What's new

Visa du lịch New Zealand

Đợt cuối năm 2018 mình nhận được visa du lịch sau 21 ngày kể từ ngày nộp đơn online, đúng với quy định trên web của Sở di trú NZ. Cũng tại thời điểm đó mình biết nhiều bạn sau 1 tháng mới nhận được visa.
Còn tại thời điểm hiện tại mình check trên trang web của Sở di trú NZ thì thấy phải sau 29 ngày mới nhận được đó bạn.
Chúc bạn sẽ sớm nhận được visa!

Tình hình là ngày 01/3/19 mình đã nhận được visa NZ. Họ cấp single 3 tháng, họ tên đầy đủ chứ không viết tắt như trường hợp các bạn phía trên.
Thời gian tổng cộng 16 ngày từ 14/2 (tính từ ngày email của bên họ báo đã nhận được application chứ mình submit hôm 12/2, nộp passport ở VFS ngày 13/2). Nếu ko vướng việc bổ sung passport của second applicant thì có thể sớm hơn khoảng 2-3 ngày.

Cám ơn các bạn đã chia sẻ thông tin để tham khảo và chúc các bạn nộp hồ sơ thuận lợi. ;)

Tình hình là ngày 01/3/19 mình đã nhận được visa NZ. Họ cấp single 3 tháng, họ tên đầy đủ chứ không viết tắt như trường hợp các bạn phía trên.
Thời gian tổng cộng 16 ngày từ 14/2 (tính từ ngày email của bên họ báo đã nhận được application chứ mình submit hôm 12/2, nộp passport ở VFS ngày 13/2). Nếu ko vướng việc bổ sung passport của second applicant thì có thể sớm hơn khoảng 2-3 ngày.

Cám ơn các bạn đã chia sẻ thông tin để tham khảo và chúc các bạn nộp hồ sơ thuận lợi. ;)

Chúc mừng bạn! Vậy là nhanh hơn nhiều so với đợt cuối năm 2018 đó bạn!
Có 1 điều hơi buồn là sao họ chỉ cấp 3 tháng single, trong khi phí visa cao hơn của Úc, thời gian xử lý lâu hơn Úc. Lúc mình nộp mình có visa Úc 1 năm thế mà cũng chỉ được được cấp 3 tháng single

Đợt cuối năm 2018 mình nhận được visa du lịch sau 21 ngày kể từ ngày nộp đơn online, đúng với quy định trên web của Sở di trú NZ. Cũng tại thời điểm đó mình biết nhiều bạn sau 1 tháng mới nhận được visa.
Còn tại thời điểm hiện tại mình check trên trang web của Sở di trú NZ thì thấy phải sau 29 ngày mới nhận được đó bạn.
Chúc bạn sẽ sớm nhận được visa!

View attachment 155763
Gì mà lâu vãi?

Chia sẻ với các bạn case của mình, update online ngày 7/3, gửi VFS passport ngày 11/3 và nhận đc confirm đã scan passport gửi NZ Immigration. Xong đến ngày 17/3 mình submit tiếp visa cho bạn thì ngày hôm qua 9/4 bạn mình có visa còn mình chưa có, hoảng quá hỏi han đc email của họ, gửi email nhờ xử lý visa thì trưa nay mình nhận đc email thông báo họ đã complete visa của mình ngày 27/3 cùng 2 người bạn mà ko gửi cho mình, và mình nhận đc visa luôn,

Trường hợp thấy quá lâu hãy chủ động gửi email cho họ, ai cần email inbox mình mình gửi cho nhé!

Ngoài ra thì visa của mình ko đầy đủ họ và tên chắc mình phải gửi email tiếp để nhờ correct

cả nhà ơi cho mình hỏi, thời gian có hiệu lực của visa NZL là bao lâu ạ? nếu mình có kế hoạch đi tháng 11 thì liệu xin từ bây giờ có sớm không ạ?
Và cả nhà có biết vụ chứng minh tài chính nên để bao nhiêu là vừa cho 5 ngày là ổn ạ?
vì là học sinh nên mình ko biết nên để bao nhiêu là vừa? họ nói cũng chung chung là 1000$/ tháng

cả nhà ơi cho mình hỏi, thời gian có hiệu lực của visa NZL là bao lâu ạ? nếu mình có kế hoạch đi tháng 11 thì liệu xin từ bây giờ có sớm không ạ?
Và cả nhà có biết vụ chứng minh tài chính nên để bao nhiêu là vừa cho 5 ngày là ổn ạ?
vì là học sinh nên mình ko biết nên để bao nhiêu là vừa? họ nói cũng chung chung là 1000$/ tháng

NZ thường cấp visa single 3 tháng có hiệu lực từ ngày cấp. Cũng có nhiều bạn được cấp multi 1 năm, nhưng ít.
Bạn đi đầu tháng 11 thì đầu tháng 8 hãy nộp hồ sơ.
Trên trang này đã có nhiều bạn rơi vào tình huống trớ trêu là họ không để ý ngày dự định đến NZ của mình và cấp hạn ngắn hơn so với cần thiết. Vì thế bạn không nên xin sớm hơn 3 tháng trước ngày đi dự định

Còn việc chứng minh tài chính thì nên ít nhất 60tr

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back