What's new

Visa Du lịch Canada

cho mình hỏi hồ sơ nộp visa du lịch canada có cần dịch tiếng anh không , hay upload bản gốc là được rồi . Nếu dịch thì cần công chứng bản dịch không .

cho mình hỏi hồ sơ nộp visa du lịch canada có cần dịch tiếng anh không , hay upload bản gốc là được rồi . Nếu dịch thì cần công chứng bản dịch không .

Cái nào song ngữ rồi thì up bản song ngữ, cái nào chỉ có ngôn ngữ VN thì nên dịch công chứng sang tiếng Anh, vì ko phải lúc nào người duyệt hồ sơ cho bạn cũng là người VN ah. Nếu bạn tự dịch thì sẽ gây cảm giác qua quýt, cũng ko ai xác nhận rằng bạn tự dịch là đúng, nên đầu tư việc dịch đàng hoàng sẽ tốt hơn.

P/S: nhớ up mấy cái sao kê thẻ tín dụng, highlight rõ chỗ hạn mức tín dụng mà ngân hàng cấp cho bạn, LSQ CAN đánh giá khá cao thẻ tín dụng do bạn đã được ngân hàng tin tưởng nên mới cấp hạn mức cao, chứ sổ TK nhiều cũng ko xi-nhê bằng :)

Trên đây là ý kiến của 1 chiếc dế đã dành cả tuổi trung niên để xin visa, trộm vía chỉ 1 lần fail visa schengen (do bị lỗi thẻ tín dụng khi đặt phòng qua booking chấm com nhưng re-apply lại và pass liền), bạn có thể tham khảo :giggle::giggle:

Last edited:
Cái "dở" của Canada là cho visa hết hạn hộ chiếu luôn (tức là tới 10 năm) nên lâu quá không phải xin lại, quên hết thủ tục. Nước nào cũng "dở" như Can thì tốt biết mấy.

Cho mình hỏi là có ai vừa nộp visa canada online trong khoảng thời gian gần đây (1-3 tháng) thit bao lâu có kết quả nhỉ ??? Mình nộp ngày 2/11 dự tính đi 17/01 , lúc đó trên web ghi processing dáy là 51 nên chắc kịp , bây giờ có người nhà muốn đi chung mình check thì ghi processing day là 70 thì bây giờ nộp thì sẽ không kịp để 14/01 đi . Nên mình muốn hỏi có ai mới nộp trong vòng từ tháng 8/2022 tới tháng 10/2022 có kết quả visa rồi cho mình biết thời gian để tham khảo với .

Cho mình hỏi là có ai vừa nộp visa canada online trong khoảng thời gian gần đây (1-3 tháng) thit bao lâu có kết quả nhỉ ??? Mình nộp ngày 2/11 dự tính đi 17/01 , lúc đó trên web ghi processing dáy là 51 nên chắc kịp , bây giờ có người nhà muốn đi chung mình check thì ghi processing day là 70 thì bây giờ nộp thì sẽ không kịp để 14/01 đi . Nên mình muốn hỏi có ai mới nộp trong vòng từ tháng 8/2022 tới tháng 10/2022 có kết quả visa rồi cho mình biết thời gian để tham khảo với .
6 tháng chưa có nè ng ơi

các bác cho hỏi, em có visa rồi, giờ định xin cho ông bà già vợ (nghĩa là email, rồi tài khoản, số dt, đều là của em hết) vậy thì bên lãnh sự có chấp nhận không ạ

các bác cho hỏi, em có visa rồi, giờ định xin cho ông bà già vợ (nghĩa là email, rồi tài khoản, số dt, đều là của em hết) vậy thì bên lãnh sự có chấp nhận không ạ
Mình không chắc 100% nhưng theo logic thì sẽ là không được chấp nhận, trừ khi bạn là công dân Canada và bạn đứng ra mời, bảo lãnh toàn bộ cho ông bà già vợ bạn.

Mình không chắc 100% nhưng theo logic thì sẽ là không được chấp nhận, trừ khi bạn là công dân Canada và bạn đứng ra mời, bảo lãnh toàn bộ cho ông bà già vợ bạn.
Í mình là thay mặt ông bà già, nôp hồ sơ online thôi bác (mục đích là đi du lịch)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back