What's new
Re: Vấn đề visa Mỹ. Help!

Xin chào, hiện mình đã có visa du lịch mỹ, mình xin đi 2 tuần, nhưng đã book vé máy bay 20 ngày rồi, cái việc này liệu hải quan có biết mà không cho mình đi 20 ngày không hen? :( mình lo wa' visa M

Bạn không cần phải lo. Lúc vào hải quan sẽ hỏi bạn ở bao lâu và họ không phải là ông kẹ đâu (ngoại trừ khi gặp hạn xúi quẩy thôi). Thường thì bạn sẽ được ở lại 6 tháng nên không phải lo.

Re: Visa vào Mỹ

Chào các bác,

Em là ma mới diễn đàn ạ ^^. Số là em với 1 nhóm bạn xin visa DL Mỹ tự túc, sau khi có visa thì thấy phần Annotation ghi là Group tour (vì khi phỏng vấn bọn em nói là đi 1 nhóm), và là Single Entry. Nhưng sau đó thì một số bạn lại không đi, giờ chỉ còn em và 1 bạn nữa là vẫn quyết tâm phải đi cho bằng được.

Nhưng khổ là phần Annotation họ đã ghi là đi Group rồi mà bây giờ bọn em chỉ có hai người thì qua Hải quan Mỹ họ có cho nhập cảnh không các bác? Bọn em định đi nhưng cứ sợ sang đấy Hải quan họ ko cho nhậo cảnh thì cũng chết :((.

Hay có bác nào đi Mỹ tháng 7 này cho bọn em nhập hội với ạ. Bọn em định đi Los Angeles và San Diego ạ.
Em cám ơn các bác ạ :)

Nếu bạn có multiple entry visa thì dĩ nhiên không cần phải lo lắng. Nhưng nêu lỡ bạn chỉ có Single entry visa, thì cũng không nên quá lo làm gì, miễn là bạn ở Canada ít hơn 30 ngày. Khi đó bạn trở lại Mỹ, sẽ được áp dụng luật Automatic Re-validation, có nghĩa là tức khắc được chấp thuận. Luật này chỉ áp dụng với Canada và Mexico mà thôi. Và dĩ nhiên được áp dụng với tất cả mọi người, không kể xấu hay đẹp, cũng chắng cần phải gặp được em Hải Quan gốc Việt nào hết. Dưới đây là phần nguyên bản tiếng Anh trả lời cho câu hỏi của bạn mình lấy từ website này nè: http://www.path2usa.com/visiting-canada-or-mexico.

Can I re-enter the U.S. after my short trip to Canada or Mexico?
If you have a multiple entry visa and is still valid, you may apply for admission at the port of entry or pre-flight inspection. If you have a single-entry visa or it has already expired, but your I-94 is still valid, you may still be able to re-enter the U.S. if your trip to Canada or Mexico is less than 30 days. This is called “Automatic Re-validation.”

Cho mình hỏi visa du lịch hết hạn thì lần sau xin lại có phải phỏng vấn nữa không? Mình 30T rùi, là female.

Theo bản than mình thì, nếu đã đến USA và quay về VN, thì những lần sau mình cứ làm visa qua bưu điện, khỏi phải phỏng vấn :D

Chào các bác,

Em là ma mới diễn đàn ạ ^^. Số là em với 1 nhóm bạn xin visa DL Mỹ tự túc, sau khi có visa thì thấy phần Annotation ghi là Group tour (vì khi phỏng vấn bọn em nói là đi 1 nhóm), và là Single Entry. Nhưng sau đó thì một số bạn lại không đi, giờ chỉ còn em và 1 bạn nữa là vẫn quyết tâm phải đi cho bằng được.

Nhưng khổ là phần Annotation họ đã ghi là đi Group rồi mà bây giờ bọn em chỉ có hai người thì qua Hải quan Mỹ họ có cho nhập cảnh không các bác? Bọn em định đi nhưng cứ sợ sang đấy Hải quan họ ko cho nhậo cảnh thì cũng chết :((.

Hay có bác nào đi Mỹ tháng 7 này cho bọn em nhập hội với ạ. Bọn em định đi Los Angeles và San Diego ạ.
Em cám ơn các bác ạ :)

Em định đi tháng 8, một mình nè, nhưng em vẫn đang lọ mọ tìm hiểu làm visa. Hic hic. Được mấy bác đi cùng thì tốt quá nhưng biết chắc quá muộn rồi :((

Năm sau em tính đi GUAM. Em đang ở Hàn Quốc nên vé đi tương đối rẻ < 300$.
Vừa email hồi chiều hỏi đại sứ quán Mỹ thì nó cũng bắt làm VISA. Tưởng GUAM thì ngoại lệ chứ :D

Em vừa nhận được 1 thông tin không chính thống của trung tâm tư vấn hỗ trợ làm visa là ĐSQ nó có cái máy kiểm tra nói dối qua đồng tử mắt, vậy thì em nghi máy này có vấn đề vì rất nhiều trường hợp bị từ chối thì họ đâu có ý định trốn ở lại đâu. Đúng là hại não mà!
Bên cạnh đó các bác cho em hỏi, giấy tờ chứng minh tài chính, xác nhận lương từ bên Mỹ gửi về có phải cộp dấu đỏ như Việt Nam mình không ạ?

Last edited:

Hi e smallgirl226, hee...hình như bên đó ko có dấu má già đâu.c nộp cái hợp đồng làm việc (Cty c ở nước ngoài) nên ko có dấu, vậy mà có sao đâu. Good luck e.

Mình định đi cuối tháng 7 này, nhưng busy công việc nên có khi cuối tháng 8 qua đó, maybe tháng 9 :p. Nếu trùng thì travel cùng tại mình đi alone à. Nhưng vé mbay của mình ko phải vé thường, mà có chỗ trống mới bay nên nếu đi cùng nhau đc thì cũng hên xui :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back