V/v về Leader Nguoihamvui,tên Fb: Diễn Diễn trong chuyến đi Lý Sơn ngày 30/4/2014

Status
Not open for further replies.

CVN

Phuot.vn
Staff member
Re: Sự thật về Leader Nguoihamvui,tên Fb: Diễn Diễn trong chuyến đi Lý Sơn ngày 30/4/

Nhắc chung tất cả các bạn chú ý kiềm chế cảm xúc khi viết bài để không dùng từ ngữ nhục mạ nhau!

Tôi có nhận được một PM đề nghị đưa topic này ra khỏi box Bảng Đen với lý do bạn Diễn đã nhận sai và cái sai của bạn Diễn chỉ là "không bao quát toàn đoàn, không khéo léo trong cách cư xử, không tạo được không khí hòa đồng cho các bạn ở xa" chứ bạn Diễn không "trục lợi" nên "không đến nỗi phải đưa lên bảng đen và bị các bạn HN chửi mắng thậm tệ".

Trong một vài ngày tới, tôi hy vọng bạn Diễn sẽ có giải đáp hợp lý các thắc mắc của các bạn trong đoàn và xin lỗi ở những chỗ bạn thấy mình có lỗi. Sự chân thành từ cả 2 phía sẽ làm câu chuyện kết thúc vui vẻ hơn, và cũng tạo điều kiện cho BĐH không phải đưa ra bất cứ hình phạt nào và có thể đưa topic này ra khỏi box Bảng Đen.

duongthuy197

Phượt thủ
Re: Sự thật về Leader Nguoihamvui,tên Fb: Diễn Diễn trong chuyến đi Lý Sơn ngày 30/4/

Nhắc chung tất cả các bạn chú ý kiềm chế cảm xúc khi viết bài để không dùng từ ngữ nhục mạ nhau!

Tôi có nhận được một PM đề nghị đưa topic này ra khỏi box Bảng Đen với lý do bạn Diễn đã nhận sai và cái sai của bạn Diễn chỉ là "không bao quát toàn đoàn, không khéo léo trong cách cư xử, không tạo được không khí hòa đồng cho các bạn ở xa" chứ bạn Diễn không "trục lợi" nên "không đến nỗi phải đưa lên bảng đen và bị các bạn HN chửi mắng thậm tệ".

Trong một vài ngày tới, tôi hy vọng bạn Diễn sẽ có giải đáp hợp lý các thắc mắc của các bạn trong đoàn và xin lỗi ở những chỗ bạn thấy mình có lỗi. Sự chân thành từ cả 2 phía sẽ làm câu chuyện kết thúc vui vẻ hơn, và cũng tạo điều kiện cho BĐH không phải đưa ra bất cứ hình phạt nào và có thể đưa topic này ra khỏi box Bảng Đen.
Cám ơn bạn đã góp ý.
Mình thấy theo như bạn nói thì bạn Diễn chỉ nhận lỗi và pm riêng với bạn, nhằm mục đích đưa topic này ra khỏi Bảng đen chứ mình chưa thấy bất kỳ phản hồi nào từ Diễn cũng như chưa thấy Diễn lên tiếng nhận ra lỗi sai của bản thân. Nhóm HN k có ý xúc phạm cũng như chửi mắng thậm tệ như lời bạn Dien nói. Nhóm HN luôn muốn giữ gìn sự trong sáng của "phượt", k vì những hạt sạn nhỏ mà làm mất đi nét đẹp vốn có của phượt. Và những thành viên đến với phượt sẽ có những trải nghiệm thú vị, ý nghĩa, tích lũy cho bản thân những kinh nghiệm sống trong mỗi chuyến đi. Xứng đáng với những gì mình bỏ ra và mong đợi :)

ngocruby_207

Phượt thủ

Người như vậy không xứng đáng làm Lead! Anh Diễn có nói anh đã đi được 4 cung và Lý Sơn là lần thứ 2 quay lại. Nói thật chứ em đã đi một nơi đến 4-5 lần nhưng ko dám làm lead. Làm lead ko phải dựa vào yếu tố đi được bao nhiêu lần mà dựa vào khả năng lãnh đạo, có trách nhiệm với mọi người và có khả năng quyết đoán. Bên cạnh đó còn rất nhiều yếu tố khác. Anh Diễn ko có được 1 trong bất cứ điều nào kể trên. Một người yếu kém về năng lực cũng như ko có đạo đức và nhân cách như thế có xứng đáng không?

