What's new

[Hỏi đáp] Vé máy bay đi USA - operated by là gì vậy

ngdieulien

Phượt thủ
Em không tìm thấy topic nào để hỏi nên em mạn phép mở topic nhé cả nhà!

Đầu tháng 7 em tính đi USA chơi 1 chuyến cho biết với ngta, e lại khoái Korean Air mà vé mắc quá, lên skyscan search thì có Delta cùng giờ bay với Korean Air mà nó ghi "operated by Korean Air". Nhà mình cho em hỏi, "operated by Korean Air", cái này có phải là những ai mua vé của hãng Korean Air và em mua vé của Delta thì đều bay chung trên 1 chiếc máy bay không vậy cả nhà, tại giá chênh lệch nhiều lắm luôn.

Thông cảm em nhé, lần đầu lên tỉnh đi USA. Cảm ơn nhà mình nhiều.

Đầu tháng 7 em tính đi USA chơi 1 chuyến cho biết với ngta, e lại khoái Korean Air mà vé mắc quá, lên skyscan search thì có Delta cùng giờ bay với Korean Air mà nó ghi "operated by Korean Air". Nhà mình cho em hỏi, "operated by Korean Air", cái này có phải là những ai mua vé của hãng Korean Air và em mua vé của Delta thì đều bay chung trên 1 chiếc máy bay không vậy cả nhà, tại giá chênh lệch nhiều lắm luôn.

Mình cũng định đi Tháng 7 này. Search giá hơi chát. Delta mình check thì luôn khứ hồi là 35tr thì phải. Mà phải xem giờ bay quá cảnh thế nào, lựa total bay tầm 22h là được (tính luôn thời gian quá cảnh). Chứ ham rẽ mà không để ý thời gian quá cảnh nó kéo dài 35h luôn.

Dạng bạn nói là liên doanh các hãng bay đó. Giống như ở VN có khi bạn mua vé Jetstar mà vẫn lên máy bay của VNA bay và ngược lại.

Trong ngành HK goi là share code, hành trình đó bạn sẽ bay bẳng máy bay của Korean air

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back