What's new

Visa Hàn Quốc

Re: Mới bị rớt visa du lịch Hàn!

Trên web họ cũng nói nếu họ liên lạc cty trong trường hợp cần xác thực thông tin mà bên bạn không nghe máy thì bị rớt visa mà. nói chung hơi xui

Re: Visa multiple Hàn Quốc

các a/c giup e với , em cóa điều kiện như thế này không biết có khả năng xin được visa multiple không ?
1. em là chủ doanh nghiệp giao dịch hằng tháng trên 400 triệu
2. chồng em chứng minh được sao kê bảng luơng trên 8000$/1 năm ( phi công vietnamair)
Vậy em có đủ khả năng không ạ? e đã gọi lên dai sứ quán chị trực dthoai có kêu e gọi đuơbgf dây 127 mà sáng đến giờ e gọi không ai bắt máy.
em chuẩn bị được hồ sơ như vầy còn thiếu gì không ạ ? Với lại em xin cho chồng em luôn thì nộp chung bộ hồ sơ hay sao ạ?
1. tờ khai xin visa
2. passport
3. giấy phép kinh doanh ( dịch công chứng)
4. cmnd
5. sổ tiêt kiệm ( bảng chinh + bang phôt, không cần dịch)
6. sao kê bank cong ty ( ko cần dịch )
7. hợp đồng lao động của chồng ( dịch công chứng)
8. bảng lương 1 năm của chồng( dịch)
9. giây dky ket hôn
10. lịch trình travel
11. hotel và book máy bay

Anh chị cho em hỏi gấp với ạ! Chả là 18/4 này em có du lịch 1 lần sang HQ. Đi cùng với hàng xóm lên giấy tờ về nghề nghiệp thì họ giúp em. Và cái dòng final entry date của em là 18/7. Vậy giờ em muốn đi sang HQ thêm 1 lần nữa để sau này xin visa 5 năm thì phải làm sao ạ? Có cần chuẩn bị giấy tờ về nghề nghiệp không? Nếu cần thì thực sự em không có giấy tờ về cái đấy. Em sinh năm 97 và đang lao động tự do ạ. Số dư tài khoản em có thể chứng minh ạ.

Anh chị cho em hỏi gấp với ạ! Chả là 18/4 này em có du lịch 1 lần sang HQ. Đi cùng với hàng xóm lên giấy tờ về nghề nghiệp thì họ giúp em. Và cái dòng final entry date của em là 18/7. Vậy giờ em muốn đi sang HQ thêm 1 lần nữa để sau này xin visa 5 năm thì phải làm sao ạ? Có cần chuẩn bị giấy tờ về nghề nghiệp không? Nếu cần thì thực sự em không có giấy tờ về cái đấy. Em sinh năm 97 và đang lao động tự do ạ. Số dư tài khoản em có thể chứng minh ạ.

Chị không rõ câu hỏi của em lắm nhưng chị tóm tắt cho em một vài đặc điểm visa Hàn:

- Visa có hạn dùng 03 tháng nhưng chỉ dùng được một lần duy nhất -> nếu em đã đi hồi tháng 04 thì visa đó của em không dùng được nữa nhé

- Nếu em muốn xin visa 05 năm, đi Hàn một lần là đủ, hồ sơ xin visa multi chuẩn bị y như lần đầu, tức là vẫn y như xin visa bình thường, chỉ là lúc đóng tiền em nói em xin visa multi và số tiền phí sẽ tăng lên (80$) -> do đó em vẫn chuẩn bị giấy tờ về nghề nghiệp nhé

Chò mình hỏi là thường đi du lịch theo Đoàn thì họ cấp Single hay Multipe vậy mọi người ?

Năm nay công ty cho mình đi du lịch HQ, dạng visa Đoàn (1 người dán visa đại diện cho 24 ng còn lại). Nhưng mình xin tách ra không làm visa Đoàn mà làm Visa rời, do đã đi Úc, NZ (tự xin, tự đi tự túc không qua Cty du lịch nào cả). Nên mình không cần chứng minh tài chính; chỉ cần nộp cái visa của Úc và NZ là xong.

Có khi nào HQ mình xin single mà nó cấp luôn Multipe như thằng Úc không ?

ac... mới hỏi lại làm visa theo tour mặc dù vẫn chứng mình tài chính nhưu thường mà bị găn mác đi tour vào visa

(ẢNH MINH HỌA)

ac... mới hỏi lại làm visa theo tour mặc dù vẫn chứng mình tài chính nhưu thường mà bị găn mác đi tour vào visa

(ẢNH MINH HỌA)

Cũng k ảnh hưởng gì những lần nộp sau đâu bạn.

Lần 1 mình đi tour. Lần gần đây mình nộp xin multi, k cần stk, nv chỉ giữ lại giấy tờ làm việc + booking + form đăng kí thôi.

Chò mình hỏi là thường đi du lịch theo Đoàn thì họ cấp Single hay Multipe vậy mọi người ?

Năm nay công ty cho mình đi du lịch HQ, dạng visa Đoàn (1 người dán visa đại diện cho 24 ng còn lại). Nhưng mình xin tách ra không làm visa Đoàn mà làm Visa rời, do đã đi Úc, NZ (tự xin, tự đi tự túc không qua Cty du lịch nào cả). Nên mình không cần chứng minh tài chính; chỉ cần nộp cái visa của Úc và NZ là xong.

Tem single $20, tem multi $80 :D Khác nhau nhe k có vụ xin single dc đâu :)) mình phải chủ động báo với nv đsq ấy.

Bạn phải đóng 80$ visa multi nha

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back