What's new

Venice Biennale 2011-Tìm bạn đồng hành từ giữa tháng 6 đến giữa tháng 7

Venice Biennale 2011-Tìm bạn đồng hành từ giữa tháng 6 đến giữa tháng 7

Venice Biennale là art biennale hoành tráng và quan trọng tầm bậc nhất thế giới.
Hè này em sẽ đi Venice để tham quan cái triển lãm này tầm 1 tuần trong khoảng giữa tháng 6 đến giữa tháng 7. Ngoài mốc đó ra, hiện tại kế hoạch khá là mở, vậy có ai phượt châu âu hè này xem có miss-match plan được với nhau không?

Italia: +Venice:1 tuần +Rome:3-4ngày
France: +Paris: cố ít nhất 3-4 ngày +Nice-Monaco: 3-4 ngày
Turkey: +Istanbul: 2-3 ngày
Spain: +Barcelona:2-3 ngày
Switzland: +Chủ yếu là để đến Vals nhìn cái nhà tắm, còn nhồi nhét thêm đc j thì nhồi

Các bác nghĩ thứ tự đi như thế nào là hợp lý và tiết kiệm nhất? Tại vì em xin visa qua pháp rất dễ nên trừ khi bác nào cho ý kiến quá hấp dẫn, không thì chắc là hành trình sẽ bắt đầu và kết thúc ở Paris.

Cảm ơn mọi người nhiều.(c)

Re: Venice Biennale 2011-Tìm bạn đồng hành từ giữa tháng 6 đến giữa tháng 7

Mình cũng bắt đầu từ Pháp, nhưng theo dự tính thì đến cuối tháng 6 mình mới sang đc. Mình sẽ ở Châu Âu khoảng 29/6 - 17/7 và các nc mình định đi gồm Pháp( Paris) - TBN( Bacelona) - Ý (Rome + Venice) - Hà Lan (Amsterdam ) - Bỉ ( Brussel)

Ko biết là có match plan với bạn đc ko :D

Chào bạn nouveaunano, mung 10/6 này mình bắt đầu tới Paris, sau khi chơi ở đó xong mình sẽ đi dần xuống phía nam Pháp 20/6 đi Lyon, 23/6 Marseille rồi Aix provence Nice roi qua tiếp Ý chủ yếu là ở vùng Florence, Tuscany trong khoảng thời gian từ 28/6 đến 3 hoặc 4/6 rồi sau đó mới đi thụy sĩ, chủ yếu đi Lucern và Basel.
Không biết bạn có định đi những nơi đó ko nữa và thời gian có match với mình nhiều ko, nếu oki thì chúng mình có thể join cùng nhau vài đoạn cho vui.
Email của mình là huyenmeo09, có gì chúng mình trao đổi thêm nhé

Đã add bạn huyenmo09, bạn Daralie có thể pm mình yahoo nếu ngại public lên đây.
Đang nghiên cứu các phương án thuê apartment short-term, nhưng phải có 3-4 người trở lên thì mới hiệu quả.

Mình ở Paris từ 3-6/6, ở Rome 11-15/6, Venice 18-19/6. Ko biết có trùng với bạn ngày nào ko?
Nếu trùng thì bạn add Y!M: lovewindlovesongs mình trao đổi thêm nhá ;)

Đợt rồi bù đầu chuyện khác quá nên không update đc, đã add hết các bác nhưng chưa thấy ai accept lại cả.
Kế hoạch ở Italia đã book xong: Venice từ 6/15 đến 6/21 và Rome từ 6/21 đến 6/25.
Venice thì em thuê bên Mestre chứ không chịu nổi nhiệt bên đảo (http://www.sancarlovenice.com/) còn Rome thì thuê cái ngay trung tâm thấy google ra cái gì cũng gần trừ Vatican (http://www.hotelmilorome.com/). Bác nào quan tâm mình liên lạc đi thăm quan cầm hộ nhau chai nước :)).
Sau Italia em còn du hí trời âu đến 7/17 nữa nhưng vẫn chưa nghĩ xong là sẽ đi đâu, từ giờ đến thứ 2 sẽ cố hoàn thiện nốt rồi đem lên đây xem có khớp đc với bác nào không.

Hay bác làm cái vé Euroline-pass 330e như em rồi lấy bus làm nhà, lấy ghế làm giường đi khắp châu âu 1 tháng rồi hẵng quay về. Vé của em từ 23/6-23/7 nhé. Bác nào join cùng em thì vui quá ạ.

Hehe thì em cũng đi hơn tháng mà, bác có nick IM nào không em xin add, mình miss-match plan với nhau

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back