What's new
Re: Visa vào Mỹ

Bạn mở lại application hoặc confirmation của bạn xem lúc bạn điền thứ tự First name Last name thế nào thì điền y chang để tạo account, thử lại xem nhé

Mình và mẹ mình đều điền địa chỉ của bạn thân của mình ở Indiana hết (Contact info thôi), lúc mình pv CO không hỏi, nhưng sau đó mình apply cho mẹ mình thì CO có hỏi người đó là ai, mẹ mình trả lời là bạn của con gái, điền vô để trong trường hợp khẩn cấp còn biết người liên lạc

Bạn Trammy cho mình hỏi tí, khi bạn làm hồ sơ cho bạn cùng mẹ bạn,ì phần chi trả (tài chính) cho chuyến đi của mẹ bạn thì khai mẹ bạn tự trả hay người nhà (con cái) trả??

Cảm ơn bạn trước nhé

Trong đơn mình khai cho mẹ mình là retired nên ko thấy ô hỏi j về thu nhập hay về tài chính cả bạn à, nên khi đi pv thì mẹ mình có cầm theo sổ tiết kiệm, nhưngCO cũng ko hỏi, mà nếu hỏi thì cũng nói dùng tiền tiết kiệm đi chơi thôi

Mình có nhu cầu muốn hỏi thăm như sau:
Mình muốn xin Visa 2 con đi chung, như vậy mình xin riêng 1 bộ hồ sơ hay add thêm vào hồ sơ Visa mình đã có trước đó? Bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp mình.

Ca nha oi. Ace nao co kinh nghiem tu lam ho so renew visa US roi thi co the chi cho minh cac buoc thuc hien k? Xin chan thanh cam on moi nguoi truoc.

Bạn vào www.ustraveldocs.com làm theo các bước hướng dẩn , điền form DS 160 rồi in ra, tạo account đề có form đống tiền lệ phí visa, đến HSBC đóng tiền.
Đến VMS gỏi hồ sơ.
Xong.

Bạn vào www.ustraveldocs.com làm theo các bước hướng dẩn , điền form DS 160 rồi in ra, tạo account đề có form đống tiền lệ phí visa, đến HSBC đóng tiền.
Đến VMS gỏi hồ sơ.
Xong.

Mình chuẩn bị renew lần 2 đây, cho nên hóng lại xem có gì khác ko. Và có thêm nhu cầu:

Mình muốn xin Visa luôn visa cho 2 F1 đi chung, như vậy mình xin riêng 1 bộ hồ sơ hay add thêm vào hồ sơ Visa mình đã có trước đó? Bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp mình.

Bạn nào đi Mỹ trong tuần này mình tặng cái Sim còn hạn sử dụng đến hết ngày 7 Apr nhé.

Mình chuẩn bị renew lần 2 đây, cho nên hóng lại xem có gì khác ko. Và có thêm nhu cầu:

Mình muốn xin Visa luôn visa cho 2 F1 đi chung, như vậy mình xin riêng 1 bộ hồ sơ hay add thêm vào hồ sơ Visa mình đã có trước đó? Bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp mình.

Bạn nào đi Mỹ trong tuần này mình tặng cái Sim còn hạn sử dụng đến hết ngày 7 Apr nhé.
Bạn điện thoại đến ĐSQ hỏi, họ sẽ tư vấn , trả lời cụ thể trường hợp của bạn.

Chào cả nhà!
Em là nam, 27 tuổi, độc thân. Nghề nghiệp thì làm nhà nước, nên mức lương không cao.
Có sổ tiết kiệm 300 triệu.
Đã từng đi Hungary, Hàn Quốc, Inđô, Philippine, Singapore.
Muốn trước khi lấy vợ thì sang Mẽo phát nên em tính cuối tháng 4 này đi phỏng vấn.
Về mặt giấy tờ chuẩn bị do mức lương thấp nên em không làm chứng nhận mức lương, chỉ làm giấy xác nhận đang làm tại cơ quan. Cho em hỏi như vậy có được không ạ?
Lúc đi phỏng vấn cần mang theo sổ hộ khẩu không ạ? Em ở tỉnh.
Đọc trên diễn đàn thấy đa số lúc phỏng vấn mọi người nói không có người thân ở bên đó. Em có ông cậu định cư, nếu bị hỏi có người thân nào ở Mỹ không thì em nên trả lời thế nào ạ.

Cảm ơn mọi người.

Last edited:

Mình đang làm đây, có vẻ như là hỏi khó khăn hơn đợt năm 2015 nhiều, bắt khai tùm lum tà là luôn.

Renew xin riêng nha bạn ơi. Bạn cứ renew xong rồi hãy làm cho 2 con. Vì con nhỏ thì ba mẹ sẽ dắt vô phỏng vấn nên bạn xong xuôi rồi thì các con cũng không gặp vấn đề gì đâu.

Chào cả nhà!
Em là nam, 27 tuổi, độc thân. Nghề nghiệp thì làm nhà nước, nên mức lương không cao.
Có sổ tiết kiệm 300 triệu.
Đã từng đi Hungary, Hàn Quốc, Inđô, Philippine, Singapore.
Muốn trước khi lấy vợ thì sang Mẽo phát nên em tính cuối tháng 4 này đi phỏng vấn.
Về mặt giấy tờ chuẩn bị do mức lương thấp nên em không làm chứng nhận mức lương, chỉ làm giấy xác nhận đang làm tại cơ quan. Cho em hỏi như vậy có được không ạ?
Lúc đi phỏng vấn cần mang theo sổ hộ khẩu không ạ? Em ở tỉnh.
Đọc trên diễn đàn thấy đa số lúc phỏng vấn mọi người nói không có người thân ở bên đó. Em có ông cậu định cư, nếu bị hỏi có người thân nào ở Mỹ không thì em nên trả lời thế nào ạ.

Cảm ơn mọi người.

Mình chỉ muốn highlight 1 số điều quan trọng:
1. Sự thật có sao khai vậy
2. Đơn khai sao lúc phỏng vấn có hỏi đến thì trả lời y như vậy
3. Giấy tờ có phiên dịch công chứng nên đem theo hết trừ trường hợp bất khả kháng. Họ không chắc sẽ xét giấy tờ nhưng nếu họ cần xét mà bạn thiếu thì bạn có nguy cơ fail.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back