haiconheoxinh

Phượt thủ

Cảm ơn mod đã viết bài.mình có ý kiến sau :
1. Ko riêng mình đoàn HN,các b từ nơi khác đều lên tiếng.mà lên tiếng để cảnh tỉnh mng chứ ko fair lên tiếng để được thắng, mong chờ Diễm đứng ra xin lỗi.còn cá nhân tôi thấy D nhân dịp này mà thay đổi bản thân tốt hơn thì quá tốt.Nhưng chuyện đó ko liên quan đến move topic chứ?
2. Những vấn đề mem Hn đưa ra đều là vấn đề về vô đạo đức và thái độ sống không đúng mực. Đã để dậy sóng thế này thì ko phải vấn đề nhỏ rồi. Hi vọng Các Mod hãy so sánh kỹ lưỡng giữa các topic và inbox cho thỏa lòng dân. Mà đang đàm phán công khai inbox mà làm cái chi chi.
Thân,

Kinabalu

Phượt thủ

Hài nhỉ,nhận sai mà pm riêng mod đòi gỡ topic,phuot.vn càng ngày bao che dung túng các kiểu,các bác lớn rồi thì đứng ra nhận thẳng mặt chứ chui núp,"Diễn trò" làm gì cho hậu bối chẳng ai phục,buồn cười thay :))

haiconheoxinh

Phượt thủ

Đồng ý là ko ai muốn có hình phạt gì hay làm to chuyện gì.nhưng sao lại đánh đồng với việc gỡ bài????? bao con ng bỏ thời gian công sức viết bài trong đó có rất nhiều không phải tư lợi cá nhân cũng cần thấy kết quả xứng đáng chứ!!!!!

hanoimen

Phượt thủ

Theo mình thì các bạn đừng nên quy chụp theo nhận định chủ quan của mình... Ad đang đứng giữa phân định rất rõ ràng câu chuyện của các bên liên quan... chúng ta cứ phải bình tĩnh xem xét vấn đề thôi... vì đây k chỉ là vấn đề của riêng đoàn Lý Sơn nói riêng mà của cả phượt nói chung... mọi người cùng nhìn vào để có những cách ứng xử thân thiện với nhau

Hài nhỉ,nhận sai mà pm riêng mod đòi gỡ topic,phuot.vn càng ngày bao che dung túng các kiểu,các bác lớn rồi thì đứng ra nhận thẳng mặt chứ chui núp,"Diễn trò" làm gì cho hậu bối chẳng ai phục,buồn cười thay :))

caonguyendom

Đi để trở về ...
Staff member

Em có đi cung này nữa hả cưng ?? Lâu rồi không gặp em nhỉ.

nguyenthiletrinh

Phượt thủ

Chào BĐH

Tôi-Vợ Lead-có đôi điều yêu cầu BĐH làm rõ:

1. Trước khi duyệt đăng bài để mọi người cùng thấy, BĐH có đối chứng, kiểm tra thông tin là xác thực hay chưa?
2. Tiêu chí để bài viết nằm trong "Bảng đen" là gì? Đề nghị BĐH gỡ bài viết hoặc đưa bài viết sang trang thích hợp nhằm không ảnh hưởng uy tín người khác.
Mong nhận được hành động hợp lý từ BĐH.

Chào trân trọng
Lê Trinh

3. bạn CVN ghi là "Tôi có nhận được một PM đề nghị đưa topic này ra khỏi box Bảng Đen ": CVN không có ghi là anh Diễn PM riêng.

Kinabalu

Phượt thủ

Em có đi cung này nữa hả cưng ?? Lâu rồi không gặp em nhỉ.
Ko anh ơi,lễ vừa rồi em đi xứ nẫu lễ hội văn hóa ẩm thực Quy Nhơn-Bình Định chơi.Vừa rồi chuyến 1-6 Tằng Hách anh hủy rồi hả,có chuyến thiện nguyện nào khác 1-6 không cho em tham gia với :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
41,132
180,413
Latest member
Top_of_the_world