mình là tin tưởng vào người đã gửi nhóm mình cho bạn đấy và bạn đấy cũng tỏ ra nhiệt tình nên trên tinh thần Phượt cũng.....tin nhau :))
Bạn đặt mình vào tình huống đấy thì sẽ thế nào? Nhìn vào hóa đơn bạn cảm giác sao??? Trả tiền hay bật lại??? Trả tiền thì mang cục tức, bật lại thì.....xuống biển.=))=))=))
Thôi chuyện đã um sùm mấy ngày trên các diễn đàn rồi, người mua cũng đã thanh toán xong, người bán cũng đã thay tên đổi họ (ở FB) cho nó chìm xuống bạn ah.
Thời gian để kiếm tiền đi khám phá những nơi khác nữa chứ (c)(c)(beer)(beer)

Xedaumalai

Phượt thủ

Minh thay trên topic báo giá tôm hùm 850k/kg. Vậy các phượt thủ phải hỏi là tôm hùm gì nhé. Đây là mình chỉ kinh nghiệm cho các bạn :tôm hùm xanh và bông nhé. Mình làm ăn hồi giờ phải rõ ràng thẳng thắn ngay ban đầu. Cứ nghe tôm hùm mà k hỏi rõ tôm hùm gì rồi mya nhé. Các bạn có thể tham khảo ở web uy tín:dulichdaobinhba.vn
Trân trọng
Bạn này còn dấu nghề nè!

Mua hải sản ngoài chủng loại còn phải nói đến 2 yếu tố nữa cấu thành giá đó là kích cỡ (size) và tình trạng sức khỏe của nó nữa:D
Ở đây bạn chỉ nói đến chủng loại tôm hùm xanh & bông, nhưng ko chỉ người mua lưu ý đến kích cỡ là 1 kg mấy con hay 1 con 1 kg mấy? Nó còn bơi lội hay đã xem trần ai là cõi tạm?
Tôm hùm ngộp (chết vì ngộp)? Làm gì có con nào bị ngộp khi mật độ môi trường sống khá tốt? Chẳng qua là bị bệnh mà ko chịu đi BS mà thôi:))
Và với những con tôm ngộp này thì giá của nó ko phải là cố định mà tùy thuộc vào số lượng khách đến đảo. Cho nên muốn có giá tốt nhất, các bạn cứ ra đảo từ thứ 2 đến thứ 5 nhé:))

chauquy

Phượt thủ

Bạn này còn dấu nghề nè!

Mua hải sản ngoài chủng loại còn phải nói đến 2 yếu tố nữa cấu thành giá đó là kích cỡ (size) và tình trạng sức khỏe của nó nữa:D
Ở đây bạn chỉ nói đến chủng loại tôm hùm xanh & bông, nhưng ko chỉ người mua lưu ý đến kích cỡ là 1 kg mấy con hay 1 con 1 kg mấy? Nó còn bơi lội hay đã xem trần ai là cõi tạm?
Tôm hùm ngộp (chết vì ngộp)? Làm gì có con nào bị ngộp khi mật độ môi trường sống khá tốt? Chẳng qua là bị bệnh mà ko chịu đi BS mà thôi:))
Và với những con tôm ngộp này thì giá của nó ko phải là cố định mà tùy thuộc vào số lượng khách đến đảo. Cho nên muốn có giá tốt nhất, các bạn cứ ra đảo từ thứ 2 đến thứ 5 nhé:))
Bạn Xedaumalai cũng vui tính nhỉ!!! Bạn hình như là nhà phân tích kinh tế thị trường thì phải.hehe.
Nghề này như tụi tui có gì đâu mà giấu hả bạn!!!???
Nếu bạn muốn biết rõ từng chi tiết 1 để làm "Luận Án" thì khi đến Đảo cứ alo mình. 0972000784 Mình tận tình giúp đỡ.
Bạn thử đi từ thứ 2 đến thứ 5 xem giá Tôm thế nào???
Trân trọng!

chauquy

Phượt thủ

Tôi là người alo cho Hiếu nhờ tìm phòng nghỉ giùm cho chủ thớt nên tôi chính là người đầu tiên tạo ra cái bill thần thánh này.

Và vì tin tưởng Hiếu là người tôi tin tưởng nên mới có việc rất vui vẻ dễ dàng oki mọi thứ Hiếu sắp xếp>>> Không hỏi giá, k thắc mắc về những dịch vụ mà Hiếu đưa ra.

Đây là giá thị trường do chính người Bình Ba ( thành viên BinhBaIsland ) đưa lên trong bài trước.

Bạn có thể tự tính ra chênh lệch giá. Chưa kể việc có bằng chứng về việc cân thiếu rõ ràng nhé.
Cho mình góp ý một tí: như hình ảnh Tôm hùm mà bạn đưa lên theo tôi nhận xét đó là tôm hùm Bông giá thị trường giao động từ 1trieu đến 1 triêu1. Bạn BinhBa Island đưa giá 850k chưa tính công phục vụ vậy tính công nướng thành phẩm như các bạn đã ăn thì bao nhiêu. Các bạn phải hỏi là đúng tôm hùm Bông k roi so sánh nhé!"tôi k binh ai bỏ ai"

Xedaumalai

Phượt thủ

Bạn Xedaumalai cũng vui tính nhỉ!!! Bạn hình như là nhà phân tích kinh tế thị trường thì phải.hehe.
Nghề này như tụi tui có gì đâu mà giấu hả bạn!!!???
Nếu bạn muốn biết rõ từng chi tiết 1 để làm "Luận Án" thì khi đến Đảo cứ alo mình. 0972000784 Mình tận tình giúp đỡ.
Bạn thử đi từ thứ 2 đến thứ 5 xem giá Tôm thế nào???
Trân trọng!
Mình mới đi ngoài đó về - Sẽ liên lạc với bạn khi trở lại đảo.
Mình đánh giá cao cách ứng xử của bạn trên diễn đàn.

Cbr600rr

Phượt tử

âu cũng do tiền bạc làm con người ta biến chất -((