What's new
Bác nào đậu visa Mỹ mà lịch sử du lịch ít kỷ lục cho mình tham khảo với. Sao mình thấy toàn sưu tầm visa hạng nặng trước khi apply Mỹ hết vậy nè.

Dạ, case em chả biết nặng nhẹ thế nào, freelancer, xin cho cả nhà, PP loanh quanh 7 nước châu Á.
Bác nào đậu visa Mỹ mà lịch sử du lịch ít kỷ lục cho mình tham khảo với. Sao mình thấy toàn sưu tầm visa hạng nặng trước khi apply Mỹ hết vậy nè.

Cả nhà mình được hỏi 6 câu cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt

1. Gia đình anh chị sang Mỹ làm gì? - Du lịch.
2. Anh chị sống ở đâu? - Địa chỉ nhà .... (câu này hỏi 3 lần liền)
3. Anh chị có người thân bên Mỹ không? - Không có
4. Anh chị có ý định cho con sang Mỹ làm con nuôi không? - Không.
5. Anh chị làm nghề gì? Vợ mình trà lời: - Vợ: Cho thuê nhà, Chồng: Kỹ sư, chuyên về xxxx
6. Người có tên là XXX là ai? Tại sao quen? (Mình khai trong đơn tên 1 đối tác ngày trước) - Đối tác, làm cùng lĩnh vực, trước có mua 1 số xxx của tôi.

Bắt đầu từ đây quay sang hỏi mình bằng tiếng Anh, nội dung câu hỏi số 6 và số 3.

C/O: (Tiếng Việt) Xong rồi, anh chị có thể về, quảng tập PP ra sau.

Chia sẻ đê ban

Chúc mừng. Chúc mừng.

Cả nhà mình được hỏi 6 câu cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt

1. Gia đình anh chị sang Mỹ làm gì? - Du lịch.
2. Anh chị sống ở đâu? - Địa chỉ nhà .... (câu này hỏi 3 lần liền)
3. Anh chị có người thân bên Mỹ không? - Không có
4. Anh chị có ý định cho con sang Mỹ làm con nuôi không? - Không.
5. Anh chị làm nghề gì? Vợ mình trà lời: - Vợ: Cho thuê nhà, Chồng: Kỹ sư, chuyên về xxxx
6. Người có tên là XXX là ai? Tại sao quen? (Mình khai trong đơn tên 1 đối tác ngày trước) - Đối tác, làm cùng lĩnh vực, trước có mua 1 số xxx của tôi.

Bắt đầu từ đây quay sang hỏi mình bằng tiếng Anh, nội dung câu hỏi số 6 và số 3.

C/O: (Tiếng Việt) Xong rồi, anh chị có thể về, quảng tập PP ra sau.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back