What's new

[Cung TM] Về Đà Lạt,...vàng rực rỡ sắc hoa Dã Quỳ (13-14/11/2010)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Đà Lạt quá quen thuộc với mọi người thế nên chắc ko cần phải giới thiệu nhiều. Đà Lạt cũng ko quá xa xôi. Đà Lạt, bản thân cũng là một nơi tĩnh lặng, chuyến đi này cũng sẽ là 1 chuyến đi lặng, ngắm và cảm,...Mỗi người, sẽ có một cảm nhận và cảm xúc khác nhau,...Thế nên, tất cả chỉ là ngẫu hứng,...mình sẽ đến những nơi mình chưa đến, ko hề định trước,...và sẽ ko có một lịch trình cụ thể nào nhé các bạn!

Tôi yêu màu vàng rực rỡ hoa dã quỳ, tôi yêu màu trắng tinh khôi của hoa Maguerite, tôi thích lang thang co ro trong cái rét mùa đông,......Tìm về Đà Lạt lần này, tôi muốn ngược về một cõi bình yên,...để lắng lòng thật nhẹ.......

Có 2 nhóm:

Nhóm 1: đi xe máy từ Sài gòn đi Đà Lạt từ sáng thứ 6 (12/11) ước tính chiều T6 đến Đà Lạt. Lượn lờ....., dạo phố đêm, uống cafe, nghe nhạc,...
Sáng thứ 7 (13/11) ghép đoàn đi CLC từ SG lên.
Trưa CN (14/11) khởi hành về SG.

Nhóm 2: Tối T6 (12/11) khởi hành bằng xe CLC từ SG đi Đà Lạt
Sáng T7 (13/11) đến Đà Lạt, ghép với đoàn đi xe máy lượn lờ các cung đường.
Tối T7, uống cà phê Tùng, nghe nhạc quán hội Trùng Dương.
Ngày CN (14/11) lại tiếp tục lang thang,....
Tối 14/11, khởi hành về lại Sàigòn.
Sáng T2 (15/11) trở về công việc thường ngày.

Cập nhật danh sách thành viên tham gia đã đóng tiền cọc (11/11):

Nhóm 1 xe máy xuất phát 6h sáng T6 (12/11), tập trung ngay vòng xoay Hàng Xanh nha:
1/ Khoái lang thang (x1)
2/ Wall2711 (x2)
3/ Miennanggio (ô1)
4/ Còn trống 1 ôm nha!

Nhóm 2 đi xe CLC lúc 23h00 tối T6 (12/11) đến Đà Lạt lúc 6h sáng
1/ Salguy (x) đã cọc
2/ Daniel (x) đã cọc
3/ Đăng Tuấn (x) đã cọc
4/ Ngọc Điệp (ô) đã cọc
5/ Astro (x) đã cọc
6/ Hoahuetim (ô)
7/ Davidpham (x)
8/ Bạn David (x)
9/ Bạn David (ô)
10/ Ivinguyen (ô)
11/ Mơ (ô)
12/ Triddesign (x) đã cọc
12a/ Dara (ô) đã cọc
14/ Phihong (x) đã cọc
15/ Mèo lười (ô)
16/ Chị Mèo lười (ô)
17/ Immotet (x)
18/ Small.chili (ô) đã cọc
19/ Kinh_van (x) đã cọc
20/ Bạn Kinh_van (ô) đã cọc

Ghép đoàn tại Đà Lạt:
1/ Lê Phương (ô) dập dòm
2/ Bạn Lê Phương (ô) dập dòm
3/ Bạn Khoái Lang Thang (ô, 1 xe)
4/ Chtvnn (ô, 1 xe)
5/ Cõi Riêng (ô, 1 xe)
6/ Langbiangoz
7/ Độc hành (x)
8/ Bé Hà (o)
9/ Take care (x) đã cọc
10/ Peheo (ô) đã cọc
11/ Nam bang (x) đã cọc
12/ Trí nguyễn (x) đã cọc
12a/ Trungcao (x)
13/ Bạn Trung cao (ô)

Thời hạn đóng tiền cọc để đặt vé CLC & thuê phòng & thuê xe: 12h ngày 11/11
Số tiền: 300k
Số TK: 0251 001 444 334
Tên chủ TK: Dương Nguyễn Nhật Phượng
Tên NH: Vietcombank Bình Tây

Khi CK vui lòng ghi rõ nick Phuot, nội dung chuyển cọc Đà Lạt, và nên SMS cho mình nhé!
Số phone: 0919 171 667 - MƠ

Chi phí tạm tính:
Đi xe máy: xế ôm share tiền xăng
Xe CLC: 130k/chiều x 2 = 260k
Thuê xe: 80k/ngày x 2 ngày / 2 người (xế + ôm) = 80k
Tiền phòng: 60k/người x 1 ngày = 60k (Biệt thự 14 đường sắt)
Tiền ăn: 25k/buổi x 3 buổi x 2 ngày = 150k

Ước TC: 550k-600k (đi CLC + thuê xe), đi xe máy 210k (chưa kể tiền xăng)

Last edited:
Cái topic này phải gọi đúng là chốt rồi mở chứ không phải mở rồi chốt, ha ha ha

Thằng quỷ nhỏ, tại vì topic mở bên PKM cả tháng nay rồi mà! Đúng ra là ko lên topic đâu đó, nhưng có một số bạn mới nên viết ra ngoài đây cho mọi người cập nhật thông tin luôn!

