What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Ok bạn. Mà bạn ơi, cho mình hỏi sau khi COs cập nhật trên web thì khoảng bao lâu mình nhận được tin nhắn từ VFS vậy? Dù biết khả năng đâu của mình bây giờ rất thấp nhưng vẫn nôn nao quá.

Thường có là nó nhắn liền. Hoặc 1g nó nhắn cũng có thể. Chắc hnay bạn nhận dc kq thôi. hôm bũa mình check trên VFS thấy nó báo có rồi xg thấy tn bảo đến lấy kết quả luôn. Mà dù gì 1g mới đc lấy kết quả nên thử đợi đến 1g xem sao. Nếu hồ sơ bạn đầy đủ thì Mình nghĩ bạn đậu thôi, yên tâm đi!

Thường có là nó nhắn liền. Hoặc 1g nó nhắn cũng có thể. Chắc hnay bạn nhận dc kq thôi. hôm bũa mình check trên VFS thấy nó báo có rồi xg thấy tn bảo đến lấy kết quả luôn. Mà dù gì 1g mới đc lấy kết quả nên thử đợi đến 1g xem sao. Nếu hồ sơ bạn đầy đủ thì Mình nghĩ bạn đậu thôi, yên tâm đi!

Vì mình khác bạn, mình đi tự túc. Nên lo lắng quá. Với lại, mình chờ đợi quá lâu càng cảm thấy xuống tinh thần. Thử chờ đến chiều nay xem sao. Cò gì mình thông báo đến mọi người, dù đậu hay rớt.

Chào cả nhà,
Mình và bạn của mình đã pass visa CAN rồi. Mừng quá, được cấp 5 năm, ra vô nhiều lần. ÔI cuộc đời vẫn đẹp sao.

Mình chỉ xin đi 10 ngày và nhập cảnh 1 lần. Ấy vậy mà ông bạn CAN đã cho mình ra vô nhiều lần và thời hạn là 5 năm.

Mình chỉ xin đi 10 ngày và nhập cảnh 1 lần. Ấy vậy mà ông bạn CAN đã cho mình ra vô nhiều lần và thời hạn là 5 năm.
Vâng, em có chị bạn nộp đơn xin Visa Canada hôm 26/3 cũng mới được cấp tuần trước, Multi 5 năm anh ạ , giờ anh kết hợp bờ Đông USA là quá oki luôn, tiết kiệm tiền vé mb, hi

Mình đang chuẩn bị làm hồ sơ xin Visa Mỹ. Hi vọng, đầu xuôi đuôi lọt. Cảm ơn bạn rất nhiều. Vui quá, muốn ngất luôn.

Visa Mỹ em thấy dễ hơn Can nhiều, nó chẳng xem qua giấy tờ gì cũng chỉ hỏi mấy câu, có kết quả ngay và hôm sau nhận được visa luôn, năm ngoái em cũng được cấp và đi 1 chuyến rồi, nếu anh có kế hoạch kết hợp US-CA thì apply hồ sơ sớm anh nhe, vì hôm nay lịch hẹn sớm nhất còn trống là 20/7 đó anh

thế nào thì coi là lớn/nhỏ tuổi vậy bạn???

Mình thấy, họ cấp cho đến hết thời hạn hộ chiếu luôn. Ai cũng vậy, có anh kia cũng bằng tuổi mình , hộ chiếu còn hạn 9 năm nó cấp cho 9 năm luôn. Mình thì hộ chiếu chỉ còn hạn 5 năm nên chỉ được cấp tới 5 năm.

Cũng tùy trường hợp ah bạn. Cũng có người được 6 tháng thôi. Mà mấy người dưới quê mình xin lớn tuổi khoảng >40t đều được 10 năm hoặc đến khi hết hộ chiếu. Mình thì không được nhiều như bạn Khanhkhoa nên cũng hơi ganh tỵ đó:)))

Theo mình tuổi không phải là vấn đề quan trọng lắm. Quan trọng là, mình phải chứng minh được là mình thực sự thích du lịch. Tụi mình cũng chỉ có 30 tuổi thôi.

Hồi trưa mình có hỏi anh trả hồ sơ, thì ảnh nói bây h, Can cấp là hết thời hạn hộ chiếu. Đó là cách cấp chung cho mọi người từ 1 năm trở lại đây. Ai cũng được cấp hết thời gian hộ chiếu, chứ không phân biệt tuổi tác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back