What's new

[Hỏi đáp] Vận chuyển xe đạp từ Sài Gòn tới Hà Nội bằng tàu hỏa

tranquocduy1204

Phượt thủ
Chào mấy anh chị!
Tháng 7 này em có một chuyến "Xuyên Nửa Việt" từ Hà Nội tới Sài Gòn bằng xe đạp. Em hiện giờ đang ở Sài Gòn vá dự định chuyển xe ra Hà Nội bằng tàu hỏa (em đi chung với ẻm luôn). Em chưa đi tàu hỏa bao giờ nên có vài thứ muốn hỏi:
1) Xe đạp có cần bị tháo ra rồi cho vào thùng không? Hay mình có thể đem nguyên chiếc lên tàu luôn?
2) Phí vận chuyển và bốc dỡ là bao nhiêu? Xe của em là Giant Hunter 2.0 khoảng 15kg.
Em cám ơnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn!
P/S: 7/7 sắp tới là sinh nhật xe đạp :)).

Chào mấy anh chị!
Tháng 7 này em có một chuyến "Xuyên Nửa Việt" từ Hà Nội tới Sài Gòn bằng xe đạp. Em hiện giờ đang ở Sài Gòn vá dự định chuyển xe ra Hà Nội bằng tàu hỏa (em đi chung với ẻm luôn). Em chưa đi tàu hỏa bao giờ nên có vài thứ muốn hỏi:
1) Xe đạp có cần bị tháo ra rồi cho vào thùng không? Hay mình có thể đem nguyên chiếc lên tàu luôn?
2) Phí vận chuyển và bốc dỡ là bao nhiêu? Xe của em là Giant Hunter 2.0 khoảng 15kg.
Em cám ơnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn!
P/S: 7/7 sắp tới là sinh nhật xe đạp :)).
Giá là 350k, để nguyên xe nhưng cụ nên cầm theo 10m dây buộc rồi tip cho bác bảo vệ để bác ý cho bác buộc treo xe lên thành toa xe - đỡ bị xước xát & hỏng bộ group.
Bác có thể tk link này http://vetau24h.com/vetau24h/dichvu.../thong-tin-huu-ich/quy-dinh-gui-nhan-hang.htm
Chúc bác xiên vịt thành công.

Kiếm một cái khăn rộng một chút( như khăn rằn) đội dưới nón bảo hiểm, vừa che nắng vừa dễ lau mồ hôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back