Có tin nóng hổi:

1/ Bạn Lephuong & Lephuong' từ Gia lai sẽ vào tham gia cùng đoàn nhé!
2/ Bạn Triddesign chuẩn bị cho đoàn 1 chai rượu chào sân! Trid ơi, rượu gì thế, vào xác nhận đơiiiiii !

Xin được mạn phép bê hình của bạn Chtvnn chia sẻ ở topic bên kia sang đây dể dụ dỗ những Phuoter yếu lòng :))

Cảm ơn Chtvnn nhé!

Hic thấy mọi người bàn tán về Đà Lạt làm em xôn xao quá ... em ở DL mà chỉ biết rặt quán ăn và 1 số địa điểm le lẻ chăn chẳn thôi... Nếu được mọi người lên em ké để tham quan ké thành phố mình với ạ! EM đặt 1 chồng gạch vào đây nhé, hồi nào mọi người lên thì em ra bon chen với mọi người ^^ những gì hay ho em biết em sẽ cố gắng tiêm nhiễm cho mọi người trong chuyến đi thăm Đà Lạt lần này ạ !

Tháng 11 là tháng chuẩn nhất để thăm Đà Lạt đấy ạ, thời tiết lành lạnh, sương mù giăng lung tung mưa thì ngớt rồi và thác thì có nước (đến mấy tháng trc thì khô queo à) và tầm 2 tuần đầu của tháng 11 sẽ có hoa quỳ nở vàng luôn. Bon chen xí marketing thành phố nào ^^ (ảnh chụp hồi 10-11 năm trước)

Thành phố buổi sáng mờ sương như thế này đây, chụp hình thì đẹp nhưng mà phải chịu khó dậy sớm với lại phải tự chống chọi được cái lạnh không thì chỉ run chứ bấm máy chắc không nổi rồi .

Đây là lúc 5h30 sáng ạ... khúc đồi cù

Vì dàn hoa này mà phải lặn lội lên tận DL cơ đấy... chụp lúc 6g sáng đại học Đà Lạt

Còn cái này không phải là hoa, ăn được ah ^^... 10:30 trên đường đi Trại Mát

Đường đi cạnh thủy điện Suối Vàng... đường này hẹp, dốc, trơn và ngoặc cua khá nhiều nhưng khá đẹp nên thử, xuống dưới thử lội thác luôn cũng vui

Tầm đầu tháng 11 thì nhiều nước hơn, nhưng vầy cũng chấp nhận được do tiếp cận khúc đập này dễ hơn nè

Em phải quyết tâm rời giường lúc 5g sáng mất thôi kkkk... :D
Hẹn gặp mọi người tối thứ sáu nhé... à vậy em đi với đoàn và sẽ đóng $$ thế nào đây ^^ biết rằng: ở không, xe không, ăn... gấp đôi :">... và đóng cho ai bây giờ ah?...

P.S: hic em xa Đà Lạt đúng 1 tháng, giờ về là được thăm lại toàn thành luôn chuẩn thế không biết :D

Lại tiếp hình của Chtvnn:

Buổi chiều thì cố làm sao chạy ra Tuyền Lâm ngồi ngóng mặt trời lặn. Tháng 11 là đẹp nhất ah ^^
Mặt trời chưa lặn thì ngắm hồ đỡ cũng vui vui. (Vậy mình đi 13-14/11 là đúng thời điểm rồi, Chtvnn nhỉ!)

Khi mặt trời lặn thì lặn cũng nhanh... những 15' tác nghiệp cũng phải lẹ kkkk :p

Em phải quyết tâm rời giường lúc 5g sáng mất thôi kkkk... :D
Hẹn gặp mọi người tối thứ sáu nhé... à vậy em đi với đoàn và sẽ đóng $$ thế nào đây ^^ biết rằng: ở không, xe không, ăn... gấp đôi :">... và đóng thế nào đóng cho ai bây giờ ah?...

P.S: hic em xa Đà Lạt đúng 1 tháng rồi giờ về là được thăm lại toàn thành rồi chuẩn thế không biết :D

Em đang ở SG àh? Khởi hành xe máy 6h sáng cùng mọi người áh? Hoan hô thổ địa Đà lạt nha!

Em đang ở SG àh? Khởi hành xe máy 6h sáng cùng mọi người áh? Hoan hô thổ địa Đà lạt nha!

Hiện nay thì em đang công tác ở xa 1 tý, nhưng thứ 2 tuần sau là em về tới Đà Lạt rồi, kết thúc 1 tháng trốn mưa ở những nơi không mưa :">.... Theo kinh nghiệm của các bạn em thì em thấy muốn chụp hình lúc sáng thì nên đáp xe đến DL khoảng 4g sáng sau đó ngồi uống sữa đậu nành và ngắm chợ sáng Đà Lạt trong sương đợi mặt trời lên (và đợi... em đấu tranh tư tưởng mò dậy chạy xe ra đón :"> ) sau đó vừa đi loanh quanh vừa ngáp vừa chụp hình. Đồng thời đại học DL buổi sáng rất đẹp (trước 6:30) sau đó thì không đẹp nữa do sinh viên đông và sương trên cỏ cũng tan hết rồi. Sau đó 1 ngày đi vận động thật nhiều tới tối luôn rồi về nhà ôm mền ngủ tận hưởng 1 đêm ấm áp rồi nướng tới 9g sáng hôm sau là đẹp nhất. Chứ ngủ rồi kêu dậy sớm rất khó và cũng khá... nhẫn tâm cho ai làm công tác đánh cồng buổi sáng kkkk

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,086
189,870
Latest member
binnne
Back