What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Thân gửi các bạn thành viên diễn đàn phuot.vn
Tôi mới tham gia diễn đàn và mong muốn hỏi thăm thông tin về VISA NEW ZEALAND.
Tôi có nộp hồ sơ apply VISA New Zealand vào ngày 10/11/2016, do buổi sáng hôm đó tôi đi nộp hồ sơ multiple entry visa Hàn Quốc, nên khi đến VFS nộp hồ sơ visa NZ, tất cả hồ sơ đều được chuẩn bị đầy đủ (nhưng chỉ thiếu passport bản gốc vì nằm ở LSQ HQ. Thay vào đó, tôi nộp passport công chứng. Và đến trưa hôm nay 28/11/2016, tôi mới lên VFS để bổ sung passport bản chính). Tôi xin hỏi thăm một số thông tin như sau:
1) từ ngày 10/11/2016 đến ngày 27/11/2016, LSQ NZ có xét duyệt hồ sơ của tôi không? Hay hồ sơ tôi bị ngâm cho đến tận hôm nay khi có passport bản chính mới bắt đầu được xét duyệt?
2) thường thì VISA NZ sẽ cấp thời hạn được bao lâu? Vì tôi có ghi thêm một bức thư đề nghị được cấp visa nhiều lần cho đến khi passport hết hạn. Không biết có bạn nào được cấp visa NZ đến khi pasport hết hạn chưa?
Một số thông tin về lịch sử du lịch và passport của tôi:
Đã đi Mỹ (visa Mỹ lần 2 vẫn còn hạn). Đã đi Châu Âu, Nhật Bản, Hàn Quốc, Taiwan (nhiều lần), HKong, Dubai + Abu Dhabi, và các nước Đông Nam Á. Đã được cấp VISA Úc 1 năm nhiều lần (vào tháng 8/2016) nhưng vẫn chưa dùng đến. Đã được cấp visa Nhật Bản 3 năm nhiều lần và visa Hàn Quốc 3 năm nhiều lần.
Cho tôi hỏi thăm có bạn nào nộp hồ sơ trước ngày 10/11/2016 vẫn chưa được cấp visa NZ không?
Cảm ơn các bạn.
Thân

Re: Mình đã xin visa New Zealand như thế nào?

cho mình hỏi xin vía du lịch nhưng 1 mình thi có dễ không?và cần xác minh lương bnhiu thì mo81i ok?

Mình đi tự túc. Mình đi dịp tết 27/1 đến 3/2 về. Các bạn khi nộp hồ sơ trực tiếp cho VFS có đính kèm bôking khách sạn và vé máy bay không? Mình không nộp booking KS và vé MB.

Mình đi tự túc. Mình đi dịp tết 27/1 đến 3/2 về. Các bạn khi nộp hồ sơ trực tiếp cho VFS có đính kèm bôking khách sạn và vé máy bay không? Mình không nộp booking KS và vé MB.
Mình cũng đi dịp Tết :) tùy trường hợp đấy bạn ạ, như mình thì nó cấp visa với điều kiện nộp bổ sung booking vé mb

Mình cũng đi dịp Tết :) tùy trường hợp đấy bạn ạ, như mình thì nó cấp visa với điều kiện nộp bổ sung booking vé mb

Cho minh hoi, ban nop ho so lau chua? Doi Bao lau thi ra vVISSA NZ? Co phai Khi nop ho so, chi nop pasport cong chung thi ho so chua duoc xet duyet? Phai bo sung paspo ban chinh moi duoc xet duyet?
Than.
Xin loi VI Khong dang dau tieng Việt

Cho minh hoi, ban nop ho so lau chua? Doi Bao lau thi ra vVISSA NZ? Co phai Khi nop ho so, chi nop pasport cong chung thi ho so chua duoc xet duyet? Phai bo sung paspo ban chinh moi duoc xet duyet?
Than.
Xin loi VI Khong dang dau tieng Việt
Mình nộp online, khi di lam biometric thi nộp luon bản gốc, xét duyet trong 20 ngày đó bạn

Bạn poweryang ơi, sao mình vô tất cả các link bạn cung cấp đều không mở được, nó luôn báo là "Sorry, we couldn't find what are you looking for ..." nên cả ngày mò mẫm trên topic này lẫn bên VFS mà mình vẫn chưa thấy mặt mũi cái form nó ra làm sao hết hichic.
Mình định là xin visa du lịch tự túc cho 2 vc và bé con, đi vào tầm cuối tháng 4, đầu tháng 5 để enjoy mùa thu bên NZ. Mình có tự xin kha khá visa các nước (đã thành công), có US, UK, Schengen, Nhật, Korea thì chắc tự xin NZ sẽ đc nhỉ? Ông xã mình thì chỉ mới đi các nước ĐNA và Nhật, Thấy hơi hơi lo cho bạn ấy nhưng mình đứng ra xin với tư cách Group leader thì chắc là ổn nhỉ. Chỉ có 1 cái mình thấy ĐSQ NZ yêu cầu khác với những ĐSQ mình từng nộp là họ y/c phải có công chứng dịch thuật của Sổ Hộ Khẩu, CMND và Sơ yếu Lý Lịch. Cái Sổ HK và CMND thì ok nhưng cái Sơ Yếu Lý Lịch thì thiệt là mình ko biết làm như thế nào cả. Mình mua mẫu ngoài nhà sách rồi điền vô, đem lên phường chứng rồi ra chỗ dịch thuật công chứng hả mn?

link đơn đây bạn https://www.immigration.govt.nz/documents/forms-and-guides/inz1017.pdf

link hướng dẫn http://www.vfsglobal.com/NewZealand/Vietnam/pdf/VisitorVisaChecklist.pdf

VFS HCM đồng ý các bản dịch do các cty dịch thuật, phòng công chứng hoặc VP luật sư nhé, miễn là có ký + đóng dấu đỏ lên.

Riêng SYLL, nếu bạn có đi làm thuê thì tự khai bằng tiếng anh rồi nhờ sếp ký + đóng dấu (giống như giấy đồng ý cho nghỉ phép + XN đang làm việc í)

Mình nộp online, khi di lam biometric thi nộp luon bản gốc, xét duyet trong 20 ngày đó bạn

Hình như mình biểt, Visa NZ không có lấy biometric phải không bạn? Mình nhớ lúc mình nộp visa Úc thì họ mới lấy sinh trắc học. Bạn đợi 20 ngày làm việc hay 20 ngày lịch vậy bạn? Vì đến hôm nay là 20 ngày lịch mình nộp hồ sơ VISA NZ.

Hình như mình biểt, Visa NZ không có lấy biometric phải không bạn? Mình nhớ lúc mình nộp visa Úc thì họ mới lấy sinh trắc học. Bạn đợi 20 ngày làm việc hay 20 ngày lịch vậy bạn? Vì đến hôm nay là 20 ngày lịch mình nộp hồ sơ VISA NZ.
Sorry bạn mình nộp hồ sơ nhiều nơi nên bị nhầm vụ biometric hihi. 20 ngày lịch nha bạn đối với nộp online, còn hồ sơ giấy mình ko rõ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,557
190,123
Latest member
Clayjenson
Back