What's new

Vân Nam (Lệ Giang-Lugu) 27/12 ~ 4/01

Hi các bạn

Mình đang lên kế hoạch đi Vân Nam tết Tây. Lịch trình như sau

Ngày 0: 26/12: Tối bay SGN-Hà Nội. Đón tàu đêm lên Lào Cai

Ngày 1: 27/12: Lào Cai-Hà Khẩu-Côn Minh-Lệ Giang

Ngày 3: 28/12: Lệ Giang

Ngày 3: 29/12: Ngọc Long Tuyết Sơn

Ngày 4: 30/12: Đi Lugu

Ngày 5: 31/12: Lugu

Ngày 6: 01/01: Lugu, về Lệ Giang

Ngày 7: 02/01: Lệ Giang, tối tàu đi Côn Minh

Ngày 8: 03/01: Côn Minh-Hà Khẩu Lào Cai-Hà Nội

Ngày 9: 04/01: Tối bay về SGN

Chi phí ước tính khoảng 20tr.

Bạn nào quan tâm thì đi liên lạc với mình trong topic này nhé hoặc mail [email protected]

Thanks

thời tiết mùa đông đi bên đó có trở ngại không nhỉ? tầm 20 trieu thì mua vé bay thẳng sang Nam Ninh hoặc quá cảnh?

Nếu chỉ đi vài điểm đó thì k tới 20 triệu, tầm 10-12 triệu là hết.

Cám ơn bạn. Do chưa đi TQ lần nào nên mình tính hơi dư xíu

Tui muốn đi cung này quá. Dời ngày đi. Tui hứa sẽ đu theo đầu tháng 2 hoăc cuối tháng 3

Tháng 2 tui đi chỗ khác rồi

thời tiết mùa đông đi bên đó có trở ngại không nhỉ? tầm 20 trieu thì mua vé bay thẳng sang Nam Ninh hoặc quá cảnh?

Năm ngoái cũng có nhóm đi thời gian này nên mình nghĩ chắc không có trở ngại. Lúc đầu mình cũng tính mua vé máy bay cho khỏe, nhưng thấy giá mắc quá (tầm 9 tr) mà thời gian không đẹp nên chọn đi đường bộ

Có đi Shangri la ko bạn ơi

Shangrila không đi do không đủ thời gian

Thanks all

Dự trù kinh phí 20tr cơ à, căn bản bạn này mất toi hẳn 1 ngày từ HN vào TP HCM, bạn thử tính phương án bay từ Shangrila về Côn Minh vào ngày thứ 7 xem sao, ngày thứ 5 bạn đi thẳng từ Lugu về Lệ Giang. ở Lugu tới 1 buổi chiều và 1 buổi sáng là quá đủ rồi, tới 2 ngày thì chán quá

Tui muốn đi cung này quá. Dời ngày đi. Tui hứa sẽ đu theo đầu tháng 2 hoăc cuối tháng 3

Tháng 2 tháng 3 đi Vân Nam là chuẩn nhất rồi đấy bác. Thành phố mùa xuân Côn Minh ngập tràn sắc hoa, biển hoa cải dầu La Bình rực vàng sắc nằng, ruộng bậc thang Nguyên Dương lung linh ảo diệu mùa đổ nước, Lệ Giang, Đại Lý đậm đà phong tục ngày tết xuân...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back