What's new

Vì sao nữ giới không thích “phượt”?

Nói nữ giới không thích Phượt thì là đúng đối với các chị em nào chưa nghe hoặc biết đến đi phượt, nhưng khi đã đi được một lần rồi hoặc bị dụ khị một lần thì độ máu muốn đi phượt tiếp thật là mãnh liệt. Còn bây giờ, bạn thử lập một topic rủ bạn đồng hành là có thể biết ngay, số lượng nữ giới không ít đâu nha.^^.

Em vote cho ý kiến của pác Nghe pác nói mà iem muốn check xem mình máu cỡ nào quá. ;) Sắp tới pà kon lon ton có chuyến đi đâu dưới 5 ngày thì cho em bám với ạ ^^ Em đội ơn :D

Đổi chữ "thích" thành chữ "dám" có lẽ chuẩn hơn đấy ạ.

Đúng đấy, bao giờ nữ giới cũng có câu "ví đây đổi phận làm trai được"

Phụ nữ luôn "thích" và còn đi nhiều hơn nam ấy chứ, chỉ có điều là bị giới hạn ở một vài điều kiện như nhiều bạn đã phân tích nên mới dùng chữ "dám", thật ra là "dám vượt qua bản thân mình, dám bỏ những cái mình đang lo nghĩ" không thôi, chứ có gì ghê gớm đâu mà chả dám cái chuyện phượt này..

Xem ra , bạn chủ topic chắc ngồi trong phòng tưởng tượng (hoặc mới tham gia 1 vài nhóm DL ngẫu nhiên nam đông hơn nữ), nên mới đưa ra cái định đề: "trên thực tế số lượng nữ giới đi phượt lại kém nam giới"!!?
Ở đây có 2 khả năng: một là bạn thích nói ngược để gây chú ý, hai là bạn quá phiến diện.
Nếu bạn muốn viết thật sự về vấn đề này thì ít ra cũng vào tìm hiểu và đọc thêm 1 chút ở ngay 4rum này thôi cũng dễ dàng nhận ra là phần lớn các chuyến đi nữ thường chiếm số lượng áp đảo chứ, sao lại quy nạp vội vàng như vậy?
5 năm gần đây, mình đi biết bao nhiêu chuyến, chuyến nào nữ cũng chiêm đa số (nhiều chuyến chỉ có 1 nam, có chuyến toàn gái) vậy mà mình còn chẳng dám đưa ra nhận định ngược lại (bạn chủ topic ) nữa là
Cái topic này thật là vớ vỉn, lạc lõng, vô bổ. Bỏ đi cho đỡ tốn tài nguyên

Bà chị chuẩn, nhưng ở dưới mỗi bài viết em thấy có cái Tam giác ở giữa có cái chấm than. Bà chị nhấn 1 cái vào và ghi rõ lý do bỏ thì hay hơn, để tránh có những đối thoại hay gây Hot ko cần thiết ở chủ Topic.

Mới đọc cái tên topic thì đã thấy nó "sai" rồi!
Đồng ý với Nheva chắc bạn chủ topic này muốn gây sự chú ý ;)

Hầu hết các chuyến mình phượt trong và ngoài nước thì nữ chiếm đa số. Kiếm nam đi theo đôi khi còn phải "năn nỉ" nữa! ;)

Mình cũng cố gắng nghĩ về 1 khía cạnh nào đó thì Bothshoes nói đúng nếu trong trường hợp đó là những chuyến phượt xa chẳng hạn như Tibet hay sang Châu Phi... nhưng cũng sai luôn vì mem nữ trên Phượt dạo gần đây đã đến những nơi này nhiều.

"Vì sao nữ giới không thích “phượt”?" <-- Không dám đâu! Ngược lại là đằng khác.

Chị Nheva ơi bạn này bạn ấy tạo topic tung hỏa mù đới. He he. Chắc bạn ấy bị cô nào từ chối rồi. Bạn ấy còn trẻ, rồi có ngày bạn ấy sẽ tự đổi tên topic thôi. HaHa.
P/S. Ông Sềnh mà nhỡ miệng "dư lày" áh thì mất đường về. Nhỉ??!!!

Mới đọc cái tên topic thì đã thấy nó "sai" rồi!
Đồng ý với Nheva chắc bạn chủ topic này muốn gây sự chú ý ;)

Hầu hết các chuyến mình phượt trong và ngoài nước thì nữ chiếm đa số. Kiếm nam đi theo đôi khi còn phải "năn nỉ" nữa! ;)

Mình cũng cố gắng nghĩ về 1 khía cạnh nào đó thì Bothshoes nói đúng nếu trong trường hợp đó là những chuyến phượt xa chẳng hạn như Tibet hay sang Châu Phi... nhưng cũng sai luôn vì mem nữ trên Phượt dạo gần đây đã đến những nơi này nhiều.

"Vì sao nữ giới không thích “phượt”?" <-- Không dám đâu! Ngược lại là đằng khác.

Anh là boy thuộc tính mãnh liệt.Đi khắp bốn phương trời, nhưng vẫn chịu thua mấy em gái nhà mình, đúng là quá cừ đến có khi 2 ngày không tắm...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back