What's new

Valy cho đi du lịch

vhcapri

Phượt thủ
Thưa các bác, e biết là hỏi cái này ở đây nó cũng không phù hợp lắm, mong các bác lượng thứ.

Chẳng là bạn e chuẩn bị đi du học, e muốn mua một cái valy to và tốt mà chưa biết tìm ở đâu

Các bác nào biết thì giúp e với

thanks các bác nhiều

Sorry các bác,

Nhà e ở Hà nội :d

Last edited by a moderator:
Bạn ra Black Paw ở Đường Thành, gần chợ Hàng Da ý. hoặc lên Vincom, Tràng Tiền cũng có đại lý cửa hàng này đấy.

Valy hãng này dùng khá tốt, bảo là bảo hành trọn đời, không biết đến lúc nào hỏng (???). Đi du học thì mua cái to nhất. Nhét đồ vào, cân lên khoảng 20-25 kg, quá tiện cho đi máy bay.

Nếu bác muốn mua to và tốt, để đi du học em khuyên bác la Samsonite mua một cái, giá thì đương nhiên đắt rồi. Nhưng bác dùng rất bền.

Em đi du học rồi em rành vụ này, di chuyền (chuyển nhà trọ cũng khá nhiều lần) chứa tất tần tật gia tài ở trong đấy, valy không tốt dùng một lần là tự nó lăn ra chết :)

Bạn định mua trong tầm tiền bao nhiêu, đựng khoảng bao nhiêu kg nữa...
Nếu không rành cứ vào Metro mà mua.
Cái nữa là nên chọn mấy cái mầu sắc lòe loẹt tý, đến khi ra chỗ lấy đồ ở sân bay nhìn phát nhận ra ngay nhanh lắm đỡ bị lẫn.

À quên, bác mua valy nên để ý đến trọng lượng của valy nữa, có cái nặng gần chục cân nhưng mình không để ý, như thế sẽ mất kg khi di chuyển bằng máy bay.

ĐI học nước ngoài thì cứ cái to nhất mà táng.

Bạn ra Black Paw ở Đường Thành, gần chợ Hàng Da ý. hoặc lên Vincom, Tràng Tiền cũng có đại lý cửa hàng này đấy.

Valy hãng này dùng khá tốt, bảo là bảo hành trọn đời, không biết đến lúc nào hỏng (???). Đi du học thì mua cái to nhất. Nhét đồ vào, cân lên khoảng 20-25 kg, quá tiện cho đi máy bay.

Bảo hành trọn đời cho ba lô là 25 năm (vòng đời của cái ba lô được đổi ra như vậy), vali thì em không biết nhưng chắc cũng phải bằng tuổi cái ba lô.

Em đang dùng va li của Samsonite, đúng 1 năm thì cái bánh xe bị long ra, mang đến chỗ bảo hành họ đổi luôn cho cái khác (vì em không có đủ thời gian 1 tuần đợi sửa chữa). Em mua ở bên Anh ạ.

Tớ chắc là chuyên gia phá vali vì toàn chất quá tải.
Kinh nghiệm của tớ là nên kiếm cái Vali loại có 4 bánh xe, có thể quay 360 độ ấy.Khi chất đồ vào có thể kéo hoặc đẩy đều nhẹ nhàng hơn nhiều so với loại có 2 bánh xe. Vừa đỡ mất sức mà trọng lượng chia đều 4 bánh xe, nên sẽ bền hơn.
Điểm yếu của 1 cái vali loại có 2 bánh nằm ở: bánh xe, trục bánh xe (dễ gãy), cái tay kéo lên...

Dù là đi đâu thì một vali cũng bị các hãng vận chuyển hạn chế ở 36kg (32kg???) thôi, để đảm bảo an toàn, thuận tiện cho người khuân vác vì thế cũng không nên mua loại quá to, vừa nặng mà lại khó chèn đồ. Nhưng nếu bác có người quen ở sân bay thì chắc có thể khác. :)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,174
